Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Ofisi ya Taifa ya Takwimu

SIRI

UTAFITI WA KUFUATILIA KAYA TANZANIA (NPS 2014/2015)

Utafiti huu unafanywa kwa kuzingatia Sheria Namba 1 ya Takwimu ya Mwaka 2002
TAARIFA HIZI NI SIRI NA ZITATUMIKA KWA MATUMIZI YA KITAKWIMU TU

DODOSO LA MIFUGO & UVUVI

SEHEMU A-1: UTAMBULISHO WA KAYA

GERESHO

1. MKOA: I:I:I
[ ]

2. WILAYA

3. KATA/ SHEHIA

3_1. KIJWJI/ MTAA I:I:I

4. ENEO LA KUHESABIA

5. JINA LA KITONGOJI/MTAA

JINA

7. NAMBA YA KAYA(KUTOKA KWENYE ORODHA) | | I |

8. JINA LA MKUU WA KAYA:

9. UTAMBULISHO WA KAYA KUTOKA NPS MWAKA WA 3: | | |

9_1. (REJEA DODOSO LA KAYA) NAMBA YA ROSTER ID KUTOKA UKURASA WA JUU, SWALI LA 13: |

9_2. NAMBA YA MSTARI (OSTER ID) YA ANAYejIBU MASWALI KATIKA DODOSO HiILI:

ANDIKA "X" KATIKA
CHUMBA NA IDADI YA
FOMU ULIZOTUMIA HAPO
CHINI IWAPO UTATUMIA
FOMU ZAIDI YA HII
KUKUSANYA TAARIFA ZA
KAYA HIl. HAKIKISHA
UNAANDIKA VIVYO HIVYO
KWENYE FOMU NYINGINE
KWA KAYA HII

[ ]

FOMU YA KATI YA
JUMLA YA FOMU



10 JINA LA MDADISI

11 NAMBA YA MDADISI

12 MUDA WA KUANZA (SWAHILI)

13 TAREHE YA MAHOJIANO /

DD

MM

YYYY

(MDADISI: P NENDA
SWALI LA 22)

14 JINA LA MSIMAMIZI

15 NAMBA YA MSIMAMIZI | |

16 TAREHE YA KUKAGUA DODOSO /

DD

MM

YYYY

17 JINA LA MWINGIZAJI TAARIFA

18 NAMBA YA MWINGIZAJI TAARIFA

19 TAREHE YA KUINGIZA TAARIFA /

DD

MM

YYYY

20 NAMBA YA MWINGIZA TAARIFA WA 2

21 TAREHE YA KUINGIZA TAARIFA MARA YA 2 /

/

DD

MM

YYYY

MAONI JUU YA MAHOJIANO
ANDIKA MAELEZO, TAARIFA, VIDOKEZO NA VIASHIRIA MUHIMU VINAVYOWEZA KUTUMIKA NA
WASIMAMIZI KWENYE UCHAMBUZI WA TAARIFA ZA DODOSO HILI.

JE, KUNA MWANAKAYA YEYOTE ALIYEMILIKI
JMIFUGO YOYOTE KATIKA KIPINDI CHA MIEZI 12

22. REJEA DODOSO LA KAYA, SEHEMU 'U', SWALI LA 6

23. REJEA DODOSO LA KAYA, SEHEMU 'U', MASWALIYA7 & 8
JE, KUNA MWANAKAYA YEYOTE ALIYEJISHUGHULISHA NA
UVUVI, BIASHARA YA SAMAKI, AU USINDIKAJI WA SAMAKI

ILIYOPITA? KATIKA KIPINDI CHA MIEZI 12 ILIYOPITA?

NDIYO.. .1 (JAZA SEHEMU YA 1-8) NDIYO.. .1 (JAZA SEHEMU YA 1, 9-13)
HAPANA. .2 HAPANA. .2

SEHEMU KUU ZA DODOSO/YALIYOMO

SEHEMU 1. TAARIFA ZA MWANAKAYA uvuvi

MIFUGO

SEHEMU 2. WANYAMA WANAOFUGWA/KUMILIKIWA NA KAYA

SEHEMU 3. AFYA YA WANYAMA

SEHEMU 4. CHAKULA CHA MIFUGO, MAJI, MAKAZI, UZALISHAJI

SEHEMU 5. NGUVU KAZ| KATIKA MIFUGO

SEHEMU 6. MAZIWA

SEHEMU 7. WANYAMA KAZI NA KINYESI CHA WANYAMA
SEHEMU 8. MAZAO MENGINE YATOKANAYO NA MIFUGO

SEHEMU 9. WANAKAYA WALIOSHIRIKI KATIKA UVUVI
SEHEMU 10. NGUVU KAZ| KATIKA UVUVI

SEHEMU 11. ZANA ZA UVUVI

SEHEMU 12. UZALISHAJI WA SAMAKI

SEHEMU 13. UUZAJI WA SAMAKI

MAELEKEZO - 2




SEHEMU 1. TAARIFA ZA MWANAKAYA

TAFADHALI NAKILI TAARIFA ZIFUATAZO ZA WANAKAYA WOTE.
ORODHA YA WANAKAYA IFANANE NA YA DODOSO LA KAYA.

><P>PXPZPr==

1.
NAKILI MAJINA YA WANAKAYA

2.
UMRI

MIAKA

3.
JINSI

MWANAMME. . 1
MWANAMKE. . 2

4.

WEKA 'X' KWA
MWANAKAYA
ANAYEJIBU
DODOSO HILI.

10

11

12

1. TAARIFA ZA WANAKAYA - 3



SEHEMU 2. WANYAMA WA KAYA

UMILIKI UZALISHAJI [MANUNUZI ZAWADI ILIYOPOKELEWA
. . 5 . 5. 6. . . . .
Je, kaya hii ilimiliki au Idadi ya Idadi ya Idadi ya [MNYAMA] Ni [MNYAMA] Je, ulinunua Niidadi gani |Thamani ya Je, mlipokea Ni Idadi gani ya Idadi kubwa ya
kutunza [MNYAMA] ] kwa [MNYAMA]  [[MNYAMA] ambayo kaya hii wangapi [MNYAMA] hai |ya [MNYAMA][manunuzi yote [MNYAMA] kama [MNYAMA] [MNYAMA] ]
iezi 12 iliyopita? il iliki ili iliki inamiliki/Kutunza kwa walizaliwa k katika kipindi  [hai ilinunuliwa |ni kiasi gani? Jzawadi au malipoya |mliyopokea kama [ilipokelewa
ki li |miezi 12 ? hi katik huduma mliy wadi lip ki
G |HAIKUTENGANISHWA, iliyopita iliyopita. liliyopita? iliyopita? 12 iliyopita? katika kipindi cha miezi[ya huduma
W, 12 iliyopi liyotoa? Miezi 12 | paprxr /
yopita? | npuGu
......................
NNNNNNNNNNNNNNNNNN
AAAAAA
||||| WA Wi SHILINGI
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2. WANYAMA WA KAYA - 4



AAAAAAAAAA

ZAWADI ILIYOTOLEWA MAGONJWA WIZI MAJERAHA
. . 17 18. 9. 1. 22
a Je, niidadi ganiya [Je, ni nani , ku , ni Je, ni nini Je, mmeibiwa |Je, amani Je, mliwahi kupot e, niidadi ganiya |Ni nini ilikuwa
[l A] kama [MNYAMA] mliyotoa|mlimpatia [MNYAMA] [[MNYAMA] [thamaniya [MNYAMA] J mmeibiwa [MNYAMA] J [MNYAMA] yeyot [MNYAMA] J hamani ya
u malipo kama zawadi au [MNYAMA] i aliyekufa kwa [wan gapi [MNYAMA] ote ki [MNYAMA] lioibiw: kupitia MAJERAH mliopoteza kupi [MNYAMA]
huduma mliyopata malipo ya huduma |[wengi? ~ JUGONJWA |wal likufa kwa |wote waliokufa |miezi 12 wangapi k JALI / MAJANG. MAJERAHA / A liokufa
i 12 iliyopita? mliyopata katika kwa miezi 12 [UGONJWA kwa iliyopita’ miezi 12 SILI katika kipin / MAJANGA YA kana na
kipindi cha miezi 12 iliyopi kwa miezi 12 UG W, iliyopita ha miezi 12 iliyop SILI katika kipindi  |[MAJERAHA !
iliyopita? iliyop cha miezi 12 |
......... iliyopi A

..................

IIIIIIIIIIIIIIIIII
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ASILI?

IIIIIIII

2. WANYAMA WA KAYA -5



MAUZO UCHINJAJI

s ai[ ] i y i wapi mliuza Je, mlichina. |Ni  |Je ,nini - Je , mliuza u , hi wapi uliuzi i

[MNYAMA] hai  |wangapi uliuza|hai aliuzwa aliamua juu ya sehemu kubwa ya [MNYAMA] [MNYAMA] |ulikuwa [MNYAMA] J thamaniya |sehemu kubwa ya aliamua juu ya

wa miezi 12 kwa miezi 12 [k iasi matumizi ya mapato  [[MNYAMA] hai? wowote katika |wangapi wastani wa wangapi kati  [[MNYAMA] |[MNYAMA] ambao matumzi ya mapato
liliyopita? iliyopita? g haya? kipindi cha miezi |mliochinja  |uzito wa ya mliochinja? |mliochinja na [mlichinja? haya?

12 iliyopita? katika miezi |[MNYAMA] hai kuuza ni kiasi
AAAAAAAAAAAA 12 iliyopita? |kabla ya gani? ORODESHA ONYESHA MPAKA
W, kuchinjwa? WA HUD W,
OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO ,, HADI WAWI
WATOAHUDUMA | woppna. .2 | | | KAMA®
HADI WAWILI P MAINGINE » MWINGINE
||||||||||||| G/H SHILINGI

2. WANYAMA WA KAYA - 6



SEHEMU 2. WANYAMA WA KAYA

GERESHO

KAYA ILIMILIKI
[MNYAMA]
KATIKA KIPINDI
CHA MIEZI 12
ILIYOPITA

NDIYO...1
HAPANA. .2

NG'OMBE DUME ASIYEHASIWA

2 |NG'OMBE JIKE
WANYAMA | 3 |ING'OMBE DUME ALIYEHASIWA
WAKUBWA
4 |NG'OMBE MTAMBA
5 INDAMA DUME
6 |NDAMA JIKE
WANYAMA | 7 [MBUZI
WADOGO
8 [KonDOO
NGURUWE | o [NGURUWE
10|KUKU
JAMII YA
NDEGE 11|BATA
12|NDEGE WENGINE
13|SUNGURA
wANYAMA |14[PunDA
WENGINE
15|MBWA
16|WENGINE

FLAP YA WANYAMA WA KAYA



CCCCCC AWA
. . 4. . .
U YA e, [MNYAMA] aliugua Je, uliwachanja Nani aliwapatia chanjo Je, [MNYAMA] alipata chanjo |Katika miezi 12 iliyopita Ni nani aliwapatia
s : lagonjwa gani katika kipindi |[W. [WA ? j i? wahi [w
ILIMILIKI AINA cha miezi 12 iliyopita? katika kipindi cha miezi dawa za minyoo? minyoo?
YYYYYYYYYYY
TARI
AAAAAA FST........
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
............. ILAYA
A...2 YAMA)
YAMA / MRA!
coata || NRIYO, o RECATA e T | NYINGING, TAJA. 4

.................

\

A

MAGERESO YA SWALI LA 2 (MAGONJWA) Gomboro (GUMDOLO) «vvuvvuennennn. .12 SHO YA SWALI LA MAGONJWA)
Ugonjwa wa Kutupa Mimba Minyoo (Helminthiosis)..............13 |  |Ugonjwa wa Kutupa

i Mimba (Brucelosis) .
Homa ya Mapafu

Soa1
Ndigana baridi (Anaplasmosisi -Tick
Mapelengozi (Lumpy Skin Disease)....3 | | Borne Di

Ndigana Kali (ECF)
Ndigana Kali

..................................................
Kideli / Mdondo (New castle mbwa) / (Canine Distemper)..........21 Kichaa cha Mbwa

Kimeta




MMMMMMMMMMMMMMMM

Katika kipindi cha miezi 12 [Ni hatua gani ulichukua kwa |Je, katika miezi 12 Ni nani aliwapatia Je, katika miezi 12 iliyopita|Ni nani aliwapatia X
i i iliyopi i [WANYAMA] wako tiba hiyo? |kiasi gani katika chanjo.
MA] |kupe? i
gharama zingine za

kupe? miezi 12 iliyopita?

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

..............................................
----------------------
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SEH
VYA MAJI
1. 5. 7.
Je, ninjia gani kuu ya ulishajiwa ~ |Je, mliwahi  |Ni miezi ipi mlinunua chakula cha Ni mara ngapi, k ni kwa Je, kaya hii  |Nikiasi gani
[WANYAMA] katika kaya hii katka ~ |kununu | mifugo / fodder katika kipindicha  |kaya hii imelipa siku, kaya hii ime ji  |chanzo kikuu cha maji imewahi  |kaya hii imelipa
kipindi cha miezi 12 iliyopita? @~ |chakulacha |miezi 12 iliyopita? [WANYAMA] kati icha kulipia maji
lllllll miezi b/ yQpitaRy MagT  |[[W kwa
NGA UzZU cee ENYEWE KUTOKA VYANzO |Kipindicha miezi 12 [WANYAMA]
ZMDII(UIL“IJCHUNG?Q; UUUUU RA katika kipindi katika kipindi cha|] ~ vILIVYOPO...........1 |iliyopita? katika kipindi  [vikuu kwa ajili ya
T KULISHA NA KUCHUNG cha miezi 12 mieziz2 |  ( »11) chamiezi12 [[WANYAMA]
SI/K URA...........3 fiyopitaz  ( liliyopi MARA MOJA iiyopita? ~ |katika kipindi cha
SHA BILA UNG }S@ig
KU RA) . iliyopita?
AMA WANAOCHUNGWA kWA [ [ ZUNGUSHIA YOTE SIK HAPO
UNGA BA............5 | NDIYO MARA 3 kWA | [ OHAPO
GINE A STKU. oo ooimena || CHINI ) ] N02EYes
AAAAAAA
DH SIK

NNNNNNNNN
.......................
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AAAAAA

G |miezi 12 iliyopita?

kutunzia [WANYAMA] [njia zozote maalumu |kupandishia wanyama au njia
ia katika Jza kupandisha

nyingine za uzalishaji [iliyopita?

12 iliyopita?

.2
OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
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EEEEEE
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Kimsingi, nani

kutunza/kuangalia kulisha/kunywesha wanyama na ajili ya kuchunga / kutunza|kutunza [MNYAMA] katika

...........................

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
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EEEEEEEEEEEEEE

Katika kipindi hiki, ni mwezi |Katika kipindi hiki, ni mwezi upi|Kwa ujumla, [WANYAMA] Katika kipindi hiki, ni
miezi mingapi mlizalisha maziwa kiasi  |upi uzalishaji kwa mnyama |uzalishaji wa maziwa kwa walikuwa wananyonyesha kiasi gani cha

i i i i i ? mnyama ulikuwa mdogo ~ |wakati mlipokuwa mnakamua|mazi
maziwa miezi 12 [[WANYAMA]? [WANYAMA] katika sana? maziwa? kilichozalishwa na
iliyopi kipindi hiki?

kimiminika (freshi)?
NNNNNNNNNNN

NNNNNNNNNNNNNNNNNNN
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Katika kipindi Katika kipindi hiki, |Kiasi gani cha Kwa wastani Uliuza wapi sehemu

hiki, uliuza kiasi |ni kiasi ganicha |maziwa ~ |ulipata kiasi gani |kubwa ya mazi
i iza |maziwa yaliyosindikwa  |kwa siku kwa
iwa kwa siku [kilisindikwa kila kiliuzwa kwa siku? [kuuza

kilichozalishwa |sikv?z |  |mazi

OOOOOOOOO
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
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s iya [Nikiasi gani cha kinyesi ,
matumizi ya kinyesi [WANYAMA] yaliyofanyika katika kipindi |mauzo ya kinyesi |kilichozalishwa na [WANYAMA] katika |imewahi kutumia  |kuwatumia
kilichozalishwa na cha miezi 12 iliyopita? cha [MNYAMA] kipindi cha miezi 12 iliyopita?
i katika kipindi cha wowote kwa ajili ya |[kwa kulimia shamba
kipindi cha mieziz2 | . . _  _ |miezil2ilyopita| 2 |usafriwakaya |la kaya katika kipindi
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

I [chamiezi12

Meeaaly | gmwememooaea L il | wmoo | owervo.
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA




FLAP YA WANYAMA

KAYA ILIMILIKI
MOJAWAPO
G YA
[WANYAMA]
E HAWA?
R
E
S
H
(o) NDIYO....1
HAPANA. . .2
MNYAMA
WANYAMA WAKUBWA
1 [Ng'ombe dume asiyehasiwa, Ng'ombe jike, Ng'ombe dume
aliyehasiwa, Ng'ombe mtamba, Ndama dume, Ndama jike
2 WANYAMA WADOGO
Mbuzi, Kondoo
3 INGURUWE
4 JAMII YA NDEGE
Kuku, Bata, n.k.
5 [PUNDA
6 [MBWA

FLAP YA WANYAMA



SEHEMU 8. BIDHAA/MAZAO MENGINE YATOKANAYO NA WANYAMA

1. 2. 3. 4. 5. 6. 7. 8.
Je, mlizalisha  [Katika kipindi Kwa wastani ni kiasi gani |Je, mliuza Kiasi gani cha [BIDHAA] [BIDHAA] Mliuza wapi sehemu Nani katika kaya
[BIDHAA] cha miezi 12 cha [BIDHAA] mlizalisha [[BIDHAA] mliyozalisha kiliuzwa katika |mlizozalisha kwa [kubwa ya [BIDHAA]? aliamua juu ya
kutoka mifugo [iliyopita, miezi [kwa mwezi? mliyozalisha miezi 12 iliyopita? miezi 12 iliyopita matumizi ya haya
yenu katika mingapi katika miezi 12 zilikuwa na mapato?
miezi 12 mlizalisha iliyopita? thamani gani?
iliyopita? [BIDHAA]?
G
E
R NDIYO...1 LITA...1l LITA...1 ORODHESHA
E HAPANA. .2 KILO...2 NDIYO. ..l KILO...2Z ORODESHA WANAKAYA HADI 2
S »NYINGINE IDADI..3 HAPANAé .2 IDADI..3 WATOAHUDUMA
»NYINGINE
H HADI WAWILI
(@) MIEZI KIASI KIPIMO KIASI KIPIMO SHILINGI 1 2 ID #1 ID #2
1 [MAYA
2 JASALI
3 |NGOzI

9. REJEA UKARASA WA 2, SWALI LA 23: JE, KUNA MWANAKAYA
YEYOTE ALIYEJISHUGHULISHA NA UVUVI, BIASHARA YA SAMAKI, AU
USINDIKAJI WA SAMAKI KATIKA KIPINDI CHA MIEZI 12 ILIYOPITA?

NDIYO.

.1

HAPANA. .2 = JAZA MUDA WA KUMALIZA. USIJAZE
SEHEMU YA 9-13

MUDA WA KUMALIZA MAHOJIANO

8. MAZAO MENGINE YA MIFUGO - 15




SEHEMU 9. WANAKAYA WALIOSHIRIKI KATIKA UVUVI

UTAYARISHAJI WA SAMAKI (UUZAJI WA

UUZAJI WA SAMAKI (UUZAJI WA MARA

UVUVI SAMAKI ALIOVUA MWENYEWE YA PILI SAMAKI WALIOVULIWA NA
1. Tafadhali 2. 3. 4.
Katika kipindi cha miezi orodhesha Ni wiki ngapi kwa jumla [JINA] alikuwa JUTAYARISHAJI WA SAMAKI UNAWEZA KUELEZWA BIASHARA YA SAMAKI INAWEZA KUWA NI
12 iliyopita, ni miezi wanakaya wote mvuvi wa muda wote katika kipindi KUWA NI KUUZA SAMAKI MOJA KWA MOJA KWA KUUZA (KWA JUMLA AU REJA REJA) SAMAKI

mingapi wewe au
mwanakaya yeyote,
alijishughulisha na uvuvi,
biashara ya samaki, au
au shughuli za uandaaiji
wa samaki?

MIEZI

walioshiriki katika
uvuvi katika kipindi
cha miezi 12
iliyopita. Hii
inajumuisha wote
waliovua samaki,
walioandaa samaki
au kufanya
biashara ya
samaki, muda wote
au kwa muda tu.

GERESHO LA
UTAMBULISHO
WA MWANAKAYA

cha miezi 12 iliyopita?

Wakati wa wiki hizo, kadiria ni siku
ngapi kwa wiki [JINA] alivua?

Katika siku hizo, kadiria [JINA]
alitumia masaa mangapi kwa siku
kuvua?

IDADI YA WIKI/MWAKA: 52
IDADI YA SIKU KWA WIKI :7
IDADI YA SAA KWA SIKU: 24

IDADI YA
WIKI

MASAA/

SIKU/WIKI SIKU

WATUMIAJI/WALAJI AU KWA WACHUUZI WA SAMAKI
(I) SAMAKI MBICHI ALIYEVULIWA NA KAYA NA (I1)
SAMAKI ALIYETAYARISHWA NA KUVULIWA NA KAYA,
AMBAO WANAWEZA KUWA WAMEPITISHWA KATIKA
NJIA KAMA KUKAUSHWA KWA MOSHI, JUA AU KWA
CHUMVI.

UTAYARISHWAJI WA SAMAKI NA UUZWAJI WA SAMAKI
USICHANGANYWE.

Ni wiki ngapi kwa ujumla [JINA] alishiriki katika utayarishaiji
wa samaki katika kipindi cha miezi 12 iliyopita?

Katika wiki hizo, kadiria ni siku ngapi kwa wiki [JINA]
alitayarisha samaki?

Katika siku hizo, kadiria [JINA] alitumia saa ngapi kwa siku
kutayarisha samaki kwa muda wote?

ANDIKA '0' KATKA SAFU WIMA ZOTE KAMA [JINA]
HAKUSHIRIKI KATIKA UTAYARISHAJI WA SAMAKI
KATIKA KIPINDI CHA MIEZI 12 ILIYOPITA?

IDADI YA WIKI/MWAKA: 52
IDADI YA SIKU KWA WIKI :7
IDADI YA SAA KWA SIKU: 24

IDADI YA WIKI SIKU/WIKI MASAA/ SIKU

WABICHI, AU WALIONUNULIWA NA
KUTAYARISHWA NA WAVUVI WENGINE AU
WAANDAAJI. UUZWAJI WA SAMAKI
WALIOVULIWA NA KAYA HAUPASWI
KUJUMUISHWA KAMA BIASHARA YA SAMAKI
BALI NI UTAYARISHAJI WA SAMAKI.

Ni wiki ngapi kwa ujumla [JINA] alishiriki katika
biashara ya samaki katika kipindi cha miezi 12
liliyopta?

Katika wiki hizo, kadiria ni siku ngapi kwa wiki
[JINA] aliuza samaki?

Katika siku hizo, kadiria [JINA] alitumia saa ngapi
kwa siku kuuza samaki?

ANDIKA '0' KATIKA SAFU WIMA ZOTE KAMA
(JINA) HAKUSHIRIKI KATIKA UUZAJI WA
SAMAKI KATIKA KIPINDI CHA MIEZI 12
ILIYOPITA?

IDADI YA WIKI/MWAKA: 52
IDADI YA SIKU KWA WIKI :7
IDADI YA SAA KWA SIKU: 24

IDADI YA WIKI SIKU/WIKI MASAA/ SIKU

Ol |IN|ojla|b]|W[IN]|PF

9. WANAKAYA WALIOSHIRIKI KATIKA UVUVI - 16




SEHEMU 10. NGUVU KAZI YA UVUVI

1. 2. 3. 4. 5. 6. 7. 8.
Ni wavuvi watu wazima au watoto wangapi uliwakodi katika Uliwalipa vibarua  [Kila kibarua alilipwaje kwa |Kama mojawapo |Kwa wastani kwa kila wiki, ni kiasi gani cha samaki ulilipa kila kibarua katika kipindi | Kama mojawapo ya |Kwa wastani, kwa wiki Katika kipindi cha miezi 12 iliyopita,
kipindi cha miezi 12 iliyopita? hawa_ujira_ wiki? ya malipo kwa cha miezi 12 iliyopita? malipo kwa vibarua, |uliwalipa shilingi ngapi uliwalipa vibarua aina nyingine ya
maalum? vibarua, uliwalipa je uliwalipa vibarua |kama gawio la mapato ya |malipo yasiyo ya kifedha kama
Ni wiki ngapi kila kibarua alikufanyia kazi katika kipindi cha miezi KAMA UJIRA ULIKUWA  |samaki kama KAMA MHOJIWA HAWEZI KUCHANGANUA MALIPO KWA KILA KIBARUA,  [hao pesa taslimu chombo cha uvuvi katika  |chakula, sigara, n.k?
12 liyopita? MAALUMU KILA SIKU, |gawio lajumlaya |MUOMBE AKADIRIE MALIPO YOTE YA VIBARUA WOTE KWA WIKI, KISHA  |kama gawio la kipindi cha miezi 12
MSAIDIE MHOJIWA samaki GAWANYA KWA IDADI YA VIBARUA WOTE. mapato ya chombo |iliyopita? THAMINISHA THAMANI YA VITU
KAMA KULIKUWA NA MAKUNDI MBALIMBALI KUKADIRIA KWA WIKI.  |waliovuliwa?? cha uvuvi? VYOTE KWA KILA KIBARUA
YALIYOKODISHWA YA WAVUVI WATU WAZIMA AU KATIKA PESA TASLIMU KWA WIKI
WATOTO WALIOFANYA KAZI KATIKA WIKI MBALIMBALI,
TUMIA SAFU ULALO NYINGI INAVYOWEZEKANA KUPATA KAMA HAKUNA MALIPO YA AINA
TAARIFA ZA UWEZO WA VIBARUA KWA MAKUNDI YOTE, NYINGINE ANDIKA '0' KATIKA
ANDIKA '0' KATIKA SAFU WIMA ZOTE KAMA HAKUKODI SAFU WIMA ZOTE, NA ENDELEA
HATA MMOJA, NA KISHA » SEHEMU 11 GERESHO LA KUFUNGA NA SEHEMU INAYOFUATIA.
SAMAKI KWA VIPIMO VYA
KAMA UKODISHAJI ULIFANYWA KWA PAMOJA, ELEZEA KIASI CHA SAMAKI
NGUVU KAZI ILIYOKODISHWA KWA BOTI YOTE, SIO KIPANDE ......... 1
ISEHEMU YAKE TU. FUNGU/KIFURUSHI. .2
KILOGRAMU........ 3
MFUKO WA KG 5....4
MFUKO WA KG 10...5
MFUKO WA KG 25...6
KIKAPU KIDOGO....7
G KIKAPU KIKUBWA...8
INGINE (TAJA) ..... 9
E NDIYO...1
R NDIYO..1 MTU HAPANA. .2 NDIYO..1
E HAPANA.2 4 | o »6 HAPANA.2 »8
S IDADI YA IDADI YA IDADI YA TSH/MTU  MTOTO: MTU MZIMA: MTU MTU MZIMA: MTOTO:
H WATU WIKI/MTU IDADI YA WIKI/ MZIMA/WIK TSH /MTOTO! KIASI/ MTU MZIMA / MTOTO: MZIMA: MTOTO: | SHILINGI/MTU SHILINGI/
[e] WAZIMA MZIMA WATOTO WATOTO | MZIMA/WIKI WIKI KIPIMO KIASI/ MTOTO / WIKI KIPIMO SHILINGI | SHILINGI | MZIMA/WIKI MTOTO / WIKI
1
2
3
4
5
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SEHEMU 11. ZANA ZA UVUVI

ZANA ZA KUVULIA SAMAKI

1 2. 3. 4. 5. 6. 7. 8.
Kuna Ni [ZANA ZA Ni kwa wiki  |Ni [ZANA ZA  [Kama wewe au [Ni [ZANA ZA Nini ilikuwa Ni kiasi gani cha
mwanakaya |UVUVI] ngapi ngapi katika |UVUVI] ngapi |mwanakaya UVUVI] ngapi jumla ya fedha kaya yakao ililipa
yeyote zilitumiwa na kipindi cha |zilimilikiwa na |yeyote ilinunuliwa na gharama kwa kukodi [ZANA ZA
aliyejihusisha |kaya yako katika |miezi 12 kaya yako aliyejihusisha na|wewe au ajili ya mafuta, |UVUVI/ MOTA] kwa
na shughuli za [kipindi cha miezi |iliyopita miezi 12 uvuvi mwanakaya mafuta ya matumizi katika
uvuvi katika |12 iliyopita? ulitumia iliyopita? angenunua yeyote katika kulainishia kipindi miezi 12
o kipindi cha [ZANA ZA [ZANA ZA kipindi cha miezi |mitambo na iliyopita?
) miezi 12 uvuvi]? uvuvi, 12 iliyopita? gharama za
g iliyopita kwa angelipa kiasi matengenezo ANDIKA '0' KAMA
5 kutumia gani cha fedha |ANDIKA '0' kwa wiki kwa ajili [HAKUNA
< [ZANA YA katika kipindi KAMA HAKUNA |ya [ZANA YA KILICHOK ODISHWA
o uvuvi? cha miezi 12 KILICHONUNUL{UvVUVI]
5 iliyopita? WA iliyotumika katika
o kipindi cha miezi
& 12 iliyopita?
NDIYO...1
HAPANA..2
OANA GHARAMA
INGINE IDADI YA IDADI IDADI (TSH/IKWA
ZILIZOTUMIWA WIKI INAYOMILIKIWA [ THAMANI (TSHS) [ ILIYONUNULIWA | BOTI/KWA WIKI) SHILINGI
1 |Chandarua
2 |Jarife
3 [Ndoana
4 |Nyavu kubwa
5 [Mitego ya samaki / mgono
6 [Chavi/ Kokoro (castnet)
7 [Madema (large fish trap)
8 [Mtando wa usiku
9 [Mtumbwi
10 pJahazi
11 [Mashua (outboard engine)
12 INgalawa (twin-hull boat)
13 |Nyingine, taja L
. . . N
14 INyingine, taja &\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
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GHARAMA NYINGINEZO

9. 10.
N Je, mlinunua au kulipia vitu vifuatavyo katika kipindi cha  |Je, mlitumia gharama kiasi
A miezi 12 iliyopita? gani kwa [VIFAA] miezi 12
M iliyopita?
B DADISI GHARAMA NYINGINEZO, LAKINI USIHUSISHE
A GHARAMA ZA MANUNUZI, UKODISHAJI AU
H JUENDESHAJI WA ZANA ZA UVUVI/MOTA/ NA
Y U [MATUMIZI YA VIBARUA WA SHUGHULI ZA UVUVI .
A D
U
ZM
A A
N
A
A
KIPIMO
v SIKU...... 1
NDIYO...1 WIKI...... 2
HAPANA. .2 MIEZI..... 3
»ZANA/HUDUMA MWAKA. . ... 4
INAYOFUATIA
SHILINGI KIPIMO
1 |Kodi
2 |Leseni
3 |Ada za mnada (Ushuru)
4 |Ada (kama ya Soko)
5 [JTambi za Karabai
6 |Kodiya kuhifadhi vifaa
7 |Usafiri
8 [|Maboya
9 [Nyuzi za kusukia nyavuVU
10 |Nta (Beeswax / Sealant (karafat))
11 |Mafuta (Lubricant/Oil)
12 |Waya (Chicken wire)
13 |Nyingine (taja)
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SEHEMU 12. UZALISHAJI WA SAMAKI

1. Je, wewe au mwanakaya mwingine yeyote alivua samaki wowote katika kipindi cha miezi 12
iliyopita, iwe kwa kuuza, kutunza kwa matumizi ya baadae, au matumizi ya kaya?

NDIYO...
HAPANA...2
»SEHEMU INAYOFUATIA

.1

AINA YA SAMAKI

MAHALI

NJIA

JUMLA

2.

Tafadhali orodhesha mpaka aina tano ya
samaki ambao wewe au mwanakaya
yeyote alivua katika kipindi cha miezi 12
liliyopita?

MAGERESHO YA AINA YA SAMAKI:

3.
Je, kwa kiasi kikubwa, ni wapi ambapo
unavua [AINA YA SAMAKI]?

ANDIKA JIBU LAKO KWA
MAANDISHI HALAFU TUMIA
MAGERESHO HAPO CHINL.

4.

Ni njia gani ya uvuvi
ulitumia kuvulia [AINA YA
SAMAKI] katika kipindi cha
miezi 12 iliyopita?

5.

Je, kwa jumla, ni kiasi
gani cha [AINA YA
SAMAKI] ambacho
wewe, wanakaya
wengine au mtu yeyote
aliyekodishwa alivua
katika kipindi cha miezi
12 iliyopita?

6.

Je, kwa jumla, katika kipindi cha miezi 12 iliopita, ni kiasi gani cha [AINA
YA SAMAKI] ambacho wewe au/na wanakaya wengine mlihifadhi kwa

ajili ya kuuza baadae?

Ni njia gani mlitumia kuhifadhia [AINA YA SAMAKI]?

HESABU HIZI ZINAPASWA KUTOKA KATIKA SAMAKI WABICHI
NA/AU WALIOTAYARISHWA AMBAO WALIVULIWA NA AIDHA

g PAPA 19
E PEREéI:Z Tt 0 MWANAKAYA AU AMBAO WALIVULIWA NA WAVUVI
;’ PONO 21 KAMA HAKUNA, WALIOKODISHWA NA KAYA TU.
@ ouEza 92 MAGERESHO YA MAHALI: ANDIKA 0",
5 SANGARA. .23 ANDIKA IDADI MPAKA YA AINA MBILI TOFAUTI YA UTAYARISHAJI.
< SATO..... 24 MAGERESHO YA
< . SEHEWA. . .25 1acERESHO vA nuta | mrmee o EEL |KAMA NI AINA MOJA YA KUHIFADHI, ACHA WAZI SAFU WIMA YA
= | KOLEKOLE..08  TASI..... 26 za ovovi = | soneus UTAYARISHAJI KWA AINA YA 2.
LUPAPA....09  VIBUA....27
0 NDOANO. .. vovnn.. 1 KIFURUSHI 2
< | LUKUMBU.. .10 KANDA/ Koxomo. 5 oTEORISAT 2
o | vreEBUka. .11 GADAYO. .28 NYAVO. 5 wrome wa T MAGERESHO YA KIASI CHA
& Eﬁiﬁgﬁ% §§ DIMBWI LA ASILI....8 UZIO....ounnne. 4 KG 5.vcuvnnn.. 4 SAMAKL MAGERESHO YA UTAYARISHAJI
u CHRR a DIMBWI LA KUTENGE- MTANDO WA MFUKO 1A KIPANDE ........... 1 CAMAKT MBICHT - 1
w kan. 3 USTKU...vun... 5 KG 10......... 5 FUNGU/KIFURUSHI. . . .2 WALTOKAUSHWA NA JUA..2
O] &RVt AR NYINGINE MFUKO WA KILOGRAMU.......... 3 WALIKAUShWA KWA
NYINGINE (TAJA) ev ... 6 KG 25 5 MFUKO WA KG 5...... 4 MOSHT «vvveeeennnn.. 3
. (TAJR) .. .33 NYINGINE (TAJA)...12 KIKAPU KIDOGO..7 MFUKO WA KG 10..... 5 BARAFU............ 4
KAMONGO. . .1 KIKAPU KIKUBWA.S8 MEUKO WA KEG(Zf e g INGINE (TAJA) .. \vnns 5
KIKAPU KIDOGO......
INGINE (TAJA) .. .3 KIKAPU KIKUBWA..... 8
INGINE (TAJA) . ... ... 9
UTAYARISHAJI AINA YA1 UTAYARISHAJI AINA YA 2
AINA YA AINA YA
UTAYARI- UTAYARI-
JINA LA SAMAKI GERESHO [MAHALI GERESHO |GERESHO IDADI KIPIMO IDADI | KIPIMO |  SHAJI IDADI | KIPIMO | SHAJI
1
2
3
4
5
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uvuvi UTAYARISHAJI WA SAMAKI MAUZO
7. 8. 9. 10. 11.
Niwiki ngapi  [Ni kiasi gani cha Ni wiki ngapi, Je, kwa jumla, katika kipindi cha miezi 12 iliyopita, ni kiasi gani cha [AINA YA  [Ni kwa wiki
wewe au [AINA YA SAMAK]] Jwewe au SAMAKI] ambacho wewe au/na wanakaya wengine mlihifadhi kwa ajili ya ngapi mliuza
mwanakya wewe, wanakaya ~|mwanakaya - lyyuza baadae kwa wastani kwa wiki? [AINA YA
i’:m;\ei"“a wengine na/au {fxztemzls':'ifadh' SAMAKI] katika
SAMAKI] Katika mvuvi ygyote Kukausha Ni njia gani mlitumia kuhifadhia [AINA YA SAMAKI]? klpln_dl cha
kipindi cha ally_ekodlshwa, [kwenye jua, miezi 12
< |miezi 12 walivua kwa wastanilyygandishay ~ |HIZI TAKWIMU ZINAPASWA KUHUSU TU SAMAKI WABICHI NA/AU iliyopita?
2 |itiyopita? kwa wiki katika [AINA YA WALIOTAYARISHWA AMBAO WALIVULIWA NA AIDHA NA MWANAKAYA
3 kipindi cha miezi 12 |SAMAKI] katika |AU WAVUVI VIBARUA WALIOKODISHWA NA KAYA.
o iliyopita? kipindi cha miezi
E 12 iliyopita? ANDIKA IDADI MPAKA YA AINA MBILI TOFAUTI YA UTAYARISHAJI.
< MAGERESHO YA
N4
< KiRs! oA SMIBARL KAMA NI AINA MOJA YA UTAYARISHAJI, ACHA WAZI SAFU WIMA YA
< FUNGU/ UTAYARISHAJI WA AINA YA 2.
U) KIFURUSHI...2
< KILOGRAMU. . . .3 MAGERESHO YA KIASI CHA SAMAKI MAGERESHO YA UTAYARISHAJT :
o MFUKO WA KIPANDE ........... 1 SAMAKI MBICHI......... 1
z KG 5. 4 FUNGU/KIFURUSHI. . ..2 WALIOKAUSHWA NA JUA...2
w MFUKO WA KILOGRAMU.......... 3 WALIKAUSHWA KWA MOSHI.3
& KG 10....... 5 MFUKO WA KG 5...... 4 BARAFU. o veverennnnns 4
o MFUKO WA MFUKO WA KG 10..... 5 INGINE (ELEZA) «vvvenn. 5
KG 25....... 6 MFUKO WA KG 25 ....6
KIKAPU KIKAPU KIDOGO...... 7
KIDOGO. .. ... 7 KIKAPU KIKUBWA..... 8
KIKAPU INGINE (TAJA) ... .... 9
KIKUBWA..... 8
INGINE (TAJA) .9
UTAYARISHAJI AINA YA 1 UTAYARISHAJI AINA YA 2
AINA YA AINA YA
IDADI YAWIKI|  IDADI KIPIMO | IDADI YA WIKI IDADI KIPIMO | UTAYARISHAJI IDADI KIPIMO| UTAYARISHAJI | IDADI YA WIKI
1
2
3
4
5
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MATUMIZI YA NYUMBANI

ANGALIZO LA MWISHO

12.
Ni kiasi gani cha [AINA YA SAMAKI] wewe na/mwanakaya yeyote aliuza, kwa wastani
kwa wiki katika kipindi cha miezi 12 iliyopita?

Katika kipindi cha wiki za kufanya kazi, kwa wastani, bei ya samaki kwa kipimo ilikuwa
shilingi ngapi?

HIZI TAKWIMU ZINAPASWA KUHUSU TU SAMAKI WABICHI NA/AU
WALIOTAYARISHWA AMBAO WALIVULIWA NA AIDHA NA MWANAKAYA AU
WAVUVI VIBARUA WALIOKODISHWA NA KAYA.

13.

Ni kiasi gani cha [AINA YA SAMAKI] walivuliwa na wewe na/
mwanakaya yeyote katika kipindi cha miezi 12 iliyopita, kwa
wastani walitunzwa kwa wiki kwa ajili ya matumizi ya kaya?

ANDIKA KIASI HADI AINA MBILI ZA UTAYARISHAJI.

KAMA NI AINA MOJA YA UTAYARISHAJI, ACHA WAZI SAFU
WIMA YA UTAYARISHAJI WA AINA YA 2.

14, 15.
Kwa ujumla, MDADISI: KWA KILA AINA YA
katika kipindi SAMAKI, KIASI

cha miezi 12 KILICHOVULIWA KWA WIKI,
iliyopita, ni LAZIMA KIWE KARIBU SAWA
sehemu gani ya J§NA KIASI KILICHOUZWA KWA
[AINA YA WIKI + KIASI KILICHOTUNZWA
SAMAKI] wote |+ KIASI KILICHOTUMIWA NA
waliovuliwa, KAYA YENYEWE KWA WIKI.

kilitunzwa kwa

ajili ya matumizi JJKAMA SIO HIVYO, MUULIZE

<
=
5
i ya kaya? MHOJIWA ILI AWEZE
E ANDIKA KIASI CHA HADI AINA MBILI TOFAUTI YA UTAYARISHAJI KUREKEBISHA MAKISIO YAKE
< MSOMEE NA ELEZA HAPO CHINI
<
< [KAMA NIAINA MOJA YA UTAYARISHAJI, ACHA WAZI SAFU WIMA YA MAJIBU VISR N
2 |UTAYARISHAJI WA AINA YA 2, KIAS! KILIGHOVULIWA.
i MAGERESHO YA KIASI CHA SAMAKI
3 MAGERESHO YA KIASI CHA MAGERESHO YA UTAYARISHAJI: KIPANDE v voevennnnn. 1
o SAMAKI SAMAKI MBICHI......... 1 FUNGU/KIFURUSHT . ..... 2
% KIPANDE ...ouvvnennn.. 1 WALIOKAUSHWA NA JUA...2 KILOGRAMU . . . ... oo 3 %.
w FUNGU/KIFURUSHI. .. ... 2 WALIKAUSHWA KWA MOSHI.3 MEUKG WA KG 5 . UTAYARISHAJI:
o | STTR RS EERESHEL e D T PR R ] MEUKO WA KG S5........ SAMAKI MBICHI......... 1
m} KILOGRAMU. ... vuuenn. 3 BARAFU............unnn 4 MFUKO WA KG 10....... 5 WALTOKAUSHWA NA JUA...2
o MFUKO WA KG 5 4 INGINE (TAJA) v vvnnn... 5
"""" MEUKO WA KG 25 ......6 WALIKAUSHWA KWA MOSHI.3
MEUKO WA KG 10....... > KIKAPU KIDOGO........ 7 BARAFU. ... ...oounnnn.. 4 | KARIBU NDIO. HESABU
MFUKO WA KG 25 ...... 6 KIKAPU KIKUBWA....... 8 INGINE (TAJA) v vvoennn.. 5 HAKUNA. .1 JIMEWIANA 1
KIKAPU KIDOGO........ 7 INGINE (TAJA) . . o oo 5 LR R S
ﬁlzﬁlg(ﬁﬁ?m ....... g 1/2...... 3 W sapana, mESABU
"""""" %;IBU -4 HAZIJAWIANA NA
UTAYARISHAJI AINA YA 1 UTAYARISHAJI AINA YA 2 UTAYARISHAJI AINA YA 1 UTAYARISHAJI AINA YA 2 WOTE 5 ZIMEREKEBISHUA. . .2
KIASI AINA YA KIASI AINA YA AINA YA AINA YA
KILICHOUZW | KIPIM | UTAYARI- KILICHOUZW | KIPIM | UTAYARI- UTAYARI- UTAYARI-
A o) SHAJI | BEI(TSH) A o) SHAJI | BEI(TSH) IDADI KIPIMO |  SHAJI IDADI KIPIMO |  SHAJI
1
MAELEZO
2
3
4
5
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SEHEMU 12. UZALISHAJI WA SAMAKI

AINA YA SAMAKI

AINA YA SAMAKI

2.

Tafadhali orodhesha mpaka aina tano ya
samaki ambao wewe au mwanakaya
yeyote alivua katika kipindi cha miezi 12
liliyopita?

JINA LA SAMAKI GERESHO

FLAP YA UZALISHAJI WA SAMAKI



SEHEMU 13. UUZAJI WA SAMAKI MIEZI 12 ILIYOPITA

1. Je, wewe au mwanakaya mwingine yeyote alijishughulisha na biashara ya samaki yaani kununua na kuuza samaki katika kipindi cha miezi 12 NDIYO 1
iliyopita? HAPANA. . .2
PMWISHO
2. 3. 4,
Tafadhali orodhesha mpaka aina tano  |Katika kipindi cha miezi 12 iliyopita, ni kiasi gani cha [AINA YA SAMAKI], [Katika kipindi cha miezi 12 iliyopita, kwa wastani ni kiasi gani cha [AINA YA
ya samaki ambao wewe au mwanakaya |wewe au mwanakaya yeyote alinunua kutoka kwa wavuvi wengine na / au JSAMAKI] wewe au mwanakaya yeyote aliuza kwa wiki kama mojawapo ya
yeyote aliuza kama njia mojawapo ya waandaaji wengine kwa wiki kwa ajili ya biashara yako ya samaki? biashara yako ya samaki?
biashara yako ya samaki
Katika wiki za kazi, nini ilikuwa wastani wa bei kwa kila kiasi? Katika wiki za kazi, nini ilikuwa wastani wa bei kwa kila kiasi?
< MAGERESHO YA AINA YA SAMAKI: ANDIKA IDADI MPAKA AINA MBALIMBALI MBILI ZA UANDAAAJI. ANDIKA IDADI MPAKA AINA MBILI TOFAUTI ZA UANDAAJI, KAMA NI
= CHAFT..... 01 KAMA NI AINA MOJA YA UANDAAJI, ACHA WAZI SAFU WIMA YA AINA MOJA YA UANDAAJI, ACHA WAZI SAFU YA UAANDAAJI WA 2.
E CHANGU 02 UANDAAJI WA AINA YA 2.
> CHEWA..... 03
< DAGAA..... 04
g( DAMU DAMU.O05 PWEZA....22
..2
= KAMBA. . ... 06 gi?gARA 22 MAGERESHO YA KIAST CHA  MAGERESHO YA UANDAAJI: MAGERESHO YA KIASI CHA
(%) KAMBALE 07  °ALIV....n SAMAKT SAMAKI MBICHI 1 SAMAKTI MAGERESHO YA UANDAAJI:
S KOLEKOLE . . 08 iig?"m' . ;Z STEANDE | WALIOKAUSHWA NA JUm. . .2 KIPANDE . ..vnevnen.. 1 SAMAKI MBICHI.......... 1
Q LUPAPA....09  otoo =" "20 FUNGU/KIFURUSHI oo > WALIKAUSHWA KWA MOSHI .3 FUNGU/KIFURUSHI...... 2 WALIOKAUSHWA NA JUA....2
o LUKUMBU...10 oo KILOGRAMU . . - S BARAFU. ... 2 KILOGRAMU. . .......... 3 WALIKAUSHWA KWA MOSHT..3
2 MIGEBUKA..11 GADAYO. .28 MEUKO WA KG 5. 1 INGINE(TAJA) ..o, s MFUKO WA KG 5........ 4 BARAFU. .t vvnennennnnn 4
o MKIZI..... 12 MFUKO WA KG 10....... 5 INGINE (TAJA) « v v vvennnn. 5
HONGWE. . .29 MFUKO WA KG 10....... 5
MKUNDAJI..13  gaALMAMBA. 30 MEUKO WA KG 25 . MFUKO WA KG 25 ...... 6
MUMI...... 14 cuaa. . ... 31 KIKAPU KIDOGO. . . 7 KIKAPU KIDOGO........ 7
NGURU..... 15 KAA. ..... 32 KIKAPU KIKUBWZ:\ """" 3 KIKAPU KIKUBWA....... 8
JODARI 16 NYINGINE INGINE (TAJA) . .. ... ... 9 INGINE (TAJA) v v v v v v v e 9
KITOGA .17 (TAJA) ...33 | e
KAMONGO. . .18
UTAYARISHAJI AINA YA 1 UTAYARISHAJI AINA YA 2 UTAYARISHAJI AINA YA 1 UTAYARISHAJI AINA YA 2
AINA YA BEl AINA YA BEI AINA YA BEl AINA YA BE|
KIASI |KIPIMO| UAND- TSH KIASI |KIPIMO| UAND- TSH KIASI | KIPIMO | UAND- ToH KIASI [ KIPIMO | UAND- TSH
JINA LA SAMAKI GERESHO AAJI ( ) AAJI ( ) AAJI ( ) AAJI ( )
1
2
3
4
5
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5.

Je, kaya yako
iliingia gharama
zozote za
[GHARAMA ZA
KITU] kuhusiana

6.

Ni kiasi gani cha fedha
kililipwa na kaya yako
kwa ajili ya [GHARAMA
ZA KITU] kwa wiki
katika kipindi cha miezi

na shughuli za 12 iliyopita?
biashara ya samaki
katika kipindi cha
miezi 12 iliyopita?
NDIYO....1
HAPANA...2
»GHARAMA YA
KITU
KINACHOFUATA
KIASI
GHARAMA ZA VITU (TSH / WIKI)
Vibarua
Usafiri
Ufungashaji
Barafu
Kodi

Nyingine, (taja)
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ORODHA YA WATOA HUDUMA

1. JINA

2. GERESHO

3. MAHALI

LF1

LF2

LF3

LF4

LF5

LF6

LF7

LF8

LF9

LF10

LF11

LF12

LF13

LF14

LF15

SWALI LA 2: MAGERESHO

NDUGU............. 1
JIRANI............ 2
RAFIKI............ 3
SOKO. ... 4
GULIO....cvuuunnn. 5
USHIRIKA.......... 6
CHAMA
WAKULIMA......... 7
SHAMBA
KUBWA............ 8
M/BIASHARA
BINAFSI.......... 9
SOKO KUU......... 10
MKATABA
BIASHARA........ 11
KIWANDA.......... 12
MWAJIRI.......... 13

TAASISI YA DINI..14
BENKI YA

BIASHARA........ 15
DUKANI/MCHUUZI...16
MKOPESHAJI

FEDHA........... 17
NGO.............. 18
AFISA UGANI...... 19
NYINGINE,

TAJA............ 20

SWALI LA 3: MAGERESHO
NDANI YA KIJIJI/MJI.1

KARIBU NA KIJIJI....2
KARIBU NA MJI....... 3
WILAYA NYINGINE..... 4
MKOA MWINGINE....... 5
NJE YA NCHI......... 6

MUDA WA KUMALIZA MAHOJIANO

WATOA HUDUMA - 25




