MAELEZO YA MHESHIMIWA MIZENGO PETER PINDA (MB)

WAZIRI MKUU WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

KWA WANANCHI KUHUSU SENSA YA MAJARIBIO YA WATU
NA MAKAZI YA MWAKA 2011

Ndugu wananchi,

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imepanga
kufanya Sensa ya Watu na Makazi hapo Agosti mwaka ujao.

MADHUMUNI YA SENSA YA WATU NA MAKAZI 2012

Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2012 kama zilivyokuwa
Sensa zilizopita madhumuni yake makubwa ni kujua idadi ya
watu na kukusanya taarifa za kina za kidemografia, kiuchumi,
kijamii na maelezo ya makazi. Taarifa hizi hutumika na Serikali
na Taasisi nyingine kwa shughuli mbali mbali za mipango na
maendeleo. Serikali hutumia takwimu zitokanazo na Sensa
katika kutunga Sera, kufanya maamuzi juu ya Utawala wa
Umma kwa kuzingatia mahitaji halisi na vigezo vingine kama vile
vya umri, jinsi na vinginevyo.

Ndugu Wananchi,

Sensa zote ni muhimu lakini Sensa ya mwaka 2012 ina
umuhimu wa kipekee kwa kuwa taarifa zitakazokusanywa
zitatumika pia kutathmini Mkakati wa Kukuza na Kupunguza
Umasikini Tanzania-MKUKUTA na Mkakati wa Kupunguza
Umasikini Zanzibar-MKUZA.Takwimu hizo zitatumika pia
kutathmini utekelezaji wa Malengo ya Milenia ifikapo mwaka
2015,

SENSA YA MAJARIBIO
Ndugu wananchi,

Katika kuhakikisha kuwa Sensa ya mwaka 2012 inafikia
malengo na matarajio ya taifa Serikali imeandaa Sensa ya
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Majaribio. Sensa hii ya Majaribio ambayo, hufanyika mwaka
mmoja kabla ya Sensa yenyewe, imepangwa ifanyike JUMAPILI
TAREHE 02 OKTOBA 2011 na inatarajiwa kumalizika ndani ya
siku saba.

Lengo hasa la Sensa hii ya Majaribio ni kutathmini na kupima
maandalizi ya Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2012. Kwa
hiyo katika Sensa hii ya Majaribio tutapata usahihi wa nyaraka
na kumbukumbu mbali mbali zitakazotumika zikiwemo
madodoso  (questinnaires), miongozo na fomu nyingine
mbalimbali.

Halikadhalika Sensa hii ya Majaribio inalenga kupima ni kwa
kiwango gani mfumo mzima wa Serikali yetu umejiandaa
kufanya Sensa hiyo na kwa jinsi Wananchi kwa ujumla
mtakavyoitikia wito wa kushiriki kwenye Sensa.

MAENEO YA SENSA YA MAJARIBIO

Sensa ya Majaribio itazihusisha Kaya chache tu, zipatazo elfu
tano (5000) zilizoko katika maeneo 44 ya kuhesabia watu kwenye
Mikoa kumi na moja (11). Mikoa hiyo ni Arusha, Dar es Salaam,
Kaskazini Pemba, Kigoma, Kilimanjaro, Manyara, Mara, Mjini
Magharibi, Mtwara, Njombe na Pwani.

Maeneo haya yamechaguliwa kwa kuzingatia uwakilishi wa jamii
mbali mbali hapa Nchini na Viongozi wa maeneo husika
wamejulishwa na wanaendelea na maandalizi yote muhimu.

WITO WANGU KWENU

Kwa hiyo wito wangu kwenu Ndugu Wananchi wakazi wa
maeneo hayo yaliyochaguliwa kwa majaribio ni kuwaomba
mshiriki kikamilifu katika Sensa hii kwa kushirikiana vyema na
makarani wa Sensa (Enumerators) watakaofika katika maeneo
yenu kwa kujibu maswali kwa ufasaha na kwa usahihi.



Napenda kusisitiza kuwa majibu yenu ya maswali yaliyomo
katika madodoso ya Sensa hii ya Majaribio yatatunzwa kwa siri
kubwa na kuwa ndio yatakayotupa mwanga kama kweli
madodoso yetu yanakidhi malengo ya Sensa yetu ya Watu na
Makazi itakayofanyika mwaka 2012.

Namalizia kwa kuwatakia mafanikio mema katika kazi hii
muhimu ya taifa.

SENSA KWA MAENDELEO: JIANDAE KUHESABIWA

Ahsanteni sana.

Mizengo P. Pinda (Mb)
WAZIRI MKUU



