
SHINDANO LA INSHA KUADHIMISHA SIKU YA TAKWIMU AFRIKA MWAKA 2019 

1.0 Siku ya Takwimu Afrika 

Tarehe 18, Novemba kila mwaka Bara la Afrika huadhimisha siku ya Takwimu Afrika. 
Maadhimisho ya Siku ya Takwimu Afrika chimbuko lake ni uamuzi uliochukuliwa mwaka 
1990 kwa pamoja na Kamisheni ya Uchumi ya Umoja wa Mataifa kwa Afrika na Mkutano 
wa pamoja wa watakwimu, wataalamu wa mipango na wanademografia wa nchi za 
Afrika.  
 
2.0 Lengo la Maadhimisho 
 
Lengo kuu la kuasisi maadhimisho haya ni kuuelimisha umma katika bara la Afrika 
kuhusu umuhimu wa takwimu na kuongeza ufahamu kuhusu nafasi na mchango wa 
tasnia ya takwimu katika kuleta maendeleo ya kiuchumi na kijamii barani Afrika.  
 

2.3 Maadhimisho ya Siku yaTakwimu nchini Tanzania 

Tanzania ikiwa mwanachama wa Umoja wa Afrika kila mwaka huungana na wanachama 

wengine wa Umoja huo kuadhidhimisha siku hii kwa kufanya shughuli mbalimbali 

ambazo zinaakisi maudhui ya maadhimisho hayo. Miongoni mwa matukio 

yatakayoambatana na maadhimisho haya ni mashindano ya kuandika Isha kwa 

wanafunzi wa shule za sekondari nchini.    

2.4.0 Shindano 

Lengo la shindano hili ni kuongeza ufahamu kwa vijana kuhusu masuala ya kitakwimu 

ikiwemo umuhimu na matumizi ya takwimu katika maendeleo. Aidha, kuwahamasisha 

vijana kupenda tasnia ya takwimu na kuwa mojawapo ya tasnia ambazo zinaweza 

kuwawezesha kutimiza ndoto zao za maisha. 

2.4.1 Mada ya Insha: UMUHIMU WA TAKWIMU KATIKA KUPANGA NA 

KUIMARISHA ELIMU YA SEKONDARI NCHINI TANZANIA 

2.4.2 Urefu wa Insha: ISIZIDI MANENO MIA TANO (500) 

2.4.3 Mwisho wa Kuwasilisha Insha: ALHAMISI YA TAREHE 21 NOVEMBA, 2019 

SAA 10: 00 JIONI 

2.5.0 Kutangaza Washindi 

Washindi watangazwa na kupatiwa zawadi zao siku ya kilele cha Maadhimisho ya Siku 

ya Takwimu Afrika yatakayofanyika tarehe 28 Novemba, 2019 katika ukumbi wa 

mikutano wa Kituo cha Mikutano ya Kimataifa cha Julius Nyerere kilichopo Mtaa wa 

Shaaban Robert jijini Dar es Salaam. 



 

Wasilisha Insha yako kwa anuani zifuatazo: 

Ofisi ya Taifa ya Takwimu, 
Barabara ya Jakaya Kikwete, 
S.L.P 2683, 
DODOMA 
AU 
Ofisi za Takwimu za Mkoa ulipo 
AU 
Emails: sg@nbs.go.tz na nakala kwa joel.weja@nbs.go.tz, said.ameir@nbs.go.tz, 

mateew@gmail.com  
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