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Kipeperushi cha Malaria

Malaria kwa Watoto
Asilimia ya watoto wenye miezi 6-59 waliopimwa na 
kukutwa na malaria kwa kutumia kipimo cha papo kwa 
hapo (RDT).

Malaria kwa Watoto (Kwa Mikoa)
Asilimia ya watoto wenye miezi 6-59 waliopimwa na 
kukutwa na malaria kwa kutumia kipimo cha papo kwa 
hapo (RDT).

Mwitikio na mfumo wa Utafiti
Watoto wote wenye miezi 6-59 wanaoishi katika kaya 
zilizochaguliwa walistahili kupima malaria na kiwango 
cha damu. Upimaji wa Malaria  ulifanywa kwa kutumia 
kipimo cha papo kwa hapo (RDT). Upimaji wa kiwango 
cha damu ulifanywa kwa kutumia kifaa kinachoitwa 
Hemocue. Kati ya watoto 7,261 waliostahili kuingia 
katika zoezi hili, 99% walitoa damu kwa ajili ya kipimo 
cha malaria  cha papo kwa hapo na 99% kwa ajili ya 
kipimo cha kiwango cha damu.

Kwa taarifa zaidi kuhusu matokeo ya Utafiti wa Viashiria 
vya Malaria Tanzania 2017, tafadhali wasiliana na:
Nchini Tanzania:
Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS)
18 Barabara ya Kivukoni, S.L. P 796, 11992,
Dar es Salaam 
Simu: 255-22-212-2722/3 
Nukushi: 255-22-213-0852 
www.nbs.go.tz 
Nchini Marekani
The DHS Program.
530 Gaither Road, Suite 500
Rockville, MD 20850, USA
Simu: +1-301-407-6500
Nukushi +1-301-407-6501 
www.DHSprogram.com. 
Utafiti wa Viashiria vya Malaria wa Mwaka 2017 Nchini 
Tanzania ulifanywa na Ofisi ya Taifa ya Takwimu  
(NBS) na Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali 
(OCGS), Zanzibar, kwa kushirikiana na Wizara ya Afya, 
Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto kwa 
Tanzania Bara na Wizara ya Afya – Zanzibar. Utafiti huu 
ulifadhiliwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, President’s Malaria Initiative (PMI), Shirika la 
Maendeleo la Marekani (USAID) na Global Fund. Shiri-
ka la ICF lilitoa msaada wa kiufundi kupitia Mpango wa 
Kimataifa wa DHS (The DHS Program), ambao 
unasaidia nchi mbali mbali katika kukusanya taarifa kwa 
ajili ya kufuatilia na kutathmini program mbali mbali 
zinazohusu idadi ya watu na afya.                                                       
Picha ya wanafunzi: © Kwa Hisani ya Magali Rochat/VectorWorks, 2017 
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Utafiti wa Viashiria vya Malaria Tanzania wa Mwaka 
2017, ulitathmini mikakati ya kuzuia malaria, tiba ya 
malaria na kutoa kiwango cha malaria na upungufu wa 
damu.

Umiliki wa Chandarua chenye Dawa kwa Makazi

Asilimia ya kaya zenye angalau chandarua kimoja 
chenye dawa

Mwenendo wa Umiliki wa Chandarua chenye Dawa
Asilimia ya kaya zenye angalau chandarua kimoja 
chenye dawa

Mwenendo wa Tiba ya Kinga ya Malaria kwa 
Wajawazito

Asilimia ya wanawake waliokuwa wajawazito miaka 
miwili kabla ya utafiti, kwa uzazi wa mwisho, ambao:

Mwenendo wa Utumiaji wa Chandarua chenye dawa
Asilimia ya waliolala kwenye chandarua usiku wa 
kuamkia siku ya utafiti

Matibabu ya Homa kwa Watoto
Miongoni mwa watoto chini ya miaka mitano waliopata 
homa wiki mbili kabla ya utafiti,asilimia ya wale ambao:

Asilimia 20 ya watoto wenye umri chini ya miaka 5 
walikuwa na homa katika kipindi cha wiki mbili 
kabla ya utafiti 

Umiliki wa Chandarua chenye Dawa
Mgawanyiko wa kaya kwa asilimia
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Asilimia 4 ya watoto wenye miezi 6-59 wana upun-
gufu wa damu (chini ya 8g/dl)

ya
 kupima malaria


