
 

MKOA:

WILAYA: 

HALMASHAURI:

JIMBO LA UCHAGUZI:

TARAFA/WADI:

KATA/SHEHIA: 

KIJIJI/MTAA:

KITONGOJI/ ENEO LA KUHESABIA (EA): 

JINA LA MHOJIWA MKUU KATIKA KITONGOJI/EA:

WADHIFA: 

TAREHE: 

JINA LA KARANI WA SENSA:

GERESHO LA KARANI WA SENSA:

NAMBA YA SIMU YA KARANI WA SENSA:

JINA LA MSIMAMIZI:

GERESHO LA MSIMAMIZI:

NAMBA YA SIMU YA MSIMAMIZI:

Maoni ya Karani wa Sensa:

TUNZA SIRI

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

SENSA YA WATU NA MAKAZI 2022

DODOSO LA JAMII

SEHEMU A: UTAMBULISHO



Jaza Tarakimu 16 za Geresho la Kitongoji/Mtaa/Shehia:   

SEHEMU B: HUDUMA ZA KIJAMII

B1: Elimu

[A] [B] [E] [F] [H] [I] [J] [J 1] [L] [M] [N] [O] [P] [Q]

Ndiyo = 

1 

Hapana 

= 2

Ndiyo = 

1 

Hapana 

= 2

ME KE ME KE ME KE A B C ME KE

01 Shule ya Chekechea ya Binafsi

02
Shule/darasa la Awali/Maandalizi ya 

Serikali

03
Shule/darasa la Awali/Maandalizi ya 

Binafsi

04 Shule ya Msingi ya Serikali

05 Shule ya Msingi ya Binafsi

06 Shule ya Sekondari ya Serikali

07 Shule ya Sekondari ya Binafsi

08
Shule Maalum ya Watoto Wenye 

Ulemavu ya Serikali

09
Shule Maalum ya Watoto Wenye 

Ulemavu ya Binafsi

10 Kituo Shikizi cha Serikali

11
Kituo cha TUTU (Tuimbe na 

Tucheze) cha Serikali

12 Shule ya Msingi na Kati

[K]

Ndiyo = 

1 

Hapana 

= 2

Ndiyo, Bweni 

= 1 

Ndiyo, Hosteli 

= 2

Hapana    = 3

Ndiyo = 1 

Hapana = 

2

TANESCO/ZEC

O= 1

Vyanzo vingine 

= 2

Hakuna = 3

[R]

Je, 

Kituo/shu

le ina 

wanafunz

i wangapi 

wenye 

ulemavu?

Je, 

kituo/s

hule 

ina 

vitanda 

vingapi

?

Je, kituo/shule 

ina bweni au 

Hosteli? 

Je, 

kituo/shul

e 

imesajiliw

a?

Je, kituo/shule 

inapata umeme 

kutoka chanzo 

gani kikuu?

Je, kituo/shule 

ina 

miundombinu 

rafiki ifuatayo 

kwa watu 

wenye 

ulemavu/watu 

wasiojiweza

Na. KITUO/SHULE

[C] [D] [G]

Je, 

Kituo/shu

le ina 

wanafunz

i 

wangapi?

Je, katika 

Kitongoji/Mt

aa/Shehia 

kuna 

[KITUO/SHU

LE]?

Jina la 

Kituo/Sh

ule

Je, 

Kituo/Shul

e ina  

walimu 

wangapi?

Je, ni 

aina gani 

ya choo 

kinachotu

miwa na 

wanafunz

i? 

►IKIWA 

GERESHO 

NI 2 NENDA 

KITUO 

KINACHOFU

ATA

Je, ni 

chanzo 

gani 

kikuu cha 

maji ya 

kunywa 

kinachom

iwa na 

kituo/shul

e?

(CHUKU

A 

TAARIF

A KWA 

KILA 

KITUO)

Ndiyo = 1 

Hapana = 2

Je, 

kituo/sh

ule ina 

Ubao wa 

Matanga

zo?

Je, 

kituo/sh

ule ina 

Kiwanja/

Viwanja 

vya 

Michezo

Je, kuna 

matundu 

mangapi 

ya Vyoo 

yanayotu

miwa na 

wanafunz

i?

Je, 

kituo/sh

ule 

inatoa 

Huduma 

ya 

chakula 

kwa 

wanafun

zi?

Je, 

kituo/sh

ule kina 

Mindom

binu ya 

Kudumu 

ya 

Kunawia 

Mikono?

Je, 

kituo/sh

ule ina 

Mindom

binu ya 

muda ya 

Kunawia 

Mikono?

Ndiyo = 

1 

Hapana 

= 2

A. Sehemu ya 

Kuingia 

Darasani

B. Sehemu ya 

Kunawa 

Mikono

C. Vyooni

Ndiyo = 1

Hapana = 2

Ndiyo = 

1 

Hapana 

= 2

Je, 

kituo/sh

ule ina 

vyumba 

vingapi 

ya  vya 

Madaras

a?



Jaza Tarakimu 16 za Geresho la Kitongoji/Mtaa/Shehia:   

SEHEMU B: HUDUMA ZA KIJAMII

B2: Vituo Maalum

Na. [A] [B] [E] [F] [H] [I] [K]

ME KE ME KE ME KE ME KE A B C

01

Kituo cha Kulelea 

Watoto Yatima cha 

Serikali

02

Kituo cha Kulelea 

Watoto Yatima cha 

Binafsi

03
Vituo vya Mafunzo ya 

Ufundi/Amali vya Serikali

04
Vituo vya Mafunzo ya 

Ufundi/Amali vya Binafsi

05
Kituo cha Kulelea Wazee 

cha Serikali

06
Kituo cha Kulelea Wazee 

cha Binafsi

07

Kituo cha Kutibu 

Waathirika wa Madawa 

ya Kulevya/Vileo cha 

Serikali

08

Kituo cha Kutibu 

Waathirika wa Madawa 

ya Kulevya/Vileo cha 

Binafsi

KITUO

[C] [D]

Je, kituo 

kina  

watu 

wangapi 

wanaohu

dumiwa?

[C1]

Je, ni 

aina 

gani ya 

choo 

kinachot

umika 

zaidi?

Je, kuna 

matundu 

mangapi 

ya vyoo? 

Ndiyo =1

Hapana = 2

►IKIWA GERESHO 

NI 2 NENDA KITUO  

KINACHOFUATA

[J]

Ndiyo = 1 / Hapana = 2

Je, kituo kina 

miundombinu rafiki 

ifuatayo kwa watu 

wenye ulemavu/watu 

wasiojiweza?

[G]

Je, ni 

chanzo 

gani 

kikuu cha 

maji ya 

kunywa 

kinachotu

mika?

Je, kituo 

kina 

watoa 

huduma 

wangapi?

Je ,katika 

Kitongoji/Mtaa/She

hia kuna [KITUO]?

Jina la 

Kituo 

(CHUKU

A 

TAARIFA 

KWA 

KILA 

KITUO)

Je, kituo 

kina  

watu 

wangapi 

wenye 

ulemavu 

wanaohu

dumiwa?

TANESCO/ZECO = 1

Vyanzo vingine = 2

Hakuna = 3

Je, Kituo kinapata 

umeme kutoka 

chanzo gani? 

A.  Sehemu ya Kuingia 

kwenye jengo

B.  Sehemu ya Kunawa 

Mikono

C.  Vyooni

Je, kituo 

kina 

vitanda 

vingapi? 

Je, kituo 

kina 

vyumba 

vya 

kulala 

vingapi?



Jaza Tarakimu 16 za Geresho la Kitongoji/Mtaa/Shehia:   

SEHEMU B: HUDUMA ZA KIJAMII

B3: Afya

Na. [A] [B] [C] [D] [E] [F] [G] [H] [H1] [I] [L]

Vituo vya Kutolea 

Huduma za Afya

1 2 3 4 5 6 7 8 A B C

01 Hospitali ya Serikali

02 Hospitali ya Binafsi

03

Kituo cha Afya cha 

Serikali/Cottage 

(PHCC)

04
Kituo cha Afya cha 

Binafsi

05

Zahanati/Kituo cha 

afya msingi cha 

Serikali

06
Zahanati ya 

Binafsi/Dispensary

07
Duka la Dawa 

(Pharmacy)

08
Duka la Dawa za 

Asili

09
Duka la Dawa 

Muhimu/baridi/OTC

10 Maabara

Tafadhali nitajie idadi ya watoa huduma 

wafuatao?

Jina la 

kituo

 

(CHUKU

A 

TAARIF

A KWA 

KILA 

KITUO)

Je, ni 

aina 

gani ya 

choo 

kinach

otumiw

a na 

wagonj

wa?

Je ,katika 

Kitongoji/Mtaa/Sh

ehia kuna 

[KITUO]?

Je, ni 

chanzo 

gani 

kikuu 

cha 

maji 

kinach

otumiw

a na 

kituo 

hiki?

Je kuna 

huduma 

za afya 

ya Mama 

na Mtoto 

katika 

kituo?

Ndiyo = 

1 

Hapana 

= 2

Ndiyo = 1 | 

Hapana = 2

►IKIWA 

GERESHO NI 2 

NENDA KITUO 

KINACHOFUATA

[J] [K]

Je, ni 

njia 

ipi 

kuu 

inayot

umika 

kutup

a 

taka?

Je, kuna 

chumba 

cha 

kuhifadh

ia maiti?

Je, kituo 

kina 

ubao wa 

matanga

zo?

Je, kituo kina 

miundombinu rafiki 

ifuatayo kwa watu 

wenye 

ulemavu/watu 

wasiojiweza?

1.  Madaktari

2.  Madaktari wasaidizi

3.  Wataalamu wa maabara

4.  Wataalamu wa madawa

5. Wauguzi na wakunga

6.  Wataalamu wa mionzi

7.  Maafisa Tabibu

8. Wengine

A.  Sehemu ya 

Kuingia kituo cha 

Afya

B.  Sehemu ya 

Kunawa Mikono

 C.  VyooniNdiyo = 

1 

Hapana 

= 2

Je, kituo 

kinapata 

umeme 

kutoka 

chanzo gani?

TANESCO/ZE

CO = 1

Umeme wa 

Jua (Solar) = 2

Vyanzo 

vingine = 3

Hakuna = 4

Ndiyo = 

1 

Hapana 

= 2

Ndiyo 

= 1 

Hapan

a = 2

Ndiyo 

= 1

Hapan

a = 2 
Ndiyo = 1 

Hapana = 2

Je, 

kituo 

kina 

miund

ombin

u ya 

kunawi

a 

mikon

o ya 

kudum

u?

Je, 

kituo 

kina 

miund

ombin

u ya 

kunawi

a 

mikon

o ya 

muda?



Mageresho ya Vyanzo vya Maji ya Sehemu B1, B2 na B3

Chanzo cha Maji Geresho

Maji ya bomba/mfereji ndani ya shule /kituo 1

Maji ya bomba/mfereji kwenye eneo la shule/kituo 2

Bomba /mfereji wa jirani 3

Bomba /mfereji wa jumuiya 4

Kisima kirefu kinachotumia pampu ya mkono au mguu au pump ya umeme 5

Kisima kilichofunikwa 6

Kisima kisichofunikwa 7

Chemchem iliyojengewa 8

Chemchem isiyojengewa 9

Maji ya mvua 10

Maji ya chupa 11

Mkokoteni 12

Lori la kubebea maji 13

Lambo 14

Maji ya mto/bwawa/ziwa/mifereji ya kumwagilia 15

Hakuna Huduma ya Maji 16

Mageresho ya Aina ya Vyoo ya Sehemu B1, B2 na B3

Aina ya Vyoo Geresho

Choo cha kuvuta/kumwaga maji kwenda kwenye bomba la maji taka 1

Choo cha kuvuta/kumwaga maji kwenda kwenye karo la maji taka (septic tank) 2

Choo cha kuvuta/kumwaga maji kwenda kwenye shimo lililofunikwa 3

Choo cha kuvuta/kumwaga maji kwenda mahali pengine 4

Choo cha shimo chenye bomba la kutolea hewa (VIP) 5

Choo cha shimo chenye sakafu inayosafishika chenye mfuniko 6

Choo cha shimo chenye sakafu inayosafishika kisicho na mfuniko 7

Choo cha shimo chenye sakafu isiyosafishika / chenye sakafu ya udongo 8

Choo cha shimo la kujisaidia lililo wazi 9

Ndoo 10

Hakuna choo/porini/shambani/pwani 11

Mageresho ya Njia Zinazotumika Kutupa Taka ya Sehemu B3

Aina za Utupaji wa Taka Geresho

Zinachomwa moto katika eneo la kituo cha huduma 1

Zinachimbiwa chini katika eneo maalum la kutolea huduma 2

Zinachomwa katika dohani/tanuru la kuchomea taka 3

Zinakusanywa na kampuni maalum ya kubeba taka 4

Zinatupwa pamoja na taka nyingine 5



Jaza Tarakimu 16 za Geresho la Kitongoji/Mtaa/Shehia:   

B4: Huduma Nyingine

Ndiyo =1 | Hapana = 2

01 Soko la Kila Siku

02 Soko la Kila Wiki (Gulio)

03
Barabara Ndogo Zinazoingia Barabara 

Kuu

04 Barabara Zinazopitika Muda Wote 

05 Kituo cha kukoboa na kusagia Nafaka

06 Umeme (Transformer)

07 Vibanda vya Intaneti 

08 Maktaba 

09 Benki/VICOBA/ SACCOs

10 Majosho

11 Machinjio 

12 Lambo

13 Miundombinu ya Umwagiliaji

14 Kituo cha Polisi

15 Ofisi ya Kijiji/Shehia/Mtaa 

16 Ofisi ya Kitongoji

17 Ofisi ya Posta

18 Ubao wa Matangazo wa Jumuiya 

19 Viwanja vya Michezo

20 Sehemu Maalum za Kutupa Taka

21 Kituo cha bodaboda/bajaji

22 Mkongo wa Taifa

TANESCO/ZECO = 1

Vyanzo vingine = 2

Hakuna = 3

IWAPO MIUNDOMBINU 

HAKUNA NA HUDUMA HAKUNA 

NENDA HUDUMA INAYOFUATA

Na. Huduma

Je, katika 

Kitongoji/Mtaa/Shehia/ 

kuna miundombinu ya 

[HUDUMA]

Ndiyo=1 | Hapana=2

IKIWA GERESHO NI "2" 

ULIZA UPATIKANAJI WA 

HUDUMA

Je, katika Kitongoji/Mtaa/Shehia 

kuna upatikanaji [HUDUMA]

Je, Ni chanzo gani cha 

umeme kinachotumika 

katika [HUDUMA] 

Jina la Huduma



Ndiyo =1 | Hapana = 2

TANESCO/ZECO = 1

Vyanzo vingine = 2

Hakuna = 3

IWAPO MIUNDOMBINU 

HAKUNA NA HUDUMA HAKUNA 

NENDA HUDUMA INAYOFUATA

Na. Huduma

Je, katika 

Kitongoji/Mtaa/Shehia/ 

kuna miundombinu ya 

[HUDUMA]

Ndiyo=1 | Hapana=2

IKIWA GERESHO NI "2" 

ULIZA UPATIKANAJI WA 

HUDUMA

Je, katika Kitongoji/Mtaa/Shehia 

kuna upatikanaji [HUDUMA]

Je, Ni chanzo gani cha 

umeme kinachotumika 

katika [HUDUMA] 

Jina la Huduma

23 Eneo lililotengwa kwa ajili ya uwekezaji

24 Machimbo ya madini/mchanga/kokoto

25 Viwanda vidogo sana

26 Viwanda vidogo

27 Viwanda vya kati

28 Viwanda vikubwa

29 Maeneo ya kuzikia

30 Mnada wa mifugo

31 Kisima cha maji ya kunyweshea mifugo

32 Duka la pembejeo za kilimo

33 Duka la dawa za mifugo

34 Bwawa la ushirika la kufugia samaki

35 Bandari za uvuvi au madiko

36 Kituo cha mafuta (Petrol station)

37 Dawati la jinsia

38 Nyumba za ibada (Misikiti)

39 Nyumba za ibada (Makanisa)

40 Mashamba makubwa

41
Kisima kirefu kinachotumia pampu ya 

umeme

42

Ukopeshaji/uwekezaji kiuchumi kupitia 

fedha (10%) kutoka halmashauri kwa ajili 

ya vijana, wanawake na watu wenye 

ulemavu



Jaza Tarakimu 16 za Geresho la Kitongoji/Mtaa/Shehia:   

B5: Je, katika kitongoji/mtaa/shehia kunapatikana huduma ya mawasiliano ya simu za mkononi?

Ndiyo = 1 

Hapana = 2 

KAMA JIBU NI 2 NENDA SEHEMU C

B6: Je, ni mtandao upi wa mawasiliano ya simu unapatikana katika kitongoji/mtaa/shehia hii?

JIBU ZAIDI YA MOJA LINAKUBALIKA  (WEKA ALAMA YA  VEMA ☑)

A. Vodacom

B. Tigo

C. Airtel

D. Halotel

E. TTCL

F. Zantel

G. Smile

B7: Je, ni mnara wa mtandao gani wa simu/Kampuni   uliopo katika kitongoji/mtaa/shehia hii?

  JIBU ZAIDI YA MOJA LINAKUBALIKA  (WEKA ALAMA YA  VEMA ☑)

A. Vodacom

B. Tigo

C. Airtel

D. Halotel

E. TTCL

F. Zantel

G. Smile

H. Helios Towers

I. Hakuna Mnara



Jaza Tarakimu 16 za Geresho la Kitongoji/Mtaa/Shehia:   

C1: Je, kitongoji/mtaa/shehia ina/imepakana na mazingira yafuatayo?

Ndiyo = 1

Hapana = 2

01 Mto au Kijito

02 Ziwa

03 Bahari

04 Bwawa

05 Msitu 

06 Eneo la Malisho

07 Ardhi ya Kilimo

08 Mbuga/Hifadhi/Maeneo ya Uhifadhi/Utalii/Malikale

C2: Je, jamii ya eneo hili ina uelewa wowote kuhusu mabadiliko ya tabianchi?

Ndiyo = 1 

Hapana = 2 

C3: Je, mabadiliko ya tabianchi yana tofauti gani na yale yaliyokuwepo kipindi cha miaka 10 iliyopita?

JIBU ZAIDI YA MOJA LINAKUBALIKA (WEKA ALAMA YA  VEMA ☑)

A Joto limeongezeka

B Joto limepungua

C Mvua imeongezeka

D Mvua imepungua

E Kubadilika kwa msimu wa mvua

F Kuongezeka kwa kina cha bahari

G Kuongezeka kwa kina cha ziwa/bwawa

H Kupungua kwa kina cha ziwa/bwawa

I Hakuna tofauti

Na. Mazingira



Jaza Tarakimu 16 za Geresho la Kitongoji/Mtaa/Shehia:   

SEHEMU D: VYANZO VYA MAJI YA KUNYWA VYA JUMUIYA

Na. Chanzo cha Maji

Idadi ya 

Vyanzo 

vya 

Maji

Idadi ya Vyanzo 

Vinavyotumika

01 Mabomba/Mifereji ya Maji ya Jumuiya

02 Visima vya Maji vya Kupampu

03 Visima vya Maji Vilivyofunikwa

04 Visima vya Maji Visivyofunikwa

05 Chemchem Zilizojengewa

06 Chemchem Zisizojengewa

07 Maji ya Mvua (Matenki/visima)

08 Bwawa/Lambo

SEHEMU E: MATUKIO MAKUU KATIKA KITONGOJI/ MTAA/SHEHIA

E1: Je, katika kipindi cha miezi 12 iliyopita, kitongoji/mtaa/shehia hii ilipatwa na matukio yafuatayo?

Ndiyo = 1

Hapana = 2

01 Wizi wa Mifugo

02 Wizi wa Mazao

03 Wizi wa Aina Nyingine

04 Migogoro ya Wakulima na Wafugaji

05 Migogoro ya Wavuvi

06 Vitendo vya Kurithi Wajane

07 Ubakaji

08 Unajisi/Ulawiti

09 Ukeketaji

10 Kuwanyanyasa/Kuwatelekeza/Kuwatupa Watoto

11 Unyanyasaji wa kijinsia (Kupigwa)

12 Ujambazi wa kutumia silaha

13 Mauaji ya Vikongwe

14 Mauaji ya watu wenye ualbino

15 Uharibifu wa Mazingira Kutokana na Uchimbaji wa Mchanga/Kokoto

16 Uchomaji wa Mkaa

17 Umwagaji wa Maji Machafu Kutoka Viwandani

18 Ukataji wa miti kwa ajili ya ardhi ya kilimo

99 Hakuna

(MATUKIO YANAYOKUSUDIWA HAPA NI YALE YALIYOFIKIA KIWANGO CHA KUWA KERO KATIKA JAMII HUSIKA KUANZIA TAREHE 20 

AGOSTI, 2022 KURUDI NYUMA HADI TAREHE 21 AGOSTI, 2021)

Na. Matukio

Je, katika 

kitongoji/mtaa/shehia kuna 

[CHANZO CHA MAJI]?

Ndiyo= 1  |  Hapana=2



Jaza Tarakimu 16 za Geresho la Kitongoji/Mtaa/Shehia:   

E2: Je, katika kipindi cha miaka 5 iliyopita, kitongoji/mtaa/shehia hii ilipatwa na majanga yafuatayo? 

Ndiyo = 1

Hapana = 2

01 Ajali za Barabarani

02 Ajali za kwenye Maji/Gari Moshi (Treni)/Anga

03 Ukame

04 Njaa

05 Mafuriko

06 Magonjwa ya Mlipuko kwa Binadamu

07 Magonjwa ya Mlipuko kwa Wanyama

08 Magonjwa Makuu yanayoathiri Mazao

09 Vimbunga

10 Tetemeko la Ardhi

11 Maporomoko ya Ardhi

12 Majanga ya Moto

13 Sumu Kwenye Chakula au Maji

14 Uvamizi wa wadudu waharibifu wa mazao

15 Volkano ya tope

16 Volkano ya moto/Magma

99 Hakuna

SEHEMU F: MAWASILIANO NA WAHOJIWA

JINA WADHIFA

Endapo baadaye, Ofisi ya Taifa ya Takwimu/Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali ya Mapinduzi 

Zanzibar zitahitaji kuboresha taarifa za kitakwimu zinazohusu jamii hii.

NAMBA YA SIMU

MajangaNa.

ANDIKA MAJINA YA WATU WALIOTOA TAARIFA ZA JAMII HII, NYADHIFA ZAO NA NAMBA ZA SIMU


