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1Kituo kimeunganishwa kwenye grid kubwa ya taifa na hakukuwa na usumbufu wa kukatika katika kwa umeme kwa zaidi ya masaa mawili 
mfulilizo wakati wa saa za kawaida za kazi katika siku saba kabla ya utafiti. 2Bomba la maji linaloingia kwenye kituo au kwenye eneo la 
kituo au maji kutoka kwenye bomba la umma au bomba lililosimikwa au kisima kirefu, kisima cha kuchimba kilichohifadhiwa au 
chemchem inayohifadhiwa au maji ya mvua, au maji ya chupa na chanzo hiki kipo ndani ya mita 500 kutoka kwenye kituo. 3Chumba cha 
faragha au sehemu iliyotengwa kwa ajili ya kuhudumia wagonjwa wa nje ambapo maongezi hayawezi kusikika au kuonekana na wateja 
wengine. 4Kituo kina choo kinachofanya kazi cha kuvuta au kumwaga maji, choo cha shimo, choo cha kisasa cha ventilated improved pit 
latrine(VIP). 5Kituo kina simu ya mezani inayofanya kazi, simu ya kiganjani inayomilikiwa na mtu binafsi, simu ya kiganjani 
inayomilikiwa na kituo ambayo inagharamiwa na kituo au simu ya upepo ya kituo inayofanya kazi.6Kituo kina gari la wagonjwa lenye 
kufanya kazi au gari lingine la dharura ambalo limewekwa kituo kingine au linafanya kazi kutokea kituo kingine.7Mizani ya kupima uzito 
wa gramu 250, au mizani ya digitali ya gramu 250 au chini ya hapo, ambapo mtu mzima anaweza kumpima mtoto kwa kumshikilia. 8Mizani 

ya kupima uzito wa gramu 100, au mizani ya digitali ya gramu 100 au chini ya hapo, ambapo mtu mzima anaweza kumpima mtoto mdogo 
kwa kumshikilia. 9Mashine ya digitali ya kupimia shinikizo la damu au mashine ya mkono aina ya sphygmomanometre yenye stethoscope 
ambavyo vilikuwepo kwenye kituo. 10Chanzo cha mwanga wa kuangazia ambacho kinaweza kutumika wakati wa kumchunguza mteja. 
11Kituo kimeripoti kwamba baadhi ya vifaa vinatakatishwa katika kituo na kituo hicho kina mashine inayofanyakazi yaani mashine ya 
electric dry heat steriliser, electric autoclave, au autoclave isiyotumia umeme inaonyesha joto linalotumika kutakatisha vifaa vilikuwepo 
kwenye kituo. 12Kituo kiliripoti kwamba baadhi ya vifaa vinatakatishwa katika kituo na kituo kina beseni la umeme au beseni jingine lenye 
chanzo cha kuangalia joto linalotumika wakati wa kuchemsha (HLD) au mvuke au kituo kina kemikali za chlorine, formaldehyde, CIDEX, 
au glutaraldehyde kwa ajili ya kutakatisha vijidudu kwa njia ya HLD vilikuwepo kwenye kituo. 13Mabomba ya sindano na sindano zake 
yatumikayo mara moja tu au mabomba ya sindano na sindano yenye uwezo wa kutofanya kazi tena mara tu inapotumika. 14Glovu ambazo 
sio latex zinazokubalika kimatumizi. 15Miongozo yoyote ya kuzuia maambukizi inapatikana katika vituo vya kutolea huduma ya afya.
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