
OFISI YA TAIFA YA TAKWIMU 

SHINDANO LA MWANDISHI BORA WA HABARI ZA TAKWIMU KWA 

MWAKA 2022 

Ofisi ya Taifa ya Takwimu inaendelea na maandalizi ya Siku ya Takwimu 

Afrika ambayo huadhimishwa kila tarehe 18 Mwezi Novemba ya kila mwaka. 

Kwa mwaka huu, kilele cha Maadhimisho haya yanatarajiwa kufanyika 

Mkoani Arusha. Ofisi ya Taifa ya Takwimu kwa kutambua umuhimu wa 

Vyombo vya Habari katika kuelimisha jamii kuhusu shughuli mbalimbali za 

Kitakwimu, imekuwa ikiandaa Shindano la Waandishi Bora wa Habari za 

Kitakwimu kila mwaka. Shindano hili lina lengo la kuhimiza unaadishi zaidi wa 

shughuli za kitakwimu pamoja na kuhimiza matumizi ya takwimu katika 

majukumu ya kila siku. Hivyo basi, NBS inawaalika Waandishi wa Habari 

kukusanya kazi zao walizo zifanya kuanzia Januari, 2022 hadi Novemba10, 

2022 ili ziweze kushiriki kushindanishwa na kupata Waandishi Bora watatu 

kwa mwaka huu. 

 

Shindano hili ni kwa Waandishi walioajiriwa au wakujitegemea wanaofanya 

kazi na Taasisi mbalimbali ikiwemo vyombo vya Habari vya Magazeti, 

televisheni, redio na mitandao ya kijamii ndani ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania. 

 

Makala/Habari zitakazopokelewa kwa ajili ya shindano hili ni zile 

zilizochapishwa magazetini na kwenye mitandao inayochapisha habari katika 

kipindi kilichotajwa kati ya Januari hadi Novemba, 2022.  

VIGEZO NA SIFA ZA MAKALA/HABARI ZITAKAZO SHINDANISHWA  

1. Makala/Habari husika iwe ya uchambuzi wa kina wa mada inayochambua 

kilichomo kwenye takwimu na iwe kwenye lugha rahisi inayoeleweka 

 kwa lugha ya Kiswahili au Kiingereza;  

2. Lugha ya picha inatakiwa iwe rahisi wakati wa kuelezea maudhui ya 

kilichowasilishwa;  

3. Inapaswa kujumuisha vyanzo vya kuaminika vya habari ili kuongeza 



thamani/ladha ya habari inayoelezea takwimu hizo;  

4. Makala/Habari iwe yenye Ushahidi wa Takwimu ambazo zimeandaliwa na 

mwandishi kwa kuchambua na kuhoji ripoti rasmi ya takwimu 

(Statistical Report) ili kupata taarifa au ujumbe zaidi uliokusudiwa 

katika jamii.  

5. Makala/ Habari inapaswa itoe takwimu zenye malengo ya 

kibinadamu/kumgusa mtu au jamii. Inapaswa izingatie ubinadamu na 

kujibu swali, kwa nani tunajali?  

6. Inabidi iwe na mchanganyiko wa maandishi, habari picha na vielelezo vyote 

ambavyo vitamfanya mtu aelewe dhumuni la ujumbe na achukue hatua 

kutokana na Ushahidi wa takwimu zilizotolewa.  

Washiriki wawasilishe kazi zao kabla ya tarehe 16 Novemba 2022, saa kumi 

jioni. Kupitia barua pepe ifuatayo: takwimutanzania@gmail.com  

Kwa maelezo zaidi wasiliana na William Matee kwa namba 0716 621 067 au 

Emmanuel Ghula kwa namba 0756 934 356.  

Tangazo hili limetolewa na Ofisi ya Taifa ya Takwimu. 

mailto:takwimutanzania@gmail.com

