
TUZO YA MWANDISHI BORA WA HABARI ZA KITAKWIMU 

MWAKA 2019 

Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) kwa mujibu wa Sheria No. 9 ya 

Mwaka 2015 pamoja na Marekebisho yake (ya mwaka 2018 na 2019) 

ndio yenye mamlaka ya kisheria ya kuratibu na kusimamia uzalishaji na 

usambazaji takwimu nchini. 

Katika kutekeleza majukumu yake hayo NBS inashirikiana na wadau 

mbali mbali wa ndani na nje. Vyombo vya habari ni moja kati ya wadau 

wakubwa wa NBS katika kufanikisha utekelezaji majukumu yake hayo 

ya kila siku ya kuratibu na kusimamia uzalishaji na usambazaji wa 

takwimu nchini. 

Katika kuhakikisha kuwa vyombo vya habari vinatekeleza wajibu wake 

wa kuelimisha na kuhabarisha jamii kuhusu masuala ya kitakwimu, 

NBS imekuwa ikitoa mafunzo ya mara kwa mara kuimarisha uwezo wa 

vyombo hivyo kutangaza na kuandika habari za kitakwimu kwa weledi 

na ufasaha ili viweze kuwasilisha vyema ujumbe sahihi wa kitakwimu 

kwa walengwa.  

Katika kuhamasisha uandishi bora wa kitakwimu, NBS imeamua 

kuanzisha tuzo kwa vyombo vya habari vinavyoandika habari za 

kitakwimu na mwandishi bora wa habari za kitakwimu kuanzia mwaka 

2019. Tuzo za mwandishi bora zitakuwa zikitolewa siku ya kilele cha 

Maadhimisho ya Siku ya Takwimu Afrika ambayo hufanyika mwezi 

Novemba kila mwaka. Mwaka huu, kwa Tanzania, Maadhimisho hayo 

yatafikia kilele tarehe 28 Novemba, 2019 na yatafanyika katika ukumbi 

wa mikutano wa Kituo Cha Mikutano Cha Kimataifa cha Mwalimu 

Nyerere kilichopo Mtaa wa Shaaban Robert jijini Dar es salaam.  

NBS imeanzisha tuzo hii ikiwa ni ishara ya kutambua na kuthamini 

uandishi wa habari za kitakwimu ambao umeandika kiuchambuzi na 

kiufasaha takwimu mbalimbali zinazotolewa na Ofisi ya Taifa ya 

Takwimu kuwawezesha wananchi kuelewa ujumbe sahihi uliobeba 

takwimu husika. Aidha, tunatarajia kuwa tuzo hii itawahamasisha na 

kuwashajiisha waandishi wa habari kutumia takwimu kuchambua, 

kuhoji na kuchunguza masuala yanayoisibu jamii ili kuongeza uelewa 

wa jamii kuhusu umuhimu wa takwimu na matumizi yake ambayo 

yanatawala maisha yetu ya kila siku.  



 

Hata hivyo, kwa mwaka huu wa 2019, tutaanza na mwandishi bora wa 

habari zilizochapishwa katika magazeti yakiwemo matoleo ya mtadaoni 

(online version) pamoja na habari zilizochapishwa katika tovuti za 

habari (web blogs). 

Kila mshiriki anatakiwa kuwasilisha nakala ya stori/makala yake 

(cutting) ikionesha gazeti na tarehe iliyochapishwa. Aidha, anatakiwa 

kuleta ‘soft copy’ ya stori/makala hiyo. Kwa stori au makala 

iliyochapishwa katika nakala ya mtandaoni ya gazeti (online version), 

au katika web blog, anatakiwa kutuma link ya stori kwenye Mtandao au 

web blog na makala halisi ikiwa kwenye ‘soft copy’. Stori au makala 

zinatakiwa ziwe katika moja ya lugha rasmi zinazotumika nchini yaani 

Kiswahili au Kingereza. Aidha, mshiriki atajaza fomu maalum na 

kuirejesha ikiambatana na stori au makala yake. 

Stori au Makala zitakazowasilishwa ziwe zimechapishwa kati ya 

Januari, 2017 hadi mwisho wa tarehe ya kufunga shindano ambayo ni 

tarehe 22 Novemba, 2019 saa 10:00 jioni. Washiriki wanatakiwa kutuma 

stori/makala zao kupitia emails zifuatazo: 

sg@nbs.go.tz na nakala kwa joel.weja@nbs.go.tz, said.ameir@nbs.go.tz na 

mateew@gmail.com.  
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FOMU YA USAJILI KUSHIRIKI SHINDANO LA MWANDISHI BORA WA 

HABARI ZA KITAKWIMU 

Jina Kamili:  __________________________________________________ 

Taasisi/Chombo cha Habari:  ___________________________________ 

S.L P:       ____________________________________________________                            

Simu ya Ofisi: _____________________________________________ 

Baruapepe ya Ofisi: ________________________________________ 

Jina la Mhariri/Mkuu wa Chumba cha Habari: __________________________ 

Anuani yako Binafsi: ________________________________________ 

Mahala unapoishi:  _____________________________________________ 

Mtaa: _______________________________________________________ 

Wilaya: __________________________________________________ 

Mkoa: _______________________________________________________ 

Simu Binafsi: _____________________________________________ 

Baruapepe Binafsi: _____________________________________________ 

Kichwa cha Habari ya Stori/Makala yako: __________________________ 

___________________________________________________________ 

Chombo cha Habari kilichochapisha stori/Makala yako: ________________ 

Toleo na Tarehe iliyochapishwa: ___________________________________ 


