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TAARIFA KWA UMMA KUHUSU 

 WATALII WALIOINGIA NCHINI, KIPINDI CHA JANUARI - FEBRUARI, 2023  

   

Taarifa ya mwenendo wa idadi ya watalii waliongia nchini ni miongoni mwa taarifa za mara kwa mara 

(high-frequency data) zinazotolewa na Ofisi ya Taifa ya Takwimu kwa mujibu wa Sheria ya Takwimu 

SURA 351. Kiashiria hiki pamoja na viashiria vingine hutumika kutathmini mwenendo wa ukuaji wa 

uchumi wa nchi katika vipindi vifupi. 

Idadi ya Watalii Walioingia Nchini, Kipindi cha Januari - Februari 2023 

Katika kipindi cha Januari - Februari 2023, idadi ya watalii walioingia nchini waliongezeka hadi 

290,896 ikilinganishwa na watalii 195,483 walioingia nchini kipindi kama hicho mwaka 2022, ikiwa ni 

ongezeko la watalii 95,413 sawa na asilimia 48.8. Idadi ya watalii walioingia nchini kupitia Zanzibar 

walikuwa 114,169 sawa na asilimia 39.2 ya watalii wote walioingia nchini katika kipindi hicho. 

Kasi ya watalii kuingia nchini imeendelea kuongezeka kutokana na nchi nyingi kuondoa zuio la 

wananchi kusafiri nje ya nchi baada ya kipindi cha UVIKO-19 na hatua endelevu za Serikali za 

kutangaza vivutio vya utalii ndani na nje ya nchi ikiwa ni pamoja na filamu ya Tanzania, the Royal 

Tour. Watalii wanaoingia nchini kwa lengo la kupumzika, kufanya biashara na kusalimia ndugu na 

marafiki wameendelea kuongezeka.  

Idadi ya watalii walioingia nchini kipindi cha Januari – Februari 2023 walitoka katika nchi mbalimbali. 

Nchi sita zilizoongoza kwa kuleta idadi kubwa ya watalii walioingia nchini kutoka nchi za nje ya Bara 

la Afrika zilikuwa ni Ufaransa iliongoza kwa watalii 25,837 ikifuatiwa na Italia (watalii 18,556), 

Marekani (watalii 16,567), Ujerumani (watalii 15,705), Poland (watalii 12,369) na Uingereza (watalii 

10,657). Aidha, idadi ya watalii walioingia nchini kutoka katika nchi za Bara la Afrika walikuwa kama 

ifuatavyo: Kenya (watalii 29,615), Burundi (watalii 16,832), Rwanda (watalii 7,627), Malawi (watalii 

6,563) Uganda (watalii 6,511) na Afrika Kusini (watalii 5,196). Nchi 15 kati ya 212 ziliingiza idadi 

kubwa ya watalii 189,005 sawa na asilimia 65.0 ya watalii wote. 

 

Idadi ya watalii waliongia nchini katika kipindi hicho mwaka 2023 walifika kwa malengo mbalimbali 

ikiwa ni pamoja na: mapumziko, watalii 263,934 sawa na asilimia 90.7; kutembelea ndugu na marafiki, 

watalii 16,307 sawa na asilimia 5.6; kuelekea nchi nyingine, watalii 6,035 sawa na asilimia 2.1; 

shughuli za kibiashara, watalii 3,418 sawa na asilimia 1.2; na sababu nyingine, watalii 1,202 sawa na 

asilimia 0.4.  
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