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1.0 Dibaji 

Ufafanuzi huu wa maswali ya Sensa ya Watu na 

Makazi ya mwaka 2012 umetayarishwa ili 

kumuelimisha na kumpatia kiongozi au 

mhamasishaji maelezo muhimu kuhusu maswali 

yatakayoulizwa wakati wa Sensa. Maswali haya ndio 

yaliyomo katika madodoso ambayo atayatumia 

Karani wa Sensa kuhoji. 

 

Kitabu hiki cha ufafanuzi kinaeleza hatua kwa hatua 

maswali yote yatakayoulizwa wakati wa Sensa. 

Ufafanuzi huu umejikita katika kutoa maelezo kwa 

nini swali husika linaulizwa na nini kinachotarajiwa 

kutoka majibu ya swali linaloulizwa. 

 

Ufafanuzi wa maswali hayo utasaidia Serikali 

kufuatilia na kutathmini MKUKUTA na MKUZA, 

Dira za Taifa za Maendeleo kwa mwaka 2025 

Tanzania Bara na mwaka 2020 kwa Tanzania  
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Zanzibar, Mpango wa Maendeleo wa Miaka Mitano 

(2011/12-2015/16) na Malengo ya Milenia ya mwaka 

2015. 

 

Kwa ufafanuzi zaidi wasiliana na; 

 
 

 

Dkt. Albina Chuwa 

Mkurugenzi Mkuu 

Ofisi ya Taifa ya Takwimu  

Dar es Salaam 

 

 

 

 

 

 

Aprili, 2012 

Hajjat Amina Mrisho Said          Mwalim Haji Ameir                            

Kamishna wa Sensa                     Kamisaa wa Sensa                                          

  

Mohamed Hafidh Rajab  

Mtakwimu Mkuu 

Ofisi ya Mtakwimu Serikali    

ya Mapinduzi Zanzibar 
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2.0    Utangulizi 

Sensa ya Watu na Makazi itafanyika tarehe 26 

Agosti, 2012 ikiwa ni miaka kumi baada ya Sensa 

ya mwisho iliyofanyika mwaka 2002. Sensa 

nyingine zilifanyika katika miaka ya 1967, 1978 na 

1988. Zoezi la kuhesabu watu katika Sensa hii 

litadumu kwa muda usiozidi siku saba.  

 

Sensa hii ina maswali yapatayo 62 yakihusisha 

maswali ya kilimo, Watanzania waishio nje ya 

nchi na mengineyo ikilinganishwa na Sensa ya 

mwaka 2002 ambayo ilikuwa na maswali 37.  

Lengo la maswali haya ni kukusanya takwimu 

zaidi ambazo zitatoa hali halisi ya Watanzania 

kidemografia, kiuchumi na kijamii. Yapo maswali 

ya msingi ambayo huulizwa katika Sensa zote, na 

maswali mapya kulingana na mahitaji ya 

kitakwimu ya sasa na miaka ijayo.    

 

Kwa hivyo, ili kuhakikisha kuwa wananchi 

wanaelewa vyema maswali hayo, imeonekana ni 

vyema kuchapisha kitabu hiki cha Ufafanuzi wa 

Maswali ya Sensa ya Watu na Makazi mwaka 

2012. Kitabu hiki ni sehemu ya jitihada za 

kuelimisha umma kushiriki kikamilifu katika zoezi 

la Sensa.  

 

Tunaamini kuwa, ufafanuzi huu ukieleweka vyema 

kwa wananchi, hakutakuwa na tatizo katika kujibu 
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maswali wakati wa Sensa hivyo kupata takwimu 

sahihi. Ufafanuzi huu wa maswali umezingatia pia 

umuhimu wa kuwatoa hofu au wasiwasi walionao 

baadhi ya wananchi ambao kutokana na mila, 

desturi au sababu nyingine wanaiangalia Sensa ya 

Watu na Makazi katika mtazamo tofauti na ule wa 

kitaifa ambao ni kukusanya takwimu kwa ajili ya 

Maendeleo ya Taifa.    
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3.0 Maelezo ya Jumla Kuhusu Maswali ya Sensa 

Katika Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2012 

kutakuwa na aina tatu za madodoso ambayo 

yatakuwa na maswali kulingana na aina ya 

taarifa/takwimu zinazotakiwa kukusanywa. 

Kutakuwa na Dodoso la Jamii lenye sehemu kuu 

tano litakalotumika kwenye maeneo yote ya 

kuhesabia watu na litajazwa na Karani wa Sensa siku 

tatu kabla ya Siku ya Sensa. Dodoso la Jamii 

litakusanya taarifa kuhusu huduma za jamii kama 

vile shule, hospitali, vituo vya afya, masoko, huduma 

za fedha, majosho, vyanzo vya maji, mazingira, 

matukio yaliyotokea katika jamii katika kipindi cha 

mwaka mmoja uliopita ambayo ni kero kwa jamii, na  

maafa  katika kipindi cha miaka mitano iliyopita.   

 

Dodoso Fupi litakuwa na maswali 37 na Dodoso 

Refu litakuwa na maswali 62. Mahali ambapo 

Dodoso Fupi litatumika kuhesabu watu Dodoso Refu 

halitatumika, na pale ambapo Dodoso Refu 

litatumika Dodoso Fupi halitatumika. Asilimia 70 ya 

maeneo ya kuhesabia watu yatatumia Dodoso Fupi  
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na asilimia iliyobaki itatumia Dodoso Refu. Maswali 

yote ya Dodoso Fupi yamo pia katika Dodoso Refu 

hivyo maswali hayo yatajibiwa na watu wote popote 

pale ambapo madodoso haya yatatumika. Maswali hayo 

yatauliza juu ya jina la mkuu wa kaya; majina ya watu 

wote waliolala katika kaya hiyo katika usiku wa 

kuamkia tarehe 26 Agosti, 2012 na uhusiano wa watu 

hao na mkuu wa kaya.   

 

Maswali mengine yatakayofuata yatataka kujua jinsi, 

umri, hali ya ulemavu, hali ya ndoa, uraia na mahali 

anapoishi, na anaposhinda mwanakaya na kama ana 

cheti cha kuzaliwa. Aidha, yataulizwa maswali juu ya 

vifo na vifo vitokanavyo na uzazi katika kaya; maswali 

ya kilimo, idadi ya mifugo na ufugaji wa samaki; elimu 

kwa watu walio na umri wa miaka minne na zaidi; 

kupata idadi ya kaya zenye angalau mwanakaya mmoja 

ambaye ni mwanachama wa Mifuko ya Hifadhi ya 

Jamiii na Watanzania wanaoishi nje ya nchi. 

 

Kwa wale watakaoulizwa maswali kutoka Dodoso Refu 

watatakiwa kujibu maswali ya ziada ambayo yatahusu; 

mahali alipozaliwa, alipokuwa anaishi mwaka 2011,  
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uhai wa wazazi, shughuli za kiuchumi kwa watu walio 

na umri wa miaka mitano  na zaidi; hali ya uzazi kwa 

wanawake wenye umri wa miaka 12 na zaidi; na 

maswali yanayohusu nyumba na umiliki wa rasilimali. 

 

Maswali yote haya yana lengo la kukidhi mahitaji 

mbalimbali ambayo Taifa linahitaji hivi sasa na baadaye 

kwa ajili ya upangaji na utekelezaji wa mipango 

mbalimbali ya maendeleo.  Hivyo, kila mtu anaombwa 

ayaelewe na ayazingatie maswali yote haya ili aweze 

kuyajibu kwa ufasaha. 

  

Muhimu 

Inawezekana katika usiku wa kuamkia Siku ya 

Sensa, mgeni alilala kwenye kaya na akaondoka 

kabla ya Karani wa Sensa hajafika.  Kwa utaratibu 

wa Sensa mgeni huyo atatakiwa kuhesabiwa hapo 

alipolala na siyo huko atakapokutwa baada ya Siku 

ya Sensa.  Kwa ajili hiyo, ni vizuri kwa mkuu wa 

kaya akapata majibu ya maswali yote 

yatakayoulizwa kabla mgeni huyo hajaondoka ili 

aweze kuyajibu maswali ya Sensa kwa niaba ya 

mgeni wake. Karani wa Sensa atafika katika eneo la 
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kuhesabia watu siku tatu kabla ya siku ya Sensa 

kulitambua eneo na kuwaandaa wakazi wa eneo hilo.    
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4.0 Ufafanuzi wa Maelezo ya Maswali 

SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

Swali la 2: Tafadhali 

nitajie majina ya watu 

wote waliolala katika 

Kaya hii usiku wa 

kuamkia Siku ya Sensa, 

yaani usiku wa 

Jumamosi kuamkia 

Jumapili ya tarehe 26 

Agosti, 2012, ukianzia 

na jina la Mkuu wa 

Kaya.  

 

Kwa madhumuni ya 

Sensa  

Kaya ni jumla ya watu 

ambao kwa kawaida 

huishi pamoja na kula 

pamoja (yaani 

hushirikiana katika 

kupata mahitaji yao ya 

Swali hili linataka kujua 

orodha ya watu wote 

waliolala katika kaya husika 

usiku wa kuamkia Siku ya 

Sensa yaani tarehe 25 

kuamkia tarehe 26 Agosti, 

2012 kwa kuanzia na Mkuu 

wa Kaya.  

 

Mkuu wa Kaya ni yule mtu 

anayewajibika kwa Kaya 

hiyo au yule ambaye 

anatambuliwa na 

wanakaya kama kiongozi 

wa Kaya hiyo.   

 

Majibu ya Swali hili 

yatatuwezesha kupata idadi 

ya watu wote nchini, wastani 

wa idadi ya watu katika 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

kila siku).  

   

Kaya na kiwango cha 

umaskini nchini.  

Swali la 3: Je, [JINA] 

una/ana uhusiano gani na 

Mkuu wa Kaya?                        

  

Swali hili linauliza uhusiano 

wa wanakaya wengine na 

Mkuu wa Kaya. Uhusiano 

huo unaweza kuwa ni; 

Mke/Mume, Mtoto wa 

Kiume/Kike, Baba/Mama 

Mzazi, Mjukuu, Ndugu 

Mwingine, au Mtu 

Mwingine. 

 

Majibu ya swali hili 

yataliwezesha Taifa kupata 

takwimu zitakazotoa hali 

halisi ya kiwango cha 

utegemezi ndani ya Kaya, 

Kaya zinazoongozwa na 

wanawake, na watoto kwa 

ajili ya kupanga mipango ya 

maendeleo na kutunga sera 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

stahiki. 

Swali la 4: Je, [JINA] ni 

wa kiume au wa kike?       

 

  

Swali hili linataka kujua jinsi 

ya kila mtu. 

 

Majibu ya swali hili 

yatatuwezesha kujua idadi ya 

wanaume na wanawake 

katika kila Kaya, Kijiji/Mtaa, 

Kata/Shehia, Wilaya, Mkoa 

na Taifa.  

Swali la 5: Je, [JINA] 

una/ana umri wa miaka 

mingapi?  

Swali hili linakusudia kupata 

umri kamili wa mwanakaya.  

Kwa mfano mtoto ambaye 

hajafikia umri wa mwaka 

mmoja atawekewa umri 

sifuri “00”.  

 

Majibu ya swali hili 

yatasaidia katika kupanga 

mipango ya maendeleo. 

Umri ni taarifa muhimu sana 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

katika takwimu za watu 

kwenye Taifa lolote lile hapa 

duniani. Kwa kujua takwimu 

sahihi za umri, Taifa 

litaweza kupanga mipango 

yake ya kuboresha afya, 

elimu, maji, maendeleo ya 

jamii na mengine mengi. 

 

Swali la 6 hadi la 11 

yanalenga kupata taarifa 

za hali ya ulemavu katika 

jamii. 

 

Je, [JINA] ni albino au 

ana 

 matatizo ya kuona, 

kusikia, kutembea au 

kupanda ngazi,  

kukumbuka au kufanya 

Maswali haya yanalenga 

kupata taarifa za hali ya 

ulemavu katika jamii. 

 

Majibu ya maswali haya 

yatawezesha Taifa kujua 

idadi ya watu wenye 

ulemavu wa aina mbali 

mbali ili kuliwezesha Taifa 

kuweka mipango endelevu 

kwa kundi hilo maalum 

katika jamii. 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

kitu kwa umakini, 

kujihudumia kama vile 

kuoga au kuvaa nguo,               

Mdomo kasuku/mpasuko 

wa mdomo; Kichwa 

kikubwa na    mgongo 

wazi; uti wa mgongo; 

afya ya akili, au ulemavu 

wa mabakamabaka ya 

ngozi? 

 

Swali la 12: Je, [JINA], 

kwa hivi sasa 

Hajaoa/Hajaolewa, 

Ameoa/Ameolewa; 

Wanaishi Pamoja, 

Ameachana, 

Ametengana, au amefiwa 

na Mke/Mume? 

 

Kwa madhumuni ya 

Sensa ndoa ni watu 

Swali hili linahusu hali ya 

ndoa ya kila mwanakaya; 

linataka kujua hali ya ndoa 

ya mwanakaya kulingana na 

sheria za ndoa na desturi za 

Tanzania.   

 

Majibu ya swali hili 

yataliwezesha Taifa kujua 

idadi ya watu katika jamii 

wenye ndoa na wale wasio 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

wawili wenye jinsi 

tofauti wanaoishi 

pamoja kama mume na 

mke ikiwa wameoana 

kimila, kidini au 

kiserikali. 

na ndoa kwa ajili ya 

kuwapangia mahitaji yao 

maalum. Majibu yatasaidia 

pia kujua umri wa kuoa na 

kuolewa mara ya kwanza 

(Age at First Marriage). 

Swali la 13: Je, [JINA] 

ni raia wa nchi gani?  

 Swali hili linalenga kujua 

uraia wa kila mtu katika 

jamii iwe kwa kuzaliwa au 

kwa kuandikishwa. 

 

Majibu ya swali hili 

yataliwezesha Taifa kujua 

idadi kamili ya raia wa 

Tanzania, raia wa nchi 

nyingine watakaokuwepo 

usiku wa kuamkia Siku ya 

Sensa, na wale wenye uraia 

wa nchi mbili. Taifa litaweza 

kujua mchanganuo wa uraia 

nchini. 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

Maswali ya 14, 16, 17 na 

18 yanauliza kuhusu 

mahali alipozaliwa 

mwanakaya, anapoishi, 

alipoishi mwaka 2011 na 

kama ana cheti cha 

kuzaliwa au tangazo. 

 

 

Maswali haya yanalenga 

kufahamu namna watu 

wanavyohama na kuhamia 

kutoka sehemu moja hadi 

nyingine na kutambua ukuaji 

wa miji. 

 

Majibu ya maswali haya 

yatalisaidia Taifa kujua 

kiwango cha watu 

wanavyohama na kuhamia 

kutoka sehemu moja hadi 

nyingine. Pia, yatawezesha 

kujua kiwango cha ukuaji wa 

miji na wangapi wana vyeti 

vya kuzaliwa au tangazo.  
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

Swali la 15: Je, kwa 

kawaida [JINA] huwa  

unashinda/anashinda 

wapi?   

  

Swali hili linataka kujua 

mahali ambapo mwanakaya 

anashinda au anapotumia 

muda wake mwingi wakati 

wa mchana. Baadhi ya watu 

kwa kawaida huishi sehemu 

moja na kufanya kazi au 

hushinda sehemu nyingine 

kwa sababu mbalimbali. 

 

Majibu ya swali hili 

yatalisaidia Taifa kuboresha 

huduma katika maeneo ya 

mijini hasa nyakati za 

mchana. Majibu yatasaidia 

kupata idadi ya watu 

walioko mijini wakati wa 

mchana (Day Time 

Population).  
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

Swali la 19: Je, baba 

mzazi wa [JINA] yu hai? 

Je, mama mzazi wa 

[JINA] yu hai? 

 

  

Swali hili linalenga kupata 

taarifa juu ya uhai wa wazazi 

halisi (wa kibaiolojia). 

 

Majibu ya swali hili 

yatalisaidia Taifa kupata 

idadi ya watoto yatima na 

hivyo kuliwezesha kupanga 

mipango na kuboresha sera 

inayohusu watoto yatima. 

 Swali la 20 hadi la 22 

yanahusu Elimu kwa 

watu wenye miaka 4 na 

zaidi. 

Maswali haya yanalenga 

kujua iwapo mwanakaya 

anajua kusoma na 

kuandika, kiwango cha 

elimu alichopo au 

alichofikia, anasoma au 

Majibu ya maswali haya 

yataliwezesha Taifa kujua 

idadi ya watu wanaojua 

kusoma na kuandika, 

viwango vya elimu, 

waliomaliza na walioacha 

shule. 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

ameacha shule. 

Maswali ya 23, 24, 25, 

26 na 27 yanahusu 

shughuli za kiuchumi 

katika kipindi cha miezi 

12 iliyopita, na wiki 

moja iliyopita, hali ya 

ajira, kazi na shughuli 

kuu mahali pa kazi kwa 

watu wenye umri wa 

miaka 5 na zaidi.  

 

Kwa madhumuni ya 

Sensa, kazi ni shughuli 

yoyote ile ya kiuchumi, 

iwe ya kulipwa, ya 

kupata faida, 

kubadilishana bidhaa 

au shughuli za 

nyumbani za malipo. 

 

Majibu ya maswali haya ya 

shughuli za kichumi 

yataliwezesha Taifa kujua 

kiwango cha ajira katika 

sekta mbalimbali za uchumi, 

aina ya ajira, ukosefu wa 

ajira, nguvu kazi ya Taifa na 

sehemu walikoajiriwa au 

walikojiajiri. 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

Swali la 28 hadi la 32 

yanalenga kujua 

mwenendo wa uzazi 

katika jamii yetu 

ikijumuisha watoto 

waliozaliwa hai, 

waliofariki na 

waliozaliwa hai katika 

kipindi cha miezi kumi 

na mbili iliyopita na 

kama bado wako hai. 

Maswali haya yanalenga 

kupata kiwango cha uzazi 

nchini. 

Swali la 33 hadi la 40 

yanahusu vifo na vifo 

vitokanavyo na uzazi 

vilivyotokea katika Kaya 

katika kipindi cha miezi 

12 iliyopita na 

yanaulizwa na kujibiwa 

na Mkuu wa Kaya au 

mtu mwingine ambaye 

atajibu maswali haya 

Maswali yote haya 

yanalenga kupata kiwango 

cha vifo, sababu za vifo 

vikiwemo vitokanavyo na 

uzazi. Halikadhalika 

yatawezesha Taifa kupata 

wastani wa umri wa kuishi 

(Life Expectancy). 
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SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

kwa niaba ya Mkuu wa 

Kaya. 

Majibu ya maswali haya 

yatawezesha Taifa kupata 

taarifa kama kulitokea 

kifo/vifo katika Kaya katika 

kipindi husika. 

Swali la 41 hadi la 52 

yanahusu nyumba na 

umiliki wa vifaa na 

yanajibiwa na Mkuu wa 

Kaya. 

 

Maswali haya yanahusu 

aina ya umiliki wa 

nyumba wanayoishi 

wanakaya na vifaa 

vilivyotumika katika 

ujenzi wa nyumba hiyo. 

Pia, yanalenga kupata 

huduma zilizopo katika 

Kaya kama vile; maji, 

choo, nishati 

Majibu ya maswali haya 

yataliwezesha Taifa kujua 

kiwango cha umaskini katika 

Kaya. 
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JIANDAE KUHESABIWA 

 

SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

inayotumika kwa 

kupikia, na kuangazia.  

Swali la 53 hadi la 57 

yanahusu Kilimo cha 

mazao ya chakula, 

Mifugo na Ufugaji wa 

samaki. 

 

 Swali: Je kuna 

mwanakaya yeyote 

katika Kaya 

aliye/anayejishughulisha 

na kilimo cha mahindi, 

muhogo, ndizi au 

mpunga msimu wa 

kilimo wa mwaka 

2011/2012, ufugaji wa 

ng’ombe, mbuzi, 

Maswali haya yanalenga 

kufahamu aina ya mazao 

makuu yanayolimwa na 

idadi ya mifugo inayofugwa 

ili kufahamu hali ya usalama 

wa chakula katika Kaya; 

kuboresha sera za kilimo na 

ufugaji, na kuweka msingi 

kwa tafiti nyingine katika 

sekta husika. 
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JIANDAE KUHESABIWA 

 

SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

kondoo, kuku au ufugaji 

wa samaki hadi kufikia 

usiku wa kuamkia Siku 

ya Sensa? 

 

Swali la 58 hadi la 61 

yanahusu Watanzania 

wanaoishi nje ya 

Tanzania. 

 

 Maswali haya yanalenga 

kujua idadi ya 

Watanzania waishio nje 

ya nchi na kutambua 

michango wanayotoa 

kwa familia zao na Taifa 

kwa ujumla katika 

kipindi cha miezi 12 

iliyopita                                                 

Majibu ya maswali haya 

yataboresha mjadala wa 

uraia wa nchi mbili wakati 

wa mchakato wa kuandaa 

Katiba mpya.   
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JIANDAE KUHESABIWA 

 

SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

 Swali la 62 linahusu 

Mifuko ya Hifadhi ya 

Jamii. 

 

 

Je kuna mwanakaya 

yeyote ambaye ni 

mwanachama wa mfuko 

wa hifadhi ya jamii kati 

ya ifuatayo? Mfuko wa 

Taifa wa Hifadhi ya Jamii 

(NSSF), Mfuko wa 

Hifadhi ya Jamii Zanzibar 

(ZSSF), Mfuko wa 

Pensheni ya Mashirika ya 

Umma (PPF), Mfuko wa 

Pensheni wa Watumishi 

wa Umma (PSPF), Mfuko 

wa Akiba wa 

Swali hili linataka kujua 

idadi ya Kaya ambazo 

angalau zina mwanachama 

wa mifuko ya hifadhi ya 

jamii iliyotajwa. 

 

Majibu ya swali hili 

yatasaidia kupata idadi ya 

Kaya zenye angalau 

mwanakaya mmoja ambaye 

ni mwanachama wa mifuko 

ya hifadhi ya jamii. Taarifa 

hizi zitawezesha Mifuko 

hiyo kupanua huduma zake 

na kuongeza uwezo wa 

uchumi katika ngazi ya Kaya 

na hatimaye kupunguza 

umaskini.  
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JIANDAE KUHESABIWA 

 

SWALI  MAELEZO/UFAFANUZI 

Wafanyakazi Serikalini 

(GEPF), Mfuko wa 

Pensheni wa Serikali za 

Mitaa (LAPF) na Mfuko 

wa Taifa wa Bima ya 

Afya-(NHIF/CHF). 

 

 

SENSA KWA MAENDELEO: JIANDAE 

KUHESABIWA 


