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Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) inaendelea na maandalizi ya Siku ya Takwimu Afrika

ambayo huadhimishwa kila tarehe 18 Mwezi Novemba ya kila mwaka. NBS kwa

kutar;\bua umuhimu wa Vyombo vya Habari katika kuelimisha jamii kuhusu shughuli
mbalimbali za Kitakwimu, imekuwa ikiandaa Shindano la Waandishi Bora wa Habari
za Kitakwimu kila mwaka. Shindano hili lina lengo la kuhimiza uandishi zaidi wa
shughuli za kitakwimu pamoja na kuhimiza matumizi ya takwimu katika majukumu
ya kila siku. Hivyo basi, NBS inawaalika Waandishi wa Habari kuwasilisha kazi zao
walizo zifanya kuanzia Desemba, 2022 hadi Novemba 5, 2023 ili ziweze
kushindanishwa na kupata Waandishi Bora watatu (3) kwa mwaka huu.

Shindano hili ni kwa Waandishi walioajiriwa au wakujitegemea wanaofanya kazi na
Taasisi mbalimbali kwenye vyombo vya Habari na Mitandao ya Kijamii ndani ya

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Makala/Habari zitakazopokelewa kwa ajili ya shindano hili ni zile zilizochapishwa
magazetini na kwenye mitandao inayochapisha habari katika kipindi kilichotajwa kati
ya Desemba, 2022 hadi Novemba 5, 2023.

L

VIGEZO NA SIFA ZA MAKALA/HABARI ZITAKAZO SHINDANISHWA
Iwe ni Makala yenye mchanganyiko wa maandishi, habari picha na vielelezo vyovyote
ambavyo vitamfanya mtu aelewe dhumuni la ujumbe na achukue hatua kutokana na

ushahidi wa takwimu zilizotolewa, Vigezo vingine ni pamoja na:-

1. Makala/Habari husika iwe na uchambuzi wa kina wa mada inayochambuliwa

kuhusu takwimu na iwe kwenye lugha rahisi inayoeleweka;



2. Lugha ya picha inatakiwa iwe rahisi wakati wa kuelezea maudhui ya
kilichowasilishwa;

3. Inapaswa  kujumuisha vyanzo vya kuaminika vya habari ili kuongeza
thamani/ladha ya habari inayoelezea takwimu hizo;

4. Makala/Habari iwe yenye Ushahidi wa Takwimu ambazo zimeandaliwa na
mwandishi kwa kuchambua na kuhoji ripoti rasmi ya takwimu (Statistical Report)
ili kupata taarifa au ujumbe zaidi uliokusudiwa katika jamii; na

5. Makala/Habari inapaswa itoe takwimu zenye malengo ya kibinadamu/kumgusa

mtu au jamii. Inapaswa izingatie ubinadamu na kujibu swali, kwa nini tunajali?

Washiriki wawasilishe kazi zao kabla ya tarehe 10 Novemba 2023, saa kumi jioni.

Kupitia barua pepe ifuatayo: takwimutanzania@gmail.com

Washiriki pia wawasilishe kiambatisho cha fomu ya ushiriki kilichojazwa taarifa sahihi

kama zinavyohitajika.

Kwa maelezo zaidi wasiliana na William Matee kwa simu namba 0716 621 067 au

Emmanuel Ghula kwa simu namba 0756 934 356/0789 533 977.
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FOMU YA USHIRIKI WA SHINDANO LA MWANDISHI BORA WA
TAKWIMU KWA MWAKA 2023

UTAMBULISHO WA CHOMBO CHA HABARI

Jina la Chombo cha Habari: ..o e e
Jina la Mhariri wa Habari: .......cccccoovveeiveiiineene oo

Namba ya Simu ya Mhariri wa Habari: ...........c..........
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