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Mawasiliano yote yafanyike kupitia kwa Mtakwimu Mkuu wa Serikali 

 

 

 

MWENENDO WA VIASHIRIA VYA KIUCHUMI 
VYA MUDA MFUPI, JANUARI - JUNI, 2021 

Mwenendo wa viashiria vya kiuchumi 

umeendelea kuimarika licha ya kuendelea 

kuwepo kwa changamoto za UVIKO-19. 
 

a) Idadi ya Watalii 

Idadi ya watalii imeendelea kuongezeka 

ambapo kati ya Januari hadi Juni 2021, kiwango 

cha watalii walioingia Nchini kiliongezeka kwa 

asililima 4.5 ikilinganishwa na kiwango hasi 

cha asilimia 43.6 kipindi kama hiki mwaka 

2020. Idadi ya watalii walioingia Nchini mwezi 

Juni 2021 walikuwa 57,689 ikilinganishwa na 

9,671 walioingia Nchini mwezi Juni 2020. 
 

Idadi ya Watalii walioingia nchini: Januari - Juni 
2018 - 2021 

 
Chanzo: Idara ya Uhamiaji 
 

Idadi kubwa ya watalii walioingia Nchini 
katika kipindi hicho  walitoka Urusi. 
Mwenendo huu unaashiria kuendelea 
kuimarika kwa sekta ya utalii. 
 

b) Uzalishaji wa Saruji 

Uzalishaji wa saruji umeendelea kuimarika 

ambapo ukuaji umeongezeka kwa kiwango 

hasi cha asilimia 0.6 kutoka kiwango hasi cha 

asilimia 5.1. 

 
Uzalishaji wa Saruji: Januari - Juni, 2018 - 2021 

 
Chanzo: Viwanda vya Saruji 

 

 

c) Huduma za Mawasiliano: Januari - 

Juni, 2018 - 2021 

Shughuli nyingi za kiuchumi za huduma 

ziliathiriwa na UVIKO-19 isipokuwa huduma 

za mawasiliano ambayo imeendela kuongezeka 

kutoka dakika za kuongea bilioni 31.3 kipindi 

cha Januari hadi Juni mwaka 2019 hadi dakika 

bilioni 42.9 kipindi kama hicho mwaka 2021. 
 

Muda wa Kuongea Katika Dakika: Januari - Juni, 
2018 - 2021 

 
Chanzo: TCRA 
 

Matumizi makubwa ya huduma wakati wa 

athari za UVIKO-19 yalichangia ongezeko hili. 

Mathalani, katika kipindi hiki tumeshuhudia 

uendeshaji wa mikutano kwa kiwango 

kikubwa kwa njia ya video. 
 

d) Uzalishaji wa Nishati ya Umeme 

Mwenendo wa uzalishaji wa nishati ya umeme 
umeendelea kuwa imara ambapo uzalishaji 
umeongezeka kutoka saa za kilowati milioni 
3,478  kipindi cha Januari - Juni mwaka 2018 
hadi saa za kilowati milioni 4,053 kipindi kama 
hicho mwaka 2021. 
 

Uzalishaji wa Umeme: Januari - Juni, 2018 - 2021 

 
Chanzo: TANESCO 
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