
 Idadi ya Watu kwa Maeneo ya Utawala Tanzania, SWM 2022

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

82.5% Watu wenye umri wa 
miaka 15 na zaidi wanaomiliki 
simu za mkononi

81.6% Kaya zinazotumia mkaa 
na kuni kama chanzo kikuu 
cha nishati ya kupikia 

16.0% Kaya zinazotumia nishati 
safi kwa kupikia “umeme, gesi, 
bayogesi, umeme wa nishati ya 
jua, jenereta au vyanzo binafsi, 
na umeme unaotokana na 
upepo” 

4.7% Watu wenye umri wa miaka 
15 na zaidi ni wajane na wagane

77.7% Kiwango cha jumla cha 
ushiriki wa nguvu kazi (LFPR) 
kwa watu wenye umri wa miaka 
15 na zaidi

70.1% Kaya zinazotumia maji ya 
kunywa kutoka kwenye vyanzo 
vilivyoboreshwa

Asilimia ya Kaya zisizo na Vyoo kwa Mkoa; Tanzania, SWM 2012 na 2022 Asilimia ya Kaya Zinazotumia Maji ya Bomba  kama Chanzo Kikuu cha Maji ya Kunywa kwa MKoa; Tanzania, 
SWM 2022

Maji ya Bomba

Tanzania: 50.9%
Mjini: 71.6%
Vijijini:  37.3%

Tanzania Bara: 50.2%
Tanzania Zanzibar: 74.7%

Kiwango Halisi cha Uandiikishaji Shule za Msingi kwa Jinsi; Tanzania, SWM 2002,2012 na 2022

Kiwango cha Kujua Kusoma na Kuandika kwa Watu Wazima kwa Jinsi; Tanzania, SWM 2012 na 2022

TANZANIA SENSA YA WATU NA MAKAZI 2022



Kiwango cha Ulemavu kwa Watu wenye Umri wa Miaka 7 na Zaidi kwa Mkoa; Tanzania, SWM 2022 
Asilimia ya Kaya Zinazotumia Maji ya Kunywa kutoka Vyanzo Vilivyoboreshwa kwa Mkoa; Tanzania, SWM 2012 
na 2022 Asilimia ya Kaya Zinazotumia Nishati ya Umeme kwa Kuangazia kwa Mkoa; Tanzania, SWM 2012 na 2022Asilimia ya Uyatima; Tanzania, SWM 2022

Asilimia ya Watu Wenye Vyeti vya Kuzaliwa; Tanzania, SWM 2022

OFISI YA TAIFA YA TAKWIMU

Dira
“Kuwa kitovu cha takwimu rasmi Tanzania”

Dhima
“Kutoa takwimu rasmi zilizo bora na huduma zinazokidhi “Kutoa takwimu rasmi zilizo bora na huduma zinazokidhi 
mahitaji ya wadau wa Kitaifa na Kimataifa kwa ajili ya 
kupanga mipango na kufanya maamuzi yenye uthibitisho”

Mawasiliano:
Mtakwimu Mkuu wa Serikali,
Ofisi ya Taifa ya Takwimu,

64 Barabara ya Lusinde; S.L.P 2683; 41104 Tambukareli;
Dodoma - Tanzania.Dodoma - Tanzania.

Simu: +255(0)26 2963822, Fax: +255(0)26 2963828
Barua pepe: sg@nbs.go.tz, 
Tovuti: www.nbs.go.tz

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI (OCGS)

Dira
“Kuwa kituo cha ubora kwa uzalishaji wa takwimu 
na kukuza utamaduni wa sera na kufanya maamuzi 

kulingana na Ushahidi”

Dhima 
“Kuratibu uzalishaji wa takwimu rasmi, kutoa “Kuratibu uzalishaji wa takwimu rasmi, kutoa 
takwimu za hali ya juu na taarifa na kukuza 
matumizi yake katika kupanga, kufanya maamuzi, 

utawala, ufuatiliaji na tathmini”

Mawasiliano:
Mtakwimu Mkuu wa Serikali,

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Zanzibar,
S.L.P 2321, Zanzibar.S.L.P 2321, Zanzibar.

Simu: +255(0)24 2231869, Fax: +255(0)24 2231742
Barua pepe: zanstat@zanlink.go.tz, 
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