Ofisi ya Taifa ya Takwimu
Wizara ya Fedha na Mipango
Dodoma
Juni 2022







Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
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Dibaji
Kitabu cha Takwimu za Msingi cha Tanzania mwaka 2021 kinatoa picha ya

hali ya uchumi, jamii, mazingira na siasa kwa ujumla. Kitabu hiki kina takwimu
kuanzia mwaka 2017 mpaka mwaka 2021.

Kitabu hiki kina takwimu ambazo ni za kiujumla kutoka vyanzo mbali mbali
vya takwimu rasmi yakiwemo machapisho yanatolewa na Ofisi ya Taifa ya
Takwimu, Wizara, Taasisi na Wakala wa Serikali. Takwimu zilizowasilishwa
ni muhimu kwa watunga sera kwa ajili ya kupanga, kufuatilia na kuratibu
mipango anuwai ya maendeleo katika ngazi zote.

Ofisi ya Taifa ya Takwimu kama mratibu na mzalishaji wa takwimu rasmi
nchini inashukuru na kuthamini michango inayotolewa na wadau wa takwimu
hasa utoaji wa takwimu zinazofanikisha uandaaji wa chapisho hili. lli
kuhakikisha ushiriki zaidi katika mfumo wa kuimarisha takwimu kitaifa
tunaomba ushirikiano udumishwe kwenye kuandaa chapisho lijalo na
machapisho mengine ya kitakwimu.

Baadhi ya takwimu zilizopo kwenye chapisho hili ni za muda mfupi zinaweza
kubadilika kulingana na sera ya marekebisho ya takwimu ya Ofisi ya Taifa ya
Takwimu. Pia baadhi ya majedwali yana takwimu ambazo zimetoka kwenye
sensa na tafiti. Hivyo taarifa za sensa na tafiti zitakuwa zinabadilika kila baada
ya kufanyika kwa sensa na tafiti za miaka 10 au mitano mtawalia.

Tunakaribisha maoni na ushauri kutoka kwa wadau unaoweza kusaidia
kuboresha toleo lijalo la chapisho hili.

Nakala laini ya chapisho hili inapatikana kwenye wavuti ya Ofisi ya Taifa ya
Takwimu; www.nbs.go.tz. Kwa mahitaji ya takwimu za ziada zilizochapishwa
kwenye chapisho hili tembelea Maktaba na Wavuti ya Ofisi ya Taifa ya
Takwimu.


http://www.nbs.go.tz/

Sensa ya Majaribio 2021

Ofisi ya Taifa ya Takwimu ikishirikiana na Ofisi ya Mtakwimu wa Serikali
(OCGS) Zanzibar Pamoja na wadau kama Wizara ya Ardhi, Nyumba na
Maendeleo ya Makazi, Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi, Zanzibar
Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari na Shirika la Umoja
wa Mataifa linaloshughulikia Idadi ya Watu-UNFPA, Ofisi ya Sensa ya
Marekani-US Census Bureau na Shirika la Umoja wa Mataifa la Uhamaji-IOM
ilifanya sensa ya majaribio mwezi septemba mwaka 2021.

Sensa ya Majaribio ilikusanya taarifa kupitia dodoso la msingi la Sensa na
dodoso la jamii. Pamoja na madodoso haya ilihusisha pia dodoso kwa ajili ya
Sensa ya Majengo na dodoso kwa ajili ya Anwani za Makazi. Matokeo katika
ripoti hii siyo kwa ajili ya matumizi ya umma kwa kuwa ni maeneo machache
tu yaliyohusishwa kwa Tanzania Bara na Tanzania Zanzibar na yalichaguliwa
kwa kutumia vigezo maalum kwa lengo maalum. Hivyo, hayawezi kutumika
kwa ajili ya mipango au kuandaa sera zozote za nchi. Ripoti hii ni kwa ajili ya
matumizi ya ndani ya mfumo unaoandaliwa ili kuboresha Sensa ya Watu na
Makazi ya Mwaka 2022 badala ya kutumika kama rejea kwa ajili ya mipango
au maamuzi yoyote ya kisera.

Kiwango cha Mwitikio wa Sensa ya Majaribio kwa Maeneo ya Tanzania
Bara na Tanzania Zanzibar

Idadi ya Kaya K Kiwango

- aya
S vagiie Zilizohesabiwa i
Kuhesabiwa Mwitikio
Tanzania 11,377* 13,806 1214
Tanzania Bara 10,407* 12,822 1214
Tanzania Zanzibar 970* 984 101.4

* Ni makisio yaliyofanywa wakati wa kutenga
maeneo



Matokeo ya Sensa ya Majaribio ya Majengo kwenye maeneo yaliyochaguliwa
yameonesha kuwa na jumla ya majengo 14,309, kati ya hayo 12,967 ni ya
Tanzania Bara na 1,342 ni ya Tanzania Zanzibar.

Wakati wa Sensa ya majaribio ya mwaka 2021, jumla ya majengo 14,309
yalihesabiwa katka maeneo ya Tanzania Bara na Tanzania Zanzibar
yaliyochaguliwa kwa ajili ya Sensa ya Majaribio. Matokeo yanaonyesha kuwa
asilimia 90.6 ya majengo haya yapo Tanzania Bara na asilimia 9.4 yapo
Tanzania Zanzibar.

Idadi ya Majengo kwa Tanzania Bara na Tanzania Zanzibar

Eneo Idadi Asilimia
Tanzania 14,309 100
Tanzania bara 12,967 90.6
Tanzania Zanzibar 1,342 9.4

Katika maeneo yaliyofanyiwa Sensa ya Majaribio, jumla ya majengo na
viwanja vitupu 10,703 vilipatiwa Anwani za Makazi, ambapo kwa Tanzania
Bara Anwani 9,641 na Tanzania Zanzibar Anwani 1,062 zimesajiliwa.

Idadi ya Majengo Makuu na Viwanja Vitupu Vilivyopatiwa Anwani za
Makazi

Tanzania Tanzania
Eneo Tanzania Bara Zanzibar
Idadi ya Majengo yenye Anwani
za Makazi 9,817 8,780 1,037
Idadi ya Viwanja vitupu vyenye
Anwani za Makazi 886 861 25
Jumla ya Anwani za Makazi 10,703 9,641 1,062




Mwenendo wa Uchumi

Kuimarika kwa ukuaji wa uchumi wa dunia na Afrika kutokana na hatua mbali
mbali zilizochukuliwa kukabiliana na ugonjwa wa Virusi vya Korona tangu
ulipoibuka mwaka 2019 (UVIKO 19) mwezi Disemba. Wastani wa ukuaji wa
uchumi kwa Nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki ambazo zimeishatoa
takwimu za mwaka ambazo ni Rwanda, Uganda na Tanzania zinaonyesha
kuongezeka kwa ukuaji wa uchumi kwa mwaka 2021. Uchumi wa Tanzania
ulikuwa kwa asilimia 4.9 mwaka 2021 ukilinganisha na ukuaji wa asilimia 4.8
kipindi kama hicho mwaka 2020. Uchumi wa Rwanda ulikuwa kwa asilimia
10.6 mwaka 2021 ukilinganisha na ukuaji hasi wa asilimia 3.4 mwaka 2020 pia
uchumi wa Uganda ulikuwa kwa kiwango cha asilimia 6.5 mwaka 2021
ukilinganisha na kiwango hasi cha asilimia 1.5 mwaka 2020. Kielelezo hapa
chini kinaonyesha kiwango cha ukuaji wa wastani wa uchumi kutoka mwaka
2017 hadi 2021 kwa baadhi ya nchi.
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Matokeo Muhimu ya Utafiti wa Watu Wenye Uwezo wa
Kufanya Kazi wa Mwaka 2020/21

Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) kwa kushirikiana na Ofisi ya Waziri Mkuu,
Kazi, Ajira, Vijana na Wenye Ulemavu kwa Tanzania Bara imefanya Utafiti wa
Watu Wenye Uwezo wa Kufanya Kazi wa Mwaka 2020/21 (ILFS). Lengo kuu
la utafiti wa ILFS ni kupata taarifa kuhusu viashiria muhimu vya soko la ajira
ambavyo vitatumika katika uundaji, mapitio, ufuatiliaji na tathmini ya sera na
programu za soko la ajira nchini.

Vifuatavyo ni baadhi ya viashiria muhimu vya soko la ajira kutoka Utafiti wa
Watu Wenye Uwezo wa Kufanya Kazi (ILFS), 2020/21. Viashiria hivi
vinawasilishwa katika ngazi ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (URT);
Tanzania Bara (TZM) na Zanzibar (ZNZ) kwa watu wenye umri wa miaka 15
au zaidi.

Kiwango cha Ushiriki wa Nguvukazi (LFPR)

Kiwango cha ushiriki wa nguvu kazi hupima uwiano wa watu wenye umri wa
kufanya kazi nchini ambao hujishughulisha kikamilifu na soko la ajira, ama kwa
kufanya kazi (kuajiriwa) au hawafanyi kazi lakini wanaweza kufanya kazi
ikipatikana (wasiyo na ajira). Kiashiria hiki kinatoa hali ya ukubwa wa nguvu
kazi inayopatikana ili kushiriki katika uzalishaji wa bidhaa na huduma
ikilinganisha na idadi ya watu wenye umri wa kufanya kazi nchini.
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Kiwango cha Ushiriki wa Wafanyakazi kwa Eneo
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Uwiano Kati ya Ajira na Idadi ya Watu

Uwiano Kati ya Ajira na Idadi ya Watu hupima kiwango cha watu wenye umri
wa kufanya kazi ambao wanafanya kazi ikilinganishwa na watu wote wenye
umri wa kufanya kazi. Kiashiria hiki kinatumika kuonesha uwezo wa nchi
kuzalisha ajira. Uwiano huo unatoa taarifa juu ya uwezo wa uchumi
kutengeneza ajira.

Uwiano kati ya Ajira na Idadi ya Watu kwa Eneo

Asilimia
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Kiwango cha Ukosefu wa Ajira

Ukosefu wa ajira ni pamoja na watu wote ambao katika kipindi maalum cha

marejeleo (k.m. wiki moja) walikuwa; bila kazi yaani wale ambao hawakuwa
na ajira ya kulipwa au kujiajiri na kwa sasa walikuwa wanapatikana kwa kazi.
Kiwango cha ukosefu wa ajira hutoa kipimo kwa nguvu kazi isiyotumika ya

nchi.

Kiwango cha Ukosefu wa Ajira kwa Eneo

Asilimia
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Taasisi za Kijamii na Fahirisi za Kijinsia

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Serikali ya Mapinduzi ya
Zanzibar zinaamini kwa dhati kwamba jinsia ni mwelekeo muhimu wa
maendeleo katika ngazi zote za jamii. Kwa sababu hii, Tanzania ilifanya utafiti
wa Taasisi za Kijamii na Fahirisi za Kijinsia (SIGI). Juhudi hizi zinaangazia
dhamira ya Tanzania ya kuchunguza na kuelewa mambo ambayo bado
yanazuia uwezeshaji wa wanawake na kukwamisha usawa wa kijinsia. Ripoti
ya SIGl ya Tanzania inatoa mtazamo wa kina wa jinsi mitazamo na mazoea
yanavyojenga pengo kati ya wanawake na wanaume katika suala la fursa na
matokeo, kwa kuzingatia hasa uwezeshaji wa wanawake kiuchumi, mienendo
ya ndani ya kaya na uhuru wa kimwili wa wanawake.

Utafiti huo wa SIGI nchini Tanzania ulifanywa na Kituo cha Maendeleo cha
OECD, kwa kushirikiana na UN Women Tanzania, Ofisi ya Taifa ya Takwimu
(NBS) na Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali (OCGS) ya Zanzibar, na kwa
ushirikiano wa karibu na Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na
Makundi Maalum ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Wizara ya Afya,
Ustawi wa Jamii, Wazee, Jinsia na Watoto ya Serikali ya Mapinduzi ya
Zanzibar.

SIGI Tanzania inalenga kuboresha haki na ustawi wa wanawake na
wasichana nchini Tanzania na kuendeleza usawa wa kijinsia kwa kutokomeza
ubaguzi katika taasisi za kijamii. Madhumuni ya SIGI Tanzania ni kujenga
ushahidi thabiti kuhusu usawa wa kijinsia unaozingatia kanuni na desturi za
kijamii na kusaidia washirika wa kitaifa katika kuimarisha uwezo wa kitaifa wa
takwimu na uchambuzi.



Kiashiria . . o Weight of sub-
{indicator) | Variable | Sub-variable Description variable
UBAGUZI NDANI YA FAMILIA
Mtazamo juu ya I A )
Ndoa za utotoni Mtazamo ndoa za utotoni kwa Asilimia va watu \{vanaodham umri wa ndoa za utotoni 100%
- kwa wasichana ni kabla ya miaka 18
wasichana
Asilimia ya watu wanaoamini kuwa wanawake pekee
ndio wenye wajibu wa baadhi ya kazi za nyumbani:
Mtazamo juu ya kupika, kusafisha nyumba, kufua, kusafisha bafu/choo, 100% (maswali
Majukumu ya kaya Mtazamo majukumu ya kazi za kuwatunza wazee, kuwatunza wagonjwa/walemavu, yote yamepewa
nyumbani kufanya marekebisho ya nyumba, kuhifadhi mazingira ya uzito sawa)
kaya, kununua mahitaji, kuchota maji, kukata kuni,
kuwahudumia Watoto.
m?aian;%;:nﬁzi Asilimia ya watu wanaokubaliana kuwa baba pekee 33% (elimu na
kuhus);ana na elimu ndiye anatakiwa kuwa na maamuzi kuhusu elimu na afya afya yamepewa
na afya ya mioto ya mtoto uzito sawa)
Kuf: i
! i%iﬂi;?w Miazamo Mtazamo juu ya - ) "
kufanya maamuzi Asilimia ya watu wanaokubaliana na wanaokubaliana
ny kabisa “mwanaume anatakiwa kuwa na maamuzi ya 67%
muhimu kwenye . : . h . \
kaya mwisho katika maamuzi muhimu katika kaya




Kiashiria . . o Weight of sub-
(indicator) Variable Sub-variable Description variable
Mtazamo kuhusu Asilimia ya watu wanaokubaliana au kukubaliana kabisa
Mahari Mtazamo mahari kuwa “mwanaume alipe mahari kumpata mke, inaanisha 100%
anamiliki”
Mtazamo kuhusu Asilimia ya watu wenye mtazamo kuwa, kwa mawazo
kurithi mali ya ardhi yao, mjane na mgane hawana haki sawa katika kurithi 25%
kwa wajane mali ya ardhi
Mtazamo kuhusu Asilimia ya watu wenye mtazamo kuwa, kwa mawazo
kurithi samani zisizo yao, mjane na mgane hawana haki sawa katika kurithi 25%
ardhi kwa wajane mali isiyo ya ardhi
Kurithi Mtazamo o e
Mtazamo wa kurithi Asilimia ya watu wenye mtazamo kuwa, kwa mawazo
mali ya ardhi kwa yao, mtoto wa kike na wakiume hawana haki sawa katika 25%
wasichana kurithi mali ya ardhi.
Mtazamo wa urithi
:’;m il‘INZISIZO « Asilimia ya idadi ya watu inayotangaza kwamba, kwa
Wasichana maoni yao, mtoto wa kike na wa kiume hawapaswi kuwa 25%

na fursa sawa za urithi wa mali zisizo za ardhi

Xi




Kiashiria . . o Weight of sub-
{indicator) | Variable | Sub-variable Description variable
MAAMUZI KINYUME NA MATAKWA YA KIBINADAMU (RETRICTED PHYSICAL INTEGRITY)
Asilimia ya watu wanaotangaza kwamba mume ana haki
P . ya kumpiga au kumpiga mke wake kwa angalau sababu
Ukatii dhidi ya Mtazamo Mta;gmo Juuya moja kati ya hizo Zzilizoorodheshwa: ikiwa ataunguza 100%
wanawake ukatili wa kijinsia . .
chakula, kama atatoka nje bila kuaga, kama
atawatelekeza watoto au akibishana naye.
Mtazamo kuhusu Asilimia ya watu wenye mtazamo kuwa ukeketaji ni suala
Ukeketaji Mtazamo kutokomeza ya watu weny ) 100%
. ambalo halitakiwi kuachwa
ukeketaji
Mtazamo kuhusu
Missing women Mtazamo upendeleo wa lfjadl UWIanq kati ya upendeleo wa idadi ya Watoto wakiume 100%
ya Watoto wa kike na | na wakike
kiume
Mtazamo juu ya haki
Maamuzi juu ya ya wanawake Asilimia ya watu wenye mtazamo kuwa wanawake
afya ya Uzazi Mtazamo kuamua kama hawana haki ya kuamua kuhusu matumizi ya njia za 50%

kutumia uzazi wa
mpango

uzazi wa mpango
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Kiashiria . . o Weight of sub-
(indicator) Variable Sub-variable Description variable
Asimilia ya watu wenye mtazamo kuwa kama sheria ya
Mtazamo kuhusu utoaji mimba itakuwepo, ni lazima izuiwe kwa sababu
sababu za kisheria zilizoorodheshwa k.v kulinda afya ya mwili wa mwanamke, 50%

za utoaji mimba

kutokana na kubakwa, kulawitiwa, kuharibika kwa mimba
iliyotungwa au kuzuia vifo kwa mwanamke.

KIZUIZI CHA UPATIKANAJI SAWA WA SEKTA ZA UZALISHAJI MALI NA FEDHA (RESTRICTED ACCESS TO PRODUCTIVE AND
FINANCIAL RESOURCES)

Upatikanaji wa

Mtazamo kuhusu
umiliki wa ardhi ya

Asilimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani

- Mtazamo " kabisa kuwa “wanawake na wanaume wanatakiwa 50%
ardhi ya kiimo kiimo kwa kupata fursa sawa katika umiliki wa ardhi ya kiimo
wanawake
m;frﬁanl:: k:husu Asilimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani
wanawakg Kumiliki kabisa kuwa “wanawake na wanaume wanatakiwa 50%
) kupata fursa sawa katika umiliki wa majengo
- majengo
Umiliki wa Mtazamo
majengo mfﬁ:;g k:husu Asilimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani
Y kabisa kuwa “wanawake na wanaume wanatakiwa o
mwanamke kufanya ! ) - 50%
. i kupata fursa sawa katika kufanya maamuzi ya umiliki wa
maamuzi ya kumiliki maiengo
majengo Jeng
Mtazamo kuhusu
Umiliki wa Mtazamo mwenzi/mpenzi wa Asilimia ya wanaume ambao hawakubali wenzi wao 25%
biashara kike kuwa mmiliki wa kuwa wamiliki wa biashara ?

biashara au meneja
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I(?;%si::tlzr) Variable Sub-variable Description Vw;:gglt:f Subs
Mtazamo kuhusu Asilimia ya idadi ya watu ambao hawakubaliani au
mwanamke hawakubaliani kabisa kwamba "inakubalika kabisa kwa 25%
kuanzisha biashara mwanamke yeyote katika familia yako kuanzisha
yake mwenyewe biashara peke yake"
Mtazamo kuhusu Asilimia ya idadi ya watu wanaokubali au kukubali kwa
Mwanamke kuwa dhati kwamba "wanaume hufanya usimamizi bora wa 25%
Meneja wa biashara biashara kuliko wanawake"
Mtazamo kuhusu
mamlaka ya Asilimia ya idadi ya watu ambao hawakubaliani au
maamuzi ya hawakubaliani kabisa kwamba "wanawake na wanaume 25%
wanawake kufanya wanapaswa kuwa na mamlaka sawa ya kufanya maamuzi
maamuzi juu ya juu ya biashara".
biashara
Mtazamo kuhusu
haki ya wanawake ya | Asilimia ya idadi ya watu ambao hawakubaliani au
kufungua akaunti hawakubaliani kabisa kwamba "wanaume na wanawake 259%
katika benki au wanapaswa kuwa na haki sawa ya kufungua akaunti ?
taasisi rasmi ya katika benki au taasisi ya kifedha".

Upatikanaji wa Miazamo kifedha

huduma za kifedha
Mtazamo juu ya haki Asilimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani
ya wanawake kupata kabisai kwamba "wanaume na wanawake wanapaswa 25%

mkopo katika taasisi
rasmi ya kifedha

kuwa na haki sawa ya kupata mkopo katika taasisi rasmi
za kifedha.
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Kiashiria . . o Weight of sub-
{indicator) Variable Sub-variable Description variable
m:ﬁlaan;g k:r:(t?:n a Asilimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani
Y ¥ kabisa kwamba "wanaume na wanawake wanapaswa o
maamuzi kwa . ’ 25%
wanawake kumiliki kuwa nquuwezo sawa wa kufanya maamuzi juu ya akaunti
akaunti ya benki ya benki
w;zaawn;?(gi:lfjas# a Asilimia ya idadi ya watu ambao hawakubaliani au
maamuzi va ku ayta hawakubaliani kabisa kwamba "wanaume na wanawake 25%
mikono ka);ika teF;asisi wanapaswa kuwa na uwezo sawa wa kufanya maamuzi ?
2 erha juu ya mkopo katika taasisi za kifedha"
Mtazamo kuhusu Asilimia ya idadi ya watu ambao hawakubaliani au
wanawake kufanya hawakubaliani kabisa kwamba "inakubalika kabisa kwa 75%
kazi Y mwanamke yeyote katika familia yao kuwa na kazi ya ?
kulipwa nje ya nyumba ikiwa anataka".
UE:&(T:?"V;& Mtazamo Asilimia ya idadi ya watu ambao hawakubaliani au
J hawakubaliani kabisa kwamba "wanaume na wanawake
Mtazamo kuelekea wanapaswa kupokea ujira sawa kwa kazi ya thamani
malipo ya ujira sawa". 25%
unaowiana
UHURU WA RAIA ULIOZUIWA
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I(?;%si::tlzr) Variable Sub-variable Description Vw;:gglt:f Subs
Asilimia ya idadi ya watu wanaotangaza kwamba mke au
Mtazamo juu ya haki | mpenzi anapaswa kuomba ruhusa kwa mumewe au
Uhuru wa M ya wanawake | mwenzi wake kwenda kwa angalau sehemu moja o
tazamo 0 ) B ) ] . 100%
kutembea kutembelea maeneo iliyochaguliwa, yaani, sokoni, ukumbi wa sinema,
ya umma mgahawa, baa, hospitalikituo, uwanja wa michezo,
kanisani/msikiti, mkutano wa jumuiya
’L\J/lvt/izzim\n?a Wjal;uawaﬁ Asilimia yaidadi ya watu wanaoku.bali au.kukubalian.a .kwa
kuwa viongozi wazuri dhati kwamba "wanaume huwa viongozi bora wa kisiasa 50%
- kuliko wanawake".
wa kisiasa
[\Jﬂvt/izzim\n?a wéil;wa)liz Asilimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani
: kabisa kuwa "mwanamke ana uwezo wa kutosha kuwa 17%
kuwa rais - wa rais wa Tanzania."
Tanzania ’
Uwezo wa kiasiasa Mtazamo Mtazamo juu ya | Asilimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani
uwezo wa wanawake | kabisa kuwa "mwanamke ana uwezo wa kutosha kuwa 17%
kuwa  wawakilishi | mwakilishi katika Bunge la Taifa au Baraza la Wawakilishi
katika Bunge (Zanzibar)"
Mtazamo juu ya
uwezo wa wanawake | Asilimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani
kuwa wawakilishi kabisa kuwa "mwanamke ana uwezo wa kutosha kuwa 17%

katika Mamlaka za
Serikali ya Mtaa

mwakilishi katika Mamlaka za Serikali za Mitaa"
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Kiashiria . . o Weight of sub-
(indicator) Variable Sub-variable Description variable
Mtazamo juu ya | Asilimiayaidadiya watu wanaokubali au kukubaliana kwa
uwezo wa wanawake | dhati kwamba "wanaume hufanya maamuzi bora kuliko 33%
kuwa waamuzi/majaji | wanawake"
Mtazamo juu vya | Asilimia ya idadi ya watu ambao hawakubaliani au
upatikanaji wa haki | hawakubaliani kabisa kwamba "wanawake na wanaume 179%
za kisheria kwa | wanapaswa kuwa na fursa sawa ya kufikia mahakama za ?
wanawake sheria".
Upatikanaiji wa
haki Wiazamo Mtazamo  kuhusu Asilimi hawakubaliani au hawakubaliani
wanawake silimia ya watu ambao hawakubaliani au hawakubaliani
kuwasilisha kabisa kwamba "wanawake na wanaume wanapaswa 179%
’ kuwa na fursa sawa ya kuwasilisha malalamiko katika ?
malalamiko ya ’ ciw
o kituo cha polisi.
kisheria
’L\Jﬂvt/aezzinwajwaﬁwake Asilimia ya idadi ya watu wanaotangaza kwamba mke au
mpenzi anapaswa kumwomba mumewe au mpenzi wake 33%

kwenda mahakamani
au polisi

ruhusa ya kwenda kwa polisi au mahakama.
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1.0 Utangulizi

Tanganyika ilipata uhuru tarehe 9 Disemba mwaka 1961 na kuwa Jamhuri
mwaka 1962. Zanzibar ilipata uhuru tarehe 10 Disemba mwaka 1963 na kuwa
Jamhuri ya Watu wa Zanzibar baada ya mapinduzi ya tarehe 12 Januari
mwaka 1964. Nchi hizi mbili ziliungana na kuunda Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania tarehe 26 Aprili 1964.

Uchaguzi uliyofanyika mwaka 2020 mwezi oktoba uliweza kumuingiza Mh.
Dk. John Pombe Joseph Magufuli wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) kama
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kipindi cha pili cha miaka
mitano. Kufuatia kifo cha Rais Mh. Dk. John Pombe Joseph Magufuli
kilichotokea Machi 2021, Mh. Samia Suluhu Hassan aliteuliwa kwa mujibu wa
katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuwa Rais wa awamu ya sita

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Miji Mkuu wa Tanzania ni Dodoma wakati Dar es Salaam ni mji wa kibiashara.
Sarafu rasmi ni shilingi ya Tanzania na lugha rasmi ya taifa ni Kiswahili pia

lugha ya kingereza inatumika katika mawasiliano.



2.0 Jiografia

Mahali ilipo, Mipaka na Eneo
0 0

Tanzania inapatikana Afrika Mashariki kati ya Longitudo 29* na 41~ mashariki, na

latitudo 10 na 120 kusini:
Ncha ya Juu Kaskazini Mutukula 1901's na 31925 E,
Ncha ya chini kusini zaidi ~ Mtalika 11932's na 37005,
Ncha ya Pembeni Kigoma 525 na 29938 E
Magharibi
Ncha ya Pembeni Msimbati 10921's na 40° 26 E.
Mashariki

Tanzania Bara inapakana na nchi zifuatazo/Bahari:

Kaskazini: Kenya na Uganda;

Magaharibi: Rwanda, Burundi na Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo;

Kusini Magharibi: Zambia na Malawi;

Kusini: Msumbiji; na

Mashariki: Bahari ya Hindi.

Tanzania Zanzibar vipo umbali wa kilomita zipatazo 30 kutoka Tanzania Bara katika
Bahari ya Hindi.

Eneo la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 2021

Mahali (“000” Km za Mraba.)
Tanzania (jumla ya eneo) 945.5
Eneo la maji 61.5
Eneo la ardhi 884.0
Tanzania Bara 881.3
Tanzania Zanzibar 2.7




Visiwa Vikuu Tanzania Bara (km za mraba).

Ukerewe ...647.0
Mafia ...518.0
Visiwa Vikuu Tanzania Zanzibar (Km za Mraba).
UNGUJB. et 1,666.0
Pemba ...988.0
Eneo la Maji

Tanzania Bara (“000” Km za mraba.)

Maziwa Makuu:

Victoria 34.9
Tanganyika 134
Nyasa 5.6
Rukwa 28
Eyasi 1.0
Maeneo mengine ya maji (mabwawa, mito) 3.8
Jumla 61.5




Vilele vya Milima,Mapori ya Akiba na Hifadhi za Taifa

Baadhi ya Vilele vya Milima kimkoa na Urefu (mita), Tanzania, 2021

Na. Jina Mkoa Mita juu ya Usawa wa Bahari
1 Kilimanjaro Kilimanjaro 5,895
2 Meru Arusha 4,566
3 Klute Kilimanjaro 3,952
4 Lool Malasin Kilimanjaro 3,648
5 Shira Kilimanjaro 3,626
6 Oldeani Manyara/Arusha 3,188
7 Hanang Manyara 3,103
8 Jaeger Arusha 3,050
9 Monduli Arusha 3,000
10 Mtorwi Iringa 2,961
11 Rungwe Mbeya 2,960
12 Chaluhangi Mbeya 2,933
13 Kitumbeine Arusha 2,858
14 Mbeya Mbeya 2,826
15 Salala Iringa 2,688
16 Uluguru Morogoro 2,648
17 Kimhondu Morogoro 2,646
18  Longido Arusha 2,629
19 Ngozi Mbeya 2,620
20 Rubeho Morogogo 2,576
21 Luhombero Iringa 2,576
22 Olosha Arusha 2,526
23 Likongowele Lindi 2,524
24 Livingstone Mbeya/Njombe 2,521
25 Shengena Kilimanjaro 2,462

Chanzo: Wizara ya Maliasili na Utalii



Hifadhi za Taifa kwa ukubwa kiwilaya na Mikoa katika Mabano, Tanzania 2021

Na.  Hifadhi ya Taifa Wilaya (s) Eneo (Km2)
1. Ruaha Iringa Vijijini (Iringa); Mbarali na Chunya (Mbeya); Chamwino (Dodoma) 20,300
2 Serengeti :\:Ae:rt:);nsglia;:)izgg(rgi?;\i?/uus)t;lgl)lagu (Mwanza); Bunda, Serengeti na Tarime 14763
3. Katavi Mpanda (Katavi) 4,471
4. Mkomazi Same and Mwanga (Kilimanjaro); Lushoto, Korogwe na Mkinga (Tanga) 3,245
5. Mikumi Kilosa, Morogoro na Mvomero (Morogoro) 3,245
6. Tarangire (Bsgjéia]};it;g;nnr; Simanjiro (Manyara); Monduli (Arusha); Kondoa 2,600
7. Udzungwa Kilombero na Kilosa (Morogoro Region); Kilolo (Iringa) 1,990
8. Kilimanjaro Siha, Hai na Moshi Rural (Kilimanjaro); Longido (Arusha) 1,668
9. Mahale Mts Kigoma Rural (Kigoma), Mpanda (Katavi) 1,613
10.  Saadani Bagamoyo (); Pangani na Handeni (Tanga) 1,100
11.  Lake Manyara Babati and Mbulu (Manyara); Karatu na Monduli (Arusha) 649
12. Arusha Arumeru (Arusha) 552
13.  Kitulo Makete (Njombe), Mbeya Rural na Rungwe (Mbeya) 465
14, Rubondo Muleba (Kagera); Sengerema (Mwanza); Geita na Chato (Geita) 457




Na.  Hifadhi ya Taifa Wilaya (s) Eneo (Km2)

15.  Gombe Stream Kasulu na Kigoma Urban (Kigoma) 7
16.  Saa Nane Island Nyamagana District (Mwanza) 2.18
17.  Burigi-Chato Biharamulo, Muleba, Ngara, Karagwe (Kagera) na Chato (Geita) 4,707
18.  Nyerere Lindi, Morogoro, Coastal 30,893
19.  Ibanda -Kyerwa Ibanda -kyerwa (Kagera) 298.6
20.  Kigosi Kigoma, Tabora and Geita 7,460
21. Ugalla River Urambo & Kalua (Tabora) 3,865
22. Rumanyika-Karagwe  Kyerwa (Kagera) 247

Jumla ya Eneo 104,661.48

Chanzo: Wizara Maliasili na Utalii



Mapori ya Akiba, Tanzania, 2021

Na. Jina la Pori la Akiba Mahali lilipo Ukubwa (Km2)
1 Selous Pwani na Lindi 18,020.00
2 Rungwa Singida na Mbeya 9,000.00
3 Moyowosi Kigoma 6,000.00
4 Uwanda Rukwa 5,000.00
5 Kizigo Singida 4,000.00
6 Rukwa Katavi 4,000.00
7 Lukwati Songwe 3,146.00
8 lkorongo Mara 3,000.00
9 Piti Songwe 2,972.93
10 Lwafi Rukwa 2,228.00
1" Maswa Simiyu 2,200.00
12 Grumeti Mara 2,000.00
13 Muhesi Singida 2,000.00
14 Mpanga - Kipengele Njombe na Mbeya 1,574.25
15 Swagaswaga Dodoma na Singida 871
16 Mkungunero Dodoma na Manyara 7439
17 Liparamba Ruvuma 570
18 Lukwika-Lumesule Mtwara 444
19 Kijereshi Simiyu 82
20 Msanjesi Mtwara 210
21 Pande Dar es Salaam 12
22 Ugalla Tabora na Katavi 7577.36
23 LuganzoTongwe Tabora, Katavi na Kigoma 5746.16
24 Igombe Tabora 1367.16
25 Inyonga Katavi 6569.93
26 Wembere Tabora 5385.81
27 Wami Mbiki Morogoro na Pwani 2466.58

Jumla 97,187.08

Chanzo: Wizara ya Maliasili na Utalii



Takwimu za Hali ya Hewa

Kiwango cha Mvua (mm) vilivyopimwa katika Baadhi ya Maeneo Tanzania kwa Mwaka, 2021

Kituo Jan Feb Mac Apr Mei Jun Jul Ago Sep Okt Nov Des Mwaka
Dodoma 205.3 178.1 171.9 19.9 0.0 0.0 0.0 0.0 0.0 10.5 0.0 12.4 598.1
Arusha 51.0 140.0 18.9 259.2 50.7 8.2 0.5 0.2 0.0 75 6.9 1774 720.5
Kilimanjaro 36.2 77.9 60.0 140.4 441 0.0 0.2 0.2 0.0 45 10.9 19.9 394.3
Tanga 125.5 11.0 479 1793 171 55.6 29.0 455 63.7 30.2 55.4 204.3 964.5
Mororgoro 193.0 204.7 70.6 203.3 333 6.3 27 0.0 17.7 0.0 0.2 43.8 775.6
Kibaha 81.1 83.3 111 172.7 62.1 74 6.7 2.8 53 8.0 415 138.7 720.7
Dar es salaam 80.4 28.7 64.5 180.8 85.8 6.7 53 10.7 28 15.1 149.6 340.9 971.3
Kilwa masoko 177.7 87.2 93.6 306.6 16.5 34 03 0.1 15.5 37.7 17.8 138.5 894.9
Mtwara 548.7 2925 175.6 181.5 99.9 13.8 5.6 0.0 8.7 131 3.8 92.7 1435.9
Songea 357.7 163.4 223.8 75.4 27 0.0 1.6 0.0 0.0 0.0 11.5 65.4 901.5
Bukoba 294.9 1231 263.2 4743 303 102.5 354 12.7 1286 7.8 163.2 2725 2245.2
Musoma 63.1 52.6 96.3 2172 160.4 75 16.8 15 9.8 515 176.0 78.0 1000.7
Mwanza 131.0 129.2 211.6 2234 127.5 0.0 0.0 8.0 55.2 113.9 89.6 1373 1226.7
Shinyanga 107.9 150.8 157.4 1415 30.8 0.0 0.0 0.0 0.0 345 0.0 93.1 716.0
Kigoma 281.0 122.5 122.5 154.8 29.3 0.0 0.0 27 10.3 59.7 94.2 226.2 1103.2
Singida 93.4 228.7 113.0 8.6 82.8 0.0 0.0 0.0 0.0 6.6 213 69.2 623.6
Tabora 84.4 169.6 69.9 82.7 42.5 0.0 0.0 0.0 15 16.2 781 105.0 649.9
Sumbawanga 180.6 110.2 109.7 95.6 16 0.0 0.0 0.0 09 10.8 27.8 26.7 563.9
Iringa met 162.7 119.3 703 26.9 0.0 0.0 0.1 0.0 0.0 49.4 0.0 13.2 441.9
Same 48.7 60.4 28.1 1471 16.6 0.3 14 18.7 0.7 12.7 233 60.6 418.6
Karume(pemba) 97.5 30.7 101.5 404.6 185.2 80.0 205 19.6 251 216 0.8 102.8 988.4
Mpanda tma 177.4 70.3 206.7 183.0 1.3 0.0 0.0 0.0 1.8 45.9 48.9 264.8 1010.1
llonga 115.2 131.5 148.1 177 11.6 20.7 20.7 66.1 10.2 52 73 1226 776.9
Zanzibar 28.3 371 34.9 286.3 107.6 20.6 206 16.2 114 17.9 36.6 289.7 907.2
Mahenge 351.6 159.5 286.3 336.3 43.1 52 12.2 1.3 25 26 16.1 52.8 1279.5
Engarerongai 95.2 109.8 10.5 186.2 0.0 0.0 0.0 0.0 0.0 - - - -

Chanzo: Mamlaka ya Hali ya HewaTanzania



Kiwango vya Mvua (mm) kwa Baadhi ya Maeneo Tanzania, 2017 - 2021

Kituo 2017 2018 2019 2020 2021 Wastani
Bukoba 2676.2 1706.9 2701.8 2054 22452 2276.8
Mahenge 2038.8 1728.0 2205.9 2320.0 1279.5 19144
Mtwara 1369.4 1180.7 1084.4 1168.8 1435.9 12478
Tanga 1639.3 1333.9 1644.9 1165.1 964.5 1349.5
Songea 12261 1039.0 1234.7 1564.4 901.5 11931
Dar es Salaam 1248.6 1208.4 1666.7 1826.8 9713 1384.4
Mwanza 872.2 1153.0 1154.0 1148.2 1226.7 1110.8
Musoma 622.5 1031.0 1239.6 1236.5 1000.7 1026.1
llonga 1018.5 9111 1424.2 1303.0 776.9 1086.7
Tabora 885.3 1112.9 966.5 1360.6 649.9 995.0
Kigoma 869.2 985.1 758.2 955.1 1103.2 934.2
Mbeya 1043.6 911.9 3974 1229.8 - -
Mpanda 1016.3 1091.2 1363.3 1492.5 1010.1 1194.7
Arusha 809.7 1197.9 1236.5 1160.7 7205 1025.1
Sumbawanga 679.3 768.4 899.5 1110.8 563.9 804.4
Singida 628.7 7634 839.9 1041.3 623.6 7794
Iringa 622.1 509.3 7256 1201.6 441.9 700.1
Dodoma 428.0 679.3 7705 1116.6 598.1 718.5
Same 578.7 626.1 969.7 469.1 418.6 6124
Kilimanjaro 4423 861.8 626.2 807.7 394.3 626.5

Chanzo: Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
“* —Taarifa haikupatikana



Wastani wa Kiwango cha Juu cha Joto (°C) kwa Baadhi ya Maeneo Tanzania, 2017 - 2021

Kituo 2017 2018 2019 2020 2021 Wastani
Bukoba 26.8 26.4 26.9 26.8 26.5 26.7
Mwanza 285 284 292 279 29.0 28.6
Musoma - - 29.0 29.0 29.2 291
Kigoma 29.7 294 298 29.1 29.8 296
Sumbawanga 253 248 252 26.7 259 256
Tabora 30.3 284 304 29.6 30.1 298
Singida 28.1 26.0 27.1 26.8 27.3 271
Dodoma 29.8 28.7 295 289 29.1 29.2
Iringa 26.9 26.4 2712 26.8 27.2 26.9
Same 29.2 29.2 296 29.3 30.0 295
Arusha 26.8 254 26.3 258 26.0 26.1
Kilimanjaro 304 294 304 29.6 30.2 30.0
Tanga 312 30.8 31.6 315 312 313
Dar es Salaam 315 315 292 315 - 309
Mtwara 3141 3141 312 310 309 3141
Songea 26.3 - 215 21.7 282 274
Mahenge 254 249 249 - -

Mbeya 24.7 24.8 26.1 25.0 25.2

Chanzo: Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
- ~Taarifa haikupatikana
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Wastani wa Kiwango cha Juu cha Joto (°C) kwa Baadhi ya Maeneo, Tanzania, 2021

Kituo Jan Feb Mac Apr Mei Jun Jul Ago Sep Okt Nov Des Mwaka
Dodoma 284 289 292 286 285 26.7 259 279 289 3141 328 317 29.1
Arusha 279 271 29.1 255 23 2241 22 243 255 276 30.2 274 26.0
Kia 324 315 337 295 26.6 259 259 282 294 3241 346 325 30.2
Tanga 316 326 336 31.6 30.7 29.6 29.7 291 297 313 33 322 31.2
Morogoro 30.6 30.6 31.3 29 281 274 217 284 294 315 31.8 3241 29.8
Kibaha 317 323 331 304 30.3 299 30.2 30.5 31.6 326 34 318 315
Kilwa masoko 323 326 323 30.6 30.7 294 29.1 292 295 30.2 314 32 308
Mtwara 30.8 313 323 304 30.1 293 292 30.3 309 315 323 322 309
Songea 295 291 283 26.2 257 249 249 264 284 30.3 328 322 282
Bukoba 259 26.2 272 263 264 26.3 26.3 2741 264 272 259 27 265
Musoma 217 284 304 287 28 295 296 294 291 30.1 298 298 292
Mwanza 26.9 278 296 28 291 296 296 295 291 294 29.7 298 29.0
Shinyanga 28.1 286 30.6 291 292 294 293 30.7 324 337 331 316 305
Kigoma 281 28.7 30 29 29 30.1 30.3 319 324 314 29.2 217 29.8
Singida 26.1 26.8 274 263 259 255 248 26.6 28 30.1 30.3 292 27.3
Tabora 217 28.1 296 288 28.7 29.1 29 30.8 322 333 323 311 30.1
Sumbawanga 232 248 256 252 263 255 252 265 27 275 273 264 259
Iringa met 259 258 26.9 257 26.8 253 244 26.1 274 292 328 298 272
Same 31 313 337 30.1 269 264 264 279 288 313 336 324 30.0
Karume(pemba) 304 309 316 29.7 29.2 283 217 279 285 29.6 31.1 312 297
Mpanda 278 286 295 2838 293 295 295 31.6 33 33 318 30.1 30.2
llonga 312 305 31.8 30.3 288 284 282 29.2 291 324 35 339 30.7
Zanzibar 323 325 332 30.6 30.5 295 29.7 29.7 30.5 31.6 32.8 314 31.2

Chanzo: Mamlaka ya Hali ya HewaTanzania

1



Wastani wa Kiwango cha Chini cha Joto (°C) kwa Baadhi ya Maeneo hapa Nchini, 2017 - 2021

Kituoni 2017 2018 2019 2020 2021 Wastani
Bukoba 18.5 18.6 18.7 19.0 26.5 20.3
Mwanza 19.1 18.6 18.7 18.6 29.0 208
Musoma 19.9 191 19.8 194 29.2 215
Kigoma 19.6 19.1 19.6 19.6 29.8 21.5
Tabora 176 174 174 17.3 301 20.0
Singida 16.3 16.2 16.7 175 273 18.8
Dodoma 18.2 17.7 18.3 18.0 29.1 203
Iringa 15.8 15.6 16.2 15.7 27.2 18.1
Same 18.3 18.6 19.2 19.0 29.8 21.0
Arusha 15.3 15.5 15.8 15.8 26.0 17.7
Kilimanjaro 18.0 17.9 20.2 18.6 30.2 21.0
Tanga 234 231 251 - 31.2 25.7
Dar es Salaam 23.3 224 23.3 23.0 - 23.0
Mtwara 216 215 220 221 30.5 235
Songea 15.2 14.9 16.9 17.2 28.2 18.5
Mahenge 17.7 17.3 17.8 18.2 - 17.8
Mbeya 11.0 1.5 11.3 114 - 11.3

Chanzo: Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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Wastani wa Kiwango cha Chini cha Joto (°C) kwa Baadhi ya Maeneo Tanzania, 2021

Kituoni Jan Feb Mac Apr Mei Jun Jul Ago Sep Okt Nov Des  Mwaka
Dodoma 19.2 19.3 19 18.9 17.3 15.6 14.8 16.1 16.9 18.1 19.6 20 17.9
Arusha 15 15.9 15.7 17 16 13.9 14.3 13.9 14.6 14.8 15.8 17.2 15.3
Kia 18.8 19 19.7 2041 18.7 16.4 15.8 15.5 17.2 17.6 197 203 18.2
Tanga - - 245 244 231 219 214 214 221 232 241 243 23.0
Morogoro 218 217 215 214 184 16.9 16.6 17.2 184 19 199 218 196
Kibaha 236 232 233 226 212 201 20.1 199 209 218 232 236 22.0
Kilwa masoko 249 249 243 234 218 207 212 216 228 242 258 26 235
Mtwara 24 237 235 229 211 19.5 19.7 194 204 214 23 237 21.9
Songea 19.2 194 18.7 17.9 13.6 13 12.5 13.9 16.1 18.1 20.1 20 16.9
Bukoba 18.2 19 18.3 184 19.1 18.2 18.3 17.9 17.8 18.8 18.2 194 18.5
Musoma 19.3 198 205 19.3 19.3 18.6 17.9 18.3 20 205 19.4 19.9 194
Shinyanga 18.9 18.9 18.2 18.6 17.8 16.2 15.9 17 19.1 203 19.7 20 184
Kigoma 20.1 20.3 20 19.8 19.2 17.2 16.4 185 195 209 198 203 19.3
Singida 16.7 16.5 16.6 15.4 14.7 135 136 14.6 15.6 171 18 18.2 15.9
Tabora met 18.3 18.6 17.7 175 16 138 12.9 15.9 175 178 16.9 16.9 16.7
Sumbawanga 14.7 14.6 14.8 14.9 11.8 104 8.8 115 136 15.1 155 16.4 135
Iringa met 17 16.6 16.1 16.5 14.5 129 13 135 145 154 236 174 15.9
Same 202 203 207 19.9 184 16.9 16.3 16.3 174 183 202 205 18.8
Karume(pemba) 244 245 242 248 246 236 238 223 237 235 242 247 24.0
Mpanda 19.2 194 18.9 19.3 16.7 13.8 13.8 15 176 203 20 203 17.9
Zanzibar 253 253 255 25 246 231 234 223 23 233 247 251 242
Mahenge 19.5 19.8 18.9 18.2 17.3 15.9 15.2 15.5 16.1 17.2 184 19.1 17.6

Chanzo: Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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3.0 Siasa

Idadi ya Majimbo Kimkoa, Tanzania, Disemba 2021
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Vyama vyenye Usaijili wa Kudumu katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Disemba 2021

K3
© ® N> o s wn

N o ok e 2o

18.
19.

Jina la Chama

Chama cha Mapinduzi

Civil United Front (Chama cha Wananchi)
Chama cha Demokrasia na Maendeleo
Union for Multiparty Democracy

National Convention for Construction and Reform

National League for Democracy
United People’s Democratic Party
National Reconstruction Alliance
Tanzania Democratic Alliance
Tanzania Labour Party

United Democratic Party
Demokrasia Makini

Democratic Party

Sauti ya Umma

Alliance for Tanzania Farmers Party
Chama cha Kijamii

Alliance for Democratic Change
Chama cha Ukombozi wa Umma
Alliance for Change and Transparency

Jina kwa Kifupi
CCM

CUF

CHADEMA

UMD
NCCR-MAGEUZI
NLD

UPDP

NRA
ADA-TADEA
TLP

UbDP

MAKINI

DP

SAU

AFP

CCK

ADC

CHAUMA
ACT-WAZALENDO

Mwaka Kilipoanzishwa
01 Julai, 1992 (Kilianzishwa 1977)

21 Januari, 1993
21 Januari, 1993
21 Januari, 1993
21Januari, 1993
21 Januari, 1993
04 Februari, 1993
08 Februari, 1993
05 Aprili, 1993

24 Novemba, 1993
24 Machi, 1994

15 Novemba, 2001
07 Juni, 2002

17 Februari, 2005
03 Novemba, 2009
27 Januari, 2012
28 Agosti, 2012

04 Juni, 2013

05 Mei, 2014

Chanzo: Ofisi ya Msajili Mkuu wa Vyama vya Siasa



Matokeo ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2020

Uchaguzi wa Rais: Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Oktoba, 2020

Asilimia kwa Kura

Na. Jina la Mgombea Jina la Chama cha Siasa Idadi ya Kura Alizopata Halali Zilizopigwa
1 Dkt. John Pombe Joseph Magufuli CCM 12,516,252 84.40
2 Mahona Leopold Lucas NRA 80,787 0.54
3 Shibuda John Paul ADA TADEA 33,086 0.22
4 Muttamwega Bhatt Mgaywa SAU 14,922 0.10
5 Cecilia Augustino Mmanga DEMOKRASIA MAKINI 14,556 0.10
6 Maganja Yeremia Kulwa NCCR MAGEUZI 19,969 0.13
7 Lipumba Ibrahim Haruna CUF 72,885 0.49
8 Philipo John Fumbo DP 8,283 0.06
9 Membe Bernard Kamillius ACT-WAZALENDO 81,129 0.55
10 Queen Cuthbert Sendiga ADC 7,627 0.05
11 Twalid Ibrahim Kadege UPDP 6,194 0.04
12 Rungwe Hashim Spunda CHAUMA 32,878 0.22
13 Mazrui Khalfani Mohamed UMD 3,721 0.03
14 Seif Maalim Seif AFP 4,635 0.03
15 Lissu Tundu Antiphas Mughwai CHADEMA 1,933,271 13.04
Jumla 14,830,195 100.00

Chanzo: Tume ya Taifa ya Uchaguzi Tanzania (NEC)
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Uchaguzi wa Rais: Tanzania Zanzibar, Oktoba, 2020

Na. Jina la Mgombea Jina la Chama Idadﬂ:oll(,l;:: Asnhmn;illgl:pli;lx:
1 Dkt. Hussein Ali Mwinyi CCM 380,402 76.27
2 Seif Sharif Hamad ACT- WAZALENDO 99,103 19.87
3 Said Soud Said AFP 285 0.06
4 Juma Ally Khatib ADA TADEA 392 0.08
5 Hamad Rashid Mohammed ADC 996 0.20
6 Othman Rashid Khamis CCK 2,235 045
7 Said Issa Mohammed CHADEMA 1,702 0.34
8 Ally Omar Juma CHAUMMA 249 0.05
9 Mussa Haji Kombo CUF 1,428 0.29
10 Shafi Hassan Suleim DP 106 0.02
1 Amour Hassan Amour DEMOKRASIA MAKINI 133 0.03
12 Mfaume Khamis Hassan NLD 122 0.02
13 Khamis Fakhi Mgau NRA 160 0.03
14 Issa Mohamed Zonga SAU 102 0.02
15 Mwalimu Hussein Juma TLP 142 0.03
16 Mohamed Omar Suleiman UMD 104 0.02
17 Hamad Mohamed Ibrahim UPDP 181 0.04

Jumla 498,786 100.00

Chanzo: Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC)
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Wabunge (Idadi) wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa Chama/ Madaraka na Jinsi, 2021

Wanao ingia

CCM CHADEMA CUF ACT-WAZALENDO | kwa Wadhifa
Aina ya Uanachama wao Jumla

Me Ke Me Ke Me Ke Me Ke Me Ke
Kuchaguliwa 234 22 - 1 1 2 4 - - - 264
Viti Maalumu - 94 - 19 - - - - - - 113
Kuteuliwa na Rais 5 4 - - - - - - - - 9
Kuteuliwa na Baraza la 3 2 : ; ; ; ; ; ; ) 5

Wawakilishi - Zanzibar

Mwanasheria Mkuu - - - - - - - - 1 - 1
Jumla 242 122 - 20 1 2 4 - 1 - 392

Chanzo: Ofisi ya Bunge la Tanzania
Muhimu:

- Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri wa Muungano wa Tanzania, Rais ana mamlaka ya kuteua nafasi 10 za wabunge. Mpaka sasa
nafasi moja iko wazi ambapo Jumla bunge litakuwa na idadi ya wabunge 393.
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Wajumbe wa Baraza la Wawakilishi (idadi) kwa Chama/Madaraka na Jinsi, Zanzibar, Disemba 2021

Wanao ingia kwa
Ainaya U " CCM ACT-WAZALENDO TADEA Wa dhifgwao Qi
Me Ke Me Ke Me Ke Me Ke
Kuchaguliwa 38 8 4 - - - - - 50
Viti Maalumu - 18 - - - - - - 18
Kuteuliwa na Rais 1 3 2 - 1 - - - 7
Mwanasheria Mkuu - - - - - - 1 - 1
Spika - - - - - - 1 - 1
Jumla 39 29 6 - 1 - 2 - 77

Chanzo: Ofisi ya Bunge la Tanzania

Muhimu: - Kwa mujibu wa kanuni za Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC), idadi ya nafasi za viti maalumu ni 20, lakini hadi kufikia
Disemba 2021, nafasi za viti maalum zilikuwa 18.

- Kwa mujibu wa katiba ya Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Rais ana mamlaka ya kuteua wawakilishi 10, mpaka kufikia Disemba
2021, wawakilishi 7 walikuwa wamechaguliwa. Nafasi tatu (3) zipo wazi ambapo jumla kutakuwa na wawakilishi 82.

Idadi ya Madiwani kwa Namna Walivyochaguliwa/Kuteuliwa, Tanzania Zanzibar, Disemba 2021
Namna ya kuchaguliwalkuteuliwa Me Ke Jumla
Kuchaguguliwa 84 26 110
Kuteuliwa na Waziri 30 26 56
Viti Maalum 0 45 45
Jumla 114 97 21

Chanzo: Wizara ya Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Idara Maalumu
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4.0 Takwimu za Idadi ya Watu

Idadi ya watu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imeongezeka zaidi ya
mara nne kutoka milioni 12.3 kwa mwaka 1967 hadi milioni 57.7 kwa mwaka
2021. Kutokana na Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2012, kwa wastani
kila mwaka idadi ya watu nchini inaongezeka kwa asilimia 3.1.

Mwelekeo wa Ongezeko la Idadi ya Watu Tanzania (Milioni), 1967 - 2021

57.7

/

44.9

34.4/

/

23.1
—
175
123

1967 1978 1988 2002 2012 2021
Mwaka

Maoteo ya ongezeko la idadi ya watu yametokana na Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka
2012

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu; Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 1967, 1978, 1988,
2002 and 2012

jo ==l ==Nlle ==Rll*
-

{14
(ARNEANL]

1967 2002 2021
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Mgawanyo wa Idadi ya Watu na Wastani wa Ongezeko la Watu kwa Mwaka na
Mkoa, Tanzania

Idadi ya Watu

Asilimia ya
Mkoa Sensaya Sensaya Maoteo kwa ongezeko la
mwaka 2002  mwaka2012  mwaka2021*  watu (maoteo)

Tanzania 34,443,603 44,928,923 59,441,988 31
Tanzania Bara 33,461,849 43,625,354 57,724,380 31
Dodoma 1,692,025 2,083,588 2,729,668 341
Arusha 1,288,088 1,694,310 2,156,511 25
Kilimanjaro 1,376,702 1,640,087 1,996,952 23
Tanga 1,636,280 2,045,205 2,509,439 25
Morogoro 1,753,362 2,218,492 2,799,260 25
Pwani 885,017 1,098,668 1,357,271 24
Dar es Salaam 2,487,288 4,364,541 5,526,638 23
Lindi 787,624 864,652 1,047,783 241
Mtwara 1,124,481 1,270,854 1,507,426 19
Ruvuma 1,113,715 1,376,891 1,695,057 24
Iringa 840,404 941,238 1,177,327 24
Mbeya 1,339,848 1,708,548 2,274,236 32
Singida 1,086,748 1,370,637 1,754,370 29
Tabora 1,710,465 2,291,623 3,191,194 36
Rukwa 729,060 1,004,539 1,310,007 31
Kigoma 1,674,047 2,127,930 2,898,568 35
Shinyanga 1,249,226 1,534,808 2,054,229 3.0
Kagera 1,791,451 2,458,023 3,353,241 35
Mwanza 2,058,866 2,772,509 3,983,793 4.1
Mara 1,363,397 1,743,830 2,490,155 4.1
Manyara 1,037,605 1,425,131 1,937,450 34
Njombe 648,464 702,097 854,932 21
Katavi 408,609 564,604 842,200 45
Simiyu 1,317,879 1,584,157 2,418,495 5.0
Geita 1,337,718 1,739,530 2,539,114 43
Songwe 723,480 998,862 1,319,064 31
Tanzania Zanzibar 981,754 1,303,569 1,717,608 2.7
Kaskazini Unguja 136,639 187,455 237505 22
Kusini Unguja 94,244 115,588 140821 1.6
Mijini Magharibi 390,074 593,678 750,033 22
Kaskazini Pemba 185,326 211,732 306,173 40
Kusini Pemba 175471 195,116 283,076 39

* Maoteo ya ongezeko la idadi ya watu yametokana na Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2012
Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu; Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2002 na 2012
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Asilimia ya Ongezeko la Watu (maoteo), Tanzania, 2021

ZANZIBAR

Snat yaking
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Piramidi ya Idadi ya Watu

Asilimia ya Mgawanyo wa Watu kwa Umri na Jinsi, Tanzania, Sensa ya Watu na
Makazi ya Mwaka 2012
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Viashiria Muhimu vya Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2002 na 2012, Tanzania

o 2002 2012

Kiashiria Tanzania Bara  Zanzibar  Tanzania Bara  Zanzibar
Jumla ya Idadi ya watu (milioni) 344 33.5 1.0 449 436 13
Asilimia ya watoto chini ya miaka 15 (miaka 0 na 14) 442 442 443 439 439 425
Uwiano wa Kijinsia (wanaume kwa kila wanawake 100) 96.0 96.0 96.0 95.0 95.0 94.0
Wastani wa Miaka ya kuishi (Jumla) 51.0 51.0 57.0 61.8 61.7 65.2

Wastani wa Miaka ya kuishi (Mwanaume) 47.0 47.0 46.0 59.8 59.7 63.3

Wastani wa Miaka ya kuishi (Mwanamke) 50.0 50.0 49.0 63.8 63.7 67.1
Asilimia ya Kaya zisizokuwa na Choo 9.2 8.6 344 78 75 193
Kiwango cha Ukuaji wa kila Mwaka 29 29 31 2.7 2.7 28
Kiwango cha Elimu 71.0 70.0 73.0 71.8 7.5 80.0
Asilimia ya Mayatima 1.1 11 04 77 77 58
Asilimia ya Vifaa vya kusakafia (matope) 73.0 74.0 46.0 60.0 60.9 28.6
Asilimia ya Watu wenye Ulemavu 20 20 14 93 93 73
Asilimia ya Watoto chini ya Miaka 5 (miaka 0 hadi 4) 16.4 16.5 15.7 15.2 15.2 133
Asilimia ya Vijana wenye Umri wa 15 hadi 24 19.6 19.6 20.0 19.1 19.0 20.3
Asilimia ya Vijana wenye Umri wa 15 hadi 35 35.6 35.6 36.2 35.1 34.9 422
Asilimia ya Watu wenye Umri wa kufanya kazi (miaka 15-64) 51.9 51.8 52.7 52.2 52.0 59.0
Asilimia ya Watu wenye Umri wa Miaka 60 na Zaidi 57 57 46 55 55 43
Asilimia ya Watu wenye Umri wa Miaka 65 na Zaidi 39 39 3.0 38 38 29
Asilimia ya Idadi ya Watu wa Mjini 231 226 39.6 29.6 291 46.3
Asilimia ya Idadi ya Watu wa Vijijini 76.9 774 60.4 704 70.9 53.7

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu: Sensa ya watu na Makazi ya mwaka 2002 na 2012
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Viashiria vya Kidemografia

Viashiria vya Kidemografia kwa Ufupi; Tanzania, 2021

Kiashiria Tanzania Bara Zanzibar
*Uzazi
Uwiano wa mtoto kwa -Mama 0.7 0.7 0.6
*Vifo
Wastani wa Umri wa kuishi: Jumla 66.1 66.0 68.0
Wastani wa Umri wa kuishi: Me 63.7 63.6 65.4
Wastani wa Umri wa kuishi:ke 69.0 68.9 70.8
*Uwiano wa Uhai (Vital Rates)
Kiwango cha Ukuaji (asilimia) 3.0 3.1 26
*Uzazi na Vifo kwa Mwaka
Vizazi 2,145,193 2,096,298 48,895
Vifo 358,489 351,092 7,397
*Idadi ya Watu (population)
Asilimia ya Wanawake 15-49 48.3 48.2 49.7
Uwiano wa Jinsia 96.0 96.0 95.0
Uwiano wa Utegemezi 0.9 0.9 0.8
Wastani wa Umri (Median Age) 18 18 20

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu

Angalizo: * Makadirio kutokana na Sensa ya Watu na Makazi 2012



5.0 Afya

Vituo vya kutolea huduma za afya nchini vimeongezeka kutoka vituo 7,492 mwaka 2017 hadi vituo 8,549 mwaka 2021.
Hii ni sawa na ongezeko la asilimia 14.1.

Idadi ya Vituo vya Kutolea Huduma ya Afya kwa Aina, Tanzania Bara, Mwaka 2017 - 2021

Aina ya Vituo 2017 2018 2019 2020 2021
Hospitali 279 285 294 369 404
Vituo vya Afya 819 834 910 926 956
Zahanati 6,394 7,000 7,242 7,163 7,189
Jumla 7,492 8,119 8,446 8,458 8,549

Chanzo: Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto

Idadi ya Vitanda Kutoka Vituo vya Kutolea Huduma za Afya Nchini, Tanzania Bara, Mwaka 2020 and 2021

2020 2021

Aina Serikali kujits¢)'|1:a|7;i:13i Binafsi s Serikali kujizTé:;(Si:’i Binafsi Jumla
Hospitali ya Taifa 1,664 - 1,664
Hospitali Maalumu za kibingwa 1,532 - - 1,532
Hospitali za Rufaa za Kanda 2,407 - - 2,407
Hospitali za Mikoa 7,307 898 420 8625 7,239 898 420 8557
Hospitali za Wilaya 10,328 7,629 409 18,366 | 10,636 6,228 409 17,273
Hospitali nyingine 1,820 8,753 1559 12,132 1,098 10,395 2915 14,408
Vituo vya Afya 16,211 6,223 2225 24,659 14,363 4,939 2105 21,407
Zahanati 13,549 3,712 3,119 20,380 14,462 1,863 2,558 18,883
Jumla 49,215 27,215 7,732 84,162 53,401 24,323 8,407 86,131

Chanzo: Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto
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Wanafunzi Waliofaulu Masomo ya Afya kwa Mwaka 2021

Na..  Jinala Kozi Waliofaulu
1 Afisa Tabibu 7,810
2 Wataalam wa maabara 2,716
3 Sayansi ya famasia 4,756
4 Maafisa afya mazingira 290
5 Afisa tabibu meno 257
6 Afisa Mifumo ya afya 161
7 Afisa utunzaji kumbukumbu za taarifa za afya 88
8 Afisa mazoezi ya afya 84
9 Tiba ya viungo 154
10 Wauguzi na Wakunga 7,938

Jumla 24,254

Kiwango cha Uzazi na Kiwango cha Kuzaliwa kwa Makazi, Tanzania, 2015/16

Makazi Kiwango za Uzazi Kiwango cha Kuzaliwa
Tanzania 5.2 374
Tanzania Bara 5.2 375
Tanzania Zanzibar 5.1 36.3
Tanzania Bara
Mijini 338 35.6
Vijijini 6.0 38.2

Chanzo: Ofisi ya taifa ya takwimu; Utafiti wa afya ya Uzazi na Mtoto wa mwaka 2015-16
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Mwenendo wa Kiwango cha Uzazi, Tanzania

Mwaka Kiwango cha Watoto
(watoto/mwanamke)
Utafiti wa afya ya Uzazi na Mtoto 2004/05 5.7
Utafiti wa afya ya Uzazi na Mtoto 2010 5.4
Sensa ya Watu na Makazi 2012 55
Utafiti wa afya ya Uzazi na Mtoto 2015/16 5.2
Maoteo 2017 5.1
Maoteo 2018 5.1
Maoteo 2019 5.0
Maoteo 2020 5.0
Maoteo 2021 4.9
Chanzo: Ofisi ya taifa ya takwimu; Utafiti wa afya ya Uzazi na Mtoto wa mwaka 2015-16
2004/05, 2010 na 2015/16 na Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2012
Mwenendo wa Vifo, Tanzania
Vifo vya Vifo vya Vifo vya
Watoto  Watoto chini 3755 (kwa
Mwaka wa Utafiti Wachanga yaMiakaS —ila vizazi
Kwa kila vizazi hai 1,000 10(:;})0)
;J(t)%f}llo\néaTan'y_lasya Uzazi na Mtoto 68 112 578
Utafiti wa afya ya Uzazi na Mtoto 2010 51 81 454
Sensa ya Watu na makazi 2012 46.2 66.5 432
Utafiti wa afya ya Uzazi na Mtoto 83 67 556

2015/16

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu; 2004/05, 2010, 2015/16 TDHS and 2012 PHC
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Utafiti wa Viashiria vya Malaria Tanzania

Asilimia ya Watoto wenye Umri wa Miezi 6-59 Waliotambulika kuwa na Malaria
kwa Kutumia Kipimo cha RDT kwa Mkoa, Tanzania, 2017

Kiwango cha Malaria kwa Watoto

Kiwango cha Malaria kwa kipimo cha RDT

Mkoa Uwepo wa Malaria .
kwa k'i)pimo cha RDT edlyaliais
Dodoma 0.6 261
Arusha 0 173
Kilimanjaro 0 128
Tanga 31 261
Morogoro 9.5 343
Pwani 53 159
Dar es Salaam 1.1 513
Lindi 1.7 95
Mtwara 14.8 150
Ruvuma 11.8 118
Iringa 2 118
Mbeya 4 199
Singida 23 266
Tabora 1.7 465
Rukwa 1.8 269
Kigoma 244 292
Shinyanga 6.1 232
Kagera 15.4 313
Mwanza 8.1 638
Mara 11.2 360
Manyara 0 185
Njombe 0 93
Katavi 741 73
Simiyu 6 305
Geita 17.3 358
Songwe 0 159
Kaskazini Unguja 0 21
Kusini Unguja 0 14
Mijini Magharibi 0.6 65
Kaskazini Pemba 0 47
Kusini Pemba 0 34
Jumla 7.3 6,707

RDT = Rapid Diagnostic Test (SD BIOLINE Malaria Ag P.f)

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya takwimu; TMIS, 2017
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Utafiti wa Viashiria na Matokeo ya UKIMWI Tanzania Mwaka 2016 - 2017

Mambukizi Mapya kwa Umri na Jinsi kwa kutumia kipimo cha Lag//VL/ARV, 2016-
2017

15na zaidi 0.16

15-64

® Wanaume = Wanawake ® Jumla

LAG/VL/ARV: Limiting antigen/Viral load/Antiretrovirals

Kiwango cha Maambukizi ya VVU

Kiwango cha maambukizi ya VVU kwa watu wenye umri wa miaka 15 na zaidi
ni asilimia 4.9 (asilimia 6.3 ni wanawake, na asilimia 3.4 ni wanaume).
Kiwango hiki kinakadiriwa kuwa sawa na watu milioni 1.4 wanaoishi na VVU

nchini.



Asilimia ya Kiwango cha Maanukizi ya VVU kwa Watu Wenye Umri wa Miaka 15 na Zaidi Kimkoa, THIS 2016-2017

MSUMBIJI

Ufunguo

=== Mpaka wa Kimataifa

—— Mpaka wa Mkoa

Kiasi cha maambukizi ya VVU miaka 15 na zaidi

[Joo-06
Bl o7-29
Bl :o-51
| RS
| RERETRY

4

ZANZIBAR

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu
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Virusi vya Homa ya Ini B

Virusi vya homa ya Ini B ni miongoni mwa magonjwa yanayoambukizwa kwa
njia ya damu, na uchunguzi hufanyika kwa watu wanaochangia damu katika
benki za damu nchini Tanzania.

Kiwango cha Maambukizi ya virusi vya homa ya Ini B miongoni mwa Watu wenye
Umri wa Miaka 15 - 49 na Miaka 15 na Zaidi kwa Jinsi na Matokeo ya Maambukizi
ya VVU, THIS 2016 - 2017

Hali za kidemografia Miaka 15 - 49 Miaka 15+
Jinsi
Wanaume 43 3.8
Wanawake 37 33
Jumla 4.0 35
Kipimo cha VVU kwenye THIS
VWU ipo 43 52
VVU hakuna 4.0 34

Chanzo Ofisi ya Taifa ya Takwimu; Utafiti wa Viashiria na Matokeo ya UKIMWI nchini Tanzania wa Mwaka
2016-2017

Kufubazwa kwa VVU Mwilini

Kufubazwa kwa VVU mwilini ni kiashiria muhimu cha mafanikio ya matibabu
kwa watu wanaoishi na maambukizi. Kwa madhumuni ya Utafiti wa Viashiria
na Matokeo ya UKIMWI nchini Tanzania, tafsiri ya Kufubazwa kwa VVU
mwilini ina maana kiwango cha VU ni chini ya 1,000 HIV RNA copies/mL of
plasma kwa watu wenye wanaoishi na VVU wenye umri wa miaka 15 au zaidi.
Kwa ujumla, asilimia 51.9 ya watu wazima wenye umri wa miaka 15 au Zaidi
wanaoishi na maambukizi ya VVU wana VLS (wanaume asilimia 41.5 na
wanawake 57.2).
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6.0 Elimu

Idadi ya Shule za Msingi, Sekondari na Vyuo vya Ualimu, Tanzania Bara, 2017 - 2021

Aina ya Shule /Chuo 2017 2018 2019 2020 2021
Shule za Msingi 17,357 17,562 17,804 18,152 18,554
Serikali 16,140 16,149 16,223 16,406 16,656
Ongezeko kwa Mwaka 0.19 0.06 0.46 113 1.52
Binafsi 1,217 1,413 1,581 1,746 1,890
Ongezeko kwa Mwaka 14.3 16.1 1.9 104 8.2
Shule za Sekondari 4,796 4,846 5,001 5,143 5,289
Serikali 3,604 3,632 3,742 3,863 4,002
Ongezeko kwa Mwaka -0.3 0.8 3 3.2 36
Binafsi 1,192 1,214 1,259 1,280 1,287
Ongezeko kwa Mwaka 41 1.8 37 1.7 05
Vyuo vya Ualimu 119 137 88 81 58
Serikali 35 35 35 35 35
Ongezeko kwa Mwaka 0 0 0 0 0
Binafsi 84 102 53 46 23
Ongezeko kwa Mwaka -25.7 214 -48 -13.2 -50

Chanzo: Wizara ya Elimu, Sayansi, na Teknolojia
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Jumla ya Wanafunzi Walioandikishwa (Idadi) kwa Ngazi na Umiliki, Tanzania Bara, 2017 - 2021

Ngazi 2017 2018 2019 2020 2021
Shule za Msingi
Serikali 8,969,110 9,717,309 10,174,237 10,460,785 10,687,593
Ongezeko kwa Mwaka 75 83 47 28 21
Binafsisi 348,681 394,362 431,193 465,111 509,195
Ongezeko kwa Mwaka 174 13.1 9.3 79 8.7
Jumla 9,317,791 10,111,671 10,605,430 10,925,896 11,196,788
Shule za Sekondari 1 - 4
Serikali 1,467,958 1,704,712 1,914,735 2,062,717 2,256,489
Ongezeko kwa Mwaka 6.6 16.1 123 7.7 8.6
Binafsi 299,932 286,309 270,302 259,542 255,055
Ongezeko kwa Mwaka 0.5 -45 -56 -4.0 -1.8
Jumla 1,767,890 1,991,021 2,185,037 2,322,259 2,511,544
Shule za Sekondari 5 - 6
Serikali 97,243 109,974 108,470 109,540 123,456
Ongezeko kwa Mwaka 5.1 131 -14 1.0 1.3
Binafsi 43,724 47,471 44,950 41,707 36,927
Ongezeko kwa Mwaka 126 8.6 -53 712 -129
Jumla 140,967 157,445 153,420 151,247 160,383
Shule za Sekondari 1 -6
Serikali 1,565,201 1,814,686 2,023,205 2,172,257 2,379,945
Ongezeko kwa Mwaka 6.5 15.9 11.5 74 8.7
Binafsi 343,656 333,780 315,252 301,249 291,982
Ongezeko kwa Mwaka 19 =29 -5.6 44 =32
Jumla 1,908,857 2,148,466 2,338,457 2,473,506 2,671,927

Chanzo: Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia
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Idadi ya Waalimu kwa Aina ya Shule na Umiliki; Tanzania Bara, Mwaka 2017 - 2021

Aina ya Shule/ Umiliki 2017 2018 2019 2020 2021
Shule za Msingi
Jumla 210,876 210,650 208,770 194,736 197,919
Serikali 188,336 185,527 182,002 170,569 171,993
Ongezeko kwa Mwaka -18 -1.5 -1.9 -6.3 0.8
Binafsi 22,540 25,123 26,768 24,167 25,926
Ongezeko kwa Mwaka 49.7 11.5 6.5 -9.7 6.8
Shule za Sekondari
Jumla 110,163 102,982 105,246 106,006 109,335
Serikali 89,475 82,023 84,106 84,614 87,992
Ongezeko kwa Mwaka -0.1 -8.3 25 0.6 38
Binafsi 20,688 20,959 21,140 21,392 21,343
8.6 1.3 0.9 12 -0.2

Ongezeko kwa Mwaka

Chanzo: Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
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Idadi ya Taasisi za Elimu ya Juu, Tanzania, 2017 - 2021

Aina ya Taasisi 2017 2018 2019 2020 2021
Jumla 52 54 43 47 47
Vyuo Vikuu vya Serikali 12 12 12 12 12
Ongezeko kwa Mwaka 0.0 0.0 0.0 0.0 0.0
Vyuo vya Serikali 2 4 4 7 7
Ongezeko kwa Mwaka 0.0 100.0 0.0 75.0 0
Vyuo Vikuu Binafsi 22 23 18 18 18
Ongezeko kwa Mwaka 10.0 45 217 0.0 0.0
Vyuo vya Binafsi 16 15 9 10 10
Ongezeko kwa Mwaka 0.0 -6.3 -40.0 1.1 0

Chanzo: Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia

Idadi ya Wanafunzi Walioandikishwa katika Vyuo kwa Aina ya Vyuo Tanzania, 2018/19 - 2020/2021
Vyuo 2018/19 2019/20 2020/21
Jumla 181,897 220,238 206,305
Vyuo vya Serikali 121,871 147,560 138,224
Ongezeko kwa Mwaka -13.1 211 6.3
Vyuo Binafsi 60,026 72,678 68,081
Ongezeko kwa Mwaka -12.8 211 6.3

Chanzo: Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU)
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7.0 Hali ya Ajira

Hali ya Ajira kwa Watu wenye Umri wa Miaka 15 na Zaidi Kutoka Mwaka 2017 hadi
2021

2021 23,536,135

2020 23,029,954
£
g 2019 22,451,545
=
2018 21,984,534
2017 21,478,747
20,000,000 21,000,000 22,000,000 23,000,000 24,000,000

Ajira

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu; Utafiti wa Nguvu Kazi na maoteo yake
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Maoteo ya Kiwango cha Ukosefu wa Ajira Kuanzia Mwaka 2017 hadi 2021
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Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu; Utafiti wa Nguvu Kazi na maoteo

Ajira Rasmi Zilizozalishwa (idadi) kwa Sekta au Mradi, Tanzania Bara, 2021

700,000
584,333
600,000
$ 500,000
=
w
T 400,000
) 308,428
= 300,000 275,905
',:‘ 7
s,
= 200,000
100,000
Miradi ya Maendeleo ya Sekta Binafsi Jumla

Serikali na Ajira Serikalini
Sekta au Mradi

Chanzo: Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na Watu wenye Ulemavu
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8.0 Uwekezaji

Taarifa ya Aina, Muda na Gharama ya huduma Zinazotolewa na Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC), Tanzania, 2019

Huduma Muda Gharama *
Fomu ya Maombi Mara Moja Dola 100
Mwongozo wa Uwekezaji Mara Moja Bure

Utoaji wa Sheria ya Uwekezaji Mara Moja Bure

Hati za Motisha 3 Widays Dola 1,000
Usajili wa VAT Siku 1 Bure

Kibali cha Kodi Siku 1 Bure
Namba ya Mlipa Kodi Siku 1 Bure

Kibali cha Foroza cha Kuagiza Siku 7 Bure
Kuchunguza Jina la Biashara Siku 1 Bure

Leseni za Bbiashara Siku 1 Tsh 167,200 - 512,200
Usajili wa Kampuni Siku 1 Tsh 142,200 - 500,000
Industrial/Business License Siku 3 Tsh 800,000
Kibali cha Mkazi Daraja A (East African Nationals) Siku 14 (Max) Dola 1,550
Kibali cha Mkazi Daraja A (Other East African Nationals) Siku 14 (Max) Dola 3,050
Kibali cha Mkazi Daraja B (East African Nationals) Siku 14 (Max) Dola 550
Kibali cha Mkazi Daraja B (Other East African Nationals) Siku 14 (Max) Dola 2,050
Special Pass (Penalty) Siku 1 Dola 600
Residence Permit — Diaspora (A only) Siku 14 (Max) Dola 1,050
Kibali cha Kazi Daraja A-Kazi Siku 14 (Max) Dola 1,000
Kibali cha Kazi Daraja B-Kazi Siku 14 (Max) Dola 500
Kinali cha Kazi Daraja C-Kazi Siku 14 (Max) Dola 1,000
Uhusiano na Taasisi za Serikali Siku 7 Bure

*10% administration fees paid to TIC towards respective costs for all services

Source: Kituo cha Uwekezaji Tanzania
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Miradi ya Uwekezaji lliyosajiliwa, Mwaka 2021

Miradi lliyosajiliwa Igzgaz';'
Na. Sekta X X Fursa za Ajira Marekani
Wazawa Wageni Ubia  Jumla Milioni)

1 Kilimo 6 8 5 19 2,516 2511
2 Maliasili 0 1 0 1 20 0.7
3 Utalii 5 12 4 21 1,786 354.1
4 Uzalishaji viwandani 37 64 34 135 20,865 953
5  Ujenzi majengo ya biashara 8 12 4 24 3,344 1,318.30
6  Usafirishaji mizigo 14 6 5 25 2,989 149.3
7 Huduma za biashara 4 6 6 16 1,148 7.9
8  Huduma za kifedha 0 3 1 4 2,869 5744
9 Rasilimali Watu 1 1 6 8 396 10
10 Nishati 0 0 1 1 92 41
11 Miundombinu ya kiuchumi 0 1 1 2 17,000 62.5
Jumla 75 114 67 256 53,025 3,749.30

Chanzo: Kituo cha Uwekezaji Tanzania
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9.0 Takwimu za Utafiti wa Mapato na Matumizi ya Kaya Binafsi

Viashiria Muhimu Kutoka Tafiti za Mapato ya Matumizi ya Kaya Binafsi (HBS) za, Tanzania Bara 2007, 2011/12 na 2017-18

Kiashiria (asilimia) 2007 2011112 2017-18

Hali ya Makazi, Mawasiliano na Huduma ya Maji na Vyoo

Kaya ambazo zina paa la kisasa 55 68 84
Kaya ambazo zina kuta za kisasa 35 46 79
Kaya zenye umeme 13 18 29
Kaya zinazotumia vyanzo salama vya maji msimu wa kiangazi 52 61 73
Kaya zilizopo umbali wa kilomita moja kutoka chanzo kikuu cha maji msimu wa kiangazi 57 7 77
Kaya zenye kutumia choo cha aina yoyote 93 88 93
Kaya zinazomiliki redio 66 55 43
Kaya zinazomiliki simu za mkononi 25 57 78
Elimu na Afya
Wanaume watu wazima wenye elimu yoyote 83 87 87
Wanawake watu wazima wenye elimu yoyote 7 76 78
Watu wazima wanaojua kusoma na kuandika 73 77 79
Kiwango halisi cha uandikishaji wanafunzi shule za msingi 84 78 83
Watoto wenye umri wa miaka 7-13 wanaosoma 86 82 83
Kiwango halisi cha uandikishaji shule za sekondari (Kidato | - V) 15 29 34
Households within 6 km of primary health facility 76 - -

Angalizo: HBS hufanyika kila baada ya miaka mitano
Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu; Utafiti wa Mapato na Matumizi ya kaya 2007, 2011/1 na2017-18
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Mgawanyo (asilimia) wa Maskini wa Mahitaji ya Msingi kwa Eneo, Tanzania Bara, HBSs 2011-12 na 2017-18

2017-18 2011-12
3.0 1.5
| Kijijini
B Miji mingine
Dares Salaam

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu; Matokeo ya Viashiria Muhimui 2011/12 and 2017-18
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Kiwango cha Umaskini kwa Aina ya Umaskini; Tanzania Bara, 2017-18

Umaskini wa Mahitaji ya Msingi

l__

KiwargoKitaf mmmﬁmmp HinangoKitafa

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu; Matokeo ya Viashiria Muhimui 2011/12 and 2017-18
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10.0 Viashiaria vya Uchumi

Ukuaji wa Pato la Taifa kwa Bei za Mwaka 2015, Tanzania Bara, 2017-2021

~
&

[
=1
)

[
1=
o

201
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Wastani wa ukuaji wa Pato la Taifa Tanzania Bara ulikuwa asilimia 6.1 kuanzia mwaka

2017 mpaka mwaka 2021

Pato la Taifa (TSH Bilioni), Tanzania, 2017 - 2021

2017 2018 2019 2020r  2021p
Tanzania Bara
5:;; soko za miaka 118744 129044 139,642 151,166 161526
23; z mwakawakio 4o7657 415141 123197 120430 135518
Ukuaji wa Pato la Taifa
i ol 2015 6.8 7.0 70 48 49
Tanzania Zanzibar
Bei za soko za miaka 3208 3716 4137 3954 4780
husika
gg; 2 mwaka wa kizio 2684 2876 3076 316 3275
Ukuaji wa Pato la Taifa 77 71 7 13 54

kwa bei za 2015

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu na Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Zanzibar
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Wastani wa Pato la kila Mtu (Bei za Soko za Miaka husika), Tanzania, 2017 - 2021
2017 2018 2019 2020r 2021p

Tanzania Bara
“000' THS 2,327 2,452 2,573 2,701 2,798
Dola ya marekani 1,044 1,083 1,124 1177 1,218

Tanzania Zanzibar
'000' TSH 2,104 2,357 2,558 2,526 2,790
Dola ya Marekani 944 1,041 1,118 1,099 1,208

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu na Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Zanzibar

Mchango wa Pato la Taifa kwa shughuli za uchumi kwa bei za soko mwaka 2021,
Tanzania Bara, 2021

45.0

361

Asilimia

Shughuli za msing Shughuli za kat Shughuli za utoaj huduma
Shughuliza Ushumi

Angalizo:  Shughuli za Msingi zinajumuisha kilimo na madini.
Shughuli za kati zinahusisha uzalishaji viwandani, umeme, maji na Ujenzi

Shughuli za Huduma zinahusisha uuzaji wa jumla na reja reja, mawasiliano, uchukuzi, na
shughuli nyingine zote za utoaji wa huduma.
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Pato la Mkoa kwa Bei za Soko za Miaka Husika; Tanzania Bara, 2017 — 2021

Mkoa/Mwaka 2017 2018 2019 2020r 2021p
Dodoma 3,479,914 3,863,134 4,302,876 4,740,639 4,985,513
Arusha 5,570,252 5,985,038 6,551,945 7,067,174 7,591,485
Kilimanjaro 5,261,477 5,740,422 6,258,587 6,739,637 7,181,501
Tanga 5,558,368 6,001,969 6,537,966 7,089,618 7,495,467
Morogoro 5,700,918 6,176,007 6,705,640 7,290,678 7,740,305
Pwani 2,315,568 2,504,505 2,723,661 3,037,971 3,246,162
Dar -es salaam 20,546,951 22,521,298 23,858,608 25,723,715 27,486,551
Lindi 2,351,591 2,523,610 2,766,032 3,012,679 3,229,137
Mtwara 3,230,478 3,543,706 3,799,813 4,101,927 4,383,031
Ruvuma 4,513,232 4,891,412 5,308,638 5,723,631 6,105,870
Iringa 3,934,577 4,139,234 4,333,833 4,713,180 5,076,173
Mbeya 6,663,158 7,296,183 7,837,463 8,500,840 9,083,400
Singida 2,220,957 2,412,102 2,612,375 2,816,593 3,019,613
Tabora 4,394,463 4,703,385 5,168,937 5,573,010 5,964,927
Rukwa 2,543,247 2,753,744 3,004,180 3,239,027 3,470,996
Kigoma 3,325,546 3,616,746 3,911,635 4,217,421 4,516,439
Shinyanga 6,084,991 6,600,149 7,164,597 7,724,677 8,264,046
Kagera 3,026,215 3241177 3,572,624 3,851,908 4,125,878
Mwanza 8,709,540 9,545,154 10,269,124 11,153,010 11,897,322
Mara 4,335,060 4,609,350 5,099,065 5,497,676 5,894,429
Manyara 3,990,619 4,366,862 4,693,920 5,060,860 5,447,678
Njombe 1,889,990 2,173,489 2,517,247 2,714,029 2,930,020
Katavi 1,613,656 1,732,408 1,885,329 2,032,711 2,172,012
Geita 5,310,503 5,751,274 6,201,522 6,787,708 7,272,867
Songwe 2,173,229 2,351,544 2,556,236 2,756,065 2,944,937
Tanzania Bara 118,744,498 129,043,901 139,641,854 151,166,383 161,525,759

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu
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Mchango wa Pato la Taifa kwa Bei za Soko za Miaka husika; Tanzania Bara, 2017 - 2021

Asilimia
Mkoa/Mwaka 2017 2018 2019 2020r 2021p
Dodoma 293 2.99 3.08 3.14 3.09
Arusha 469 4.64 4.69 468 470
Kilimanjaro 443 445 448 446 445
Tanga 468 4.65 4.68 469 464
Morogoro 4.80 479 4.80 482 479
Pwani 1.95 1.94 1.95 2.01 2.01
Dar es salaam 17.3 17.45 17.09 17.02 17.02
Lindi 1.98 1.96 1.98 1.99 2.00
Mtwara 272 275 272 2.7 2.7
Ruvuma 3.80 3.79 3.80 3.79 378
Iringa 3.31 3.21 3.10 3.12 3.14
Mbeya 5.61 5.65 5.61 5.62 5.62
Singida 1.87 187 187 1.86 187
Tabora 3.70 3.64 3.70 3.69 3.69
Rukwa 214 213 215 2.14 215
Kigoma 2.80 2.80 2.80 2.79 2.80
Shinyanga 5.12 5.11 5.13 5.11 5.12
Kagera 255 2.51 2.56 2.55 2.55
Mwanza 7.33 740 7.35 7.38 7.37
Mara 3.65 3.57 3.65 3.64 3.65
Manyara 3.36 3.38 3.36 3.35 3.37
Njombe 1.59 1.68 1.80 1.80 1.81
Katavi 1.36 1.34 1.35 1.34 1.34
Geita 447 4.46 444 449 450
Songwe 1.83 1.82 1.83 1.82 1.82
Tanzania Bara 100 100 100 100.00 100.00

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu
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Wastani wa Pato la Kila Mtu kwa Mkoa kwa Bei za Soko za Miaka Husika; Tanzania Bara, 2017 - 2021

TSH
Mkoa/Mwaka 2017 2018 2019 2020r 2021p
Dodoma 1,438,016 1,549,599 1,675,239 1,790,670 1,826,417
Arusha 2,859,151 2,992,658 3,193,186 3,358,805 3,520,262
Kilimanjaro 2,885,925 3,079,082 3,281,940 3,454,006 3,596,231
Tanga 2,432,853 2,568,178 2,733,502 2,894,625 2,986,909
Morogoro 2,252,199 2,378,784 2,518,581 2,670,521 2,765,126
Pwani 1,872,708 1,979,057 2,102,779 2,291,335 2,391,683
Dar es salaam 4,095,226 4,375,557 4,522,689 4,762,051 4,973,467
Lindi 2,440,764 2,565,327 2,753,807 2,936,907 3,081,876
Mtwara 2,311,244 2,488,413 2,618,614 2,773,683 2,907,626
Ruvuma 2,923,326 3,096,201 3,283,035 3,457,462 3,602,162
Iringa 3,681,665 3,779,528 3,862,146 4,100,268 4,311,608
Mbeya 3,321,495 3,524,025 3,668,170 3,856,056 3,994,044
Singida 1,415,250 1,495,549 1,575,537 1,651,785 1,721,195
Tabora 1,586,969 1,638,512 1,737,793 1,808,677 1,869,183
Rukwa 2,191,381 2,303,328 2,438,539 2,550,316 2,649,601
Kigoma 1,315,117 1,382,442 1,445,098 1,505,727 1,558,162
Shinyanga 1,705,949 1,777,927 1,854,663 1,921,410 1,974,839
Kagera 1,036,396 1,072,514 1,142,177 1,189,467 1,230,415
Mwanza 2,391,919 2,518,768 2,604,064 2,717,546 2,785,052
Mara 2,041,293 2,086,488 2,218,608 2,298,508 2,367,093
Manyara 2,357,593 2,494,119 2,591,996 2,701,856 2,811,778
Njombe 2,403,507 2,705,703 3,068,485 3,240,411 3,427,197
Katavi 2,284,104 2,346,683 2,444,393 2,522,328 2,578,974
Geita 2,471,830 2,567,592 2,655,746 2,787,789 2,864,333
Songwe 1,863,682 1,955,678 2,061,530 2,155,112 2,232,596
Tanzania Bara 2,327,395 2,452,406 2,573,324 2,701,038 2,798,224

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu
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Fahirisi za Bei za Taifa (2020 =100), Tanzania Bara, 2017 - 2021
Mwaka 2017 2018 2019 2020 2021
Fahirisi 90.41 93.59 96.82 100.00 103.69
Mfumuko wa Bei (asilimia) 53 35 34 33 37

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu

Fahirisi za Bei za Zanzibar (Januari 2017=100), 2017-2021
Mwaka 2017 2018 2019 2020 2021
Fahirisi 103.4 107.3 1103 114.0 115.9
Mfumuko wa Bei (asilimia) 5.6 3.9 2.7 34 1.7

Chanzo: Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Zanzibar

Viwango vya Mfumuko wa Bei kila Mwezi kwa Aina, Tanzania Bara, 2021
Aina Jan Feb Mac Apr Mei Jun Jul Ago Sep Okt Nov Des
Jumla 35 33 32 33 33 36 38 38 40 40 41 42
Chakula 28 36 42 48 49 47 51 36 40 39 44 49
Nishati 16 14 11 23 21 32 36 51 46 42 34 44
Bidhaa zisizo chakula 38 32 2.8 2.7 2.7 32 33 40 41 41 4.0 39
Bidhaa zisizo chakula 38 36 35 35 37 40 41 45 46 45 47 48

na zisizo nishati

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu
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Mwenendo wa Viwango vya Ubadilishaji Kati ya Shilingi na Dola ya Marekani
Shs/Dola wastani wa mwaka (TSH /1 Dola), Tanzania, 2017 - 2021
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Chanzo: Banki Kuu
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Matumizi ya Mwisho na Urari wa Biashara

Matumizi ya Mwisho kwa Bei ya Soko (Tsh Bilioni), Tanzania Bara, 2017 - 2021

Aina ya matumizi 2017 2018 2019 2020r 2021p
Matumizi ya Kaya 71,212 76,967 81,712 89,204 95,489
Matumizi ya Serikali 10,097 10,469 10,979 11,115 11,864

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu

Matumizi ya Mwisho kwa Bei ya Mwaka 2015 (Tsh Bilioni), Tanzania Bara, 2017 -
2021

Aina ya Matumizi 2017 2018 2019 2020r 2021p
Matumizi ya Kaya 63,578 67,135 69,253 72,796 78,597
Matumizi ya Serikali 9,772 9,966 10,310 10,443 10,806

Kima cha Chini cha Mshahara Serikalini (Shilingi ya Tanzania), Tanzania Bara,
2015/16-2020/21
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Mwaka wa Fedha

Chanzo: Ofisi ya Rais Utumishi wa Umma na Utawala Bora
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Kima cha Chini cha Mshahara kwa Taasisi Zisizo za Serikali kwa Sekta, Tanzania Bara,
2021

Kima cha Chini cha

Sekta Mshahara kwa Mwezi
(TSH)
Huduma za Kilimo
Huduma za Kilimo 100,000
Huduma za Afya
Huduma za Afya 132,000
Huduma za Mawasiliano
Huduma za Mawasiliano ya Simu 400,000
Utangazajii huduma za posta na barua 150,000

Huduma za Nyumba na Ukarimu

Wafanyakazi wa Ndani walioajiriwa na Wanadiplomasia na 150,000
Wafanyabiashara Wakubwa

Wafanyakazi wa Ndani Walioajiriwa na Maafisa wenye Vyeo 130,000

Wafanyakazi wa Ndani Wanaoishi kwenye Nyumba ya Mwajiri,

tofauti na Walioajiriwa na Wanadiplomasia, Wafanyabiashara 80,000

Wajubwa na Maafisa wenye Vyeo

Wafanyakazi Wengine Ambao Hwajatajwa Hapo Juu 40,000

Wafanyakazi katika Hoteli za Kitalii 250,000

Hoteli za Kati 150,000

Migahawa, Nyumba za Kulala Wageni na Baa 130,000
Huduma ya Ulinzi Binafsi

Kampuni za Kimataifa 150,000

Kampuni Ndogo 120,000
Huduma ya Nishati

Kampuni za Kimataifa 400,000

Kampuni Ndogo 150,000
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Inaendelea...: Kima cha Chini cha Mshahara kwa Taasisi Zisizo za Serikali kwa Sekta,

ia Bara, 2021

Kima cha Chini cha

Sekta Mshahara kwa Mwezi
(TSH)
Huduma za Usafirishaji
Usafiri kwa Njia ya Anga 350,000
Usafirishaji wa Mizigo 300,000
Usafiri kwa Njia ya Ardhi 200,000
Huduma za Ujenzi
Mhandisi Daraja | 325,000
Mhandisi Daraja II-IV 280,000
Mhandisi Daraja V-VII 250,000
Uchimbaji wa Madini
Wachimbaji wa Madini Walio na Leseni 400,000
Wachimbaji Wadogo Walio na Leseni 200,000
Wafanyabiashara Walio na Leseni 300,000
Mwakala Walio na Leseni 200,000
Huduma ya Shule Binafsi (Shule za Awali, Msingi na
Sekondari)
Huduma ya Shule Binafsi (Shule za Awali, Msingi na Sekondari 140,000
Huduma za Biashara, Viwanda na Masoko
Biashara, Viwanda na Masoko 115,000
Taasisi za Kifedha 400,000
Huduma za Uvuvi na Vyombo vya Majini
Huduma za Uvuvi na Vyombo vya Majini 200,000
Sekta Nyingine Ambazo Hazipo kwenye Mpangilio wa
Mishahara
Sekta Nyingine Ambazo Hazipo kwenye Mpangilio wa Mishahara 100,000

Chanzo: Ofisi ya Rais Utumishi wa Umma na Utawala Bora
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11.0 Mwenendo wa Biashara

Thamani ya Bidhaa za Biashara Baina ya Tanzania na Nchi za Nje, 2017 - 2021 Tsh Billioni
Aina 2017 2018 2019 2020r 2021p
Zilizouzwa (FoB) 10,054 10,064 11,379 13,883 14,385
Zilizoagizwa (CIF) 16,832 18,789 20,939 19,632 24,916
Urari wa Biashara 6,778 -8,725 -9,560 -5,749 -10,531

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu

Bidhaa Muhimu Zilizouzwa Nchi za Nje, Tanzania, 2017 - 2021 Tsh Bilioni
Bidhaa iliyouzwa 2017 2018 2019 2020 2021
Kahawa 2824 3375 351.0 3315 354.8
Pamba 80.3 157.2 212.0 199.8 185.9
Katani 57.7 46.9 53.8 40.1 46.1
Korosho 1200.5 287.9 821.9 8246 363.0
Karafuu 1212 0.7 20.8 389 1184
Almasi 143.0 184.2 185.0 46.1 194
Dhahabu 3418.9 34357 5,043.1 6,752.4 6257.3
Tumbaku 4345 609.7 389.5 3394 2914
Chai 109.0 103.3 104.0 73.9 75.2
Jumla 5,847.5 5,163.1 7,181.1 8,646.7 7,71115

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu
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Bidhaa Zilizoagizwa, Tanzania, 2017 - 2021 Tsh Bilioni
Aina ya Bidhaa lliyoagizwa 2017 2018 2019 2020 2021
Vyakula na Wanyama hai 657.9 280.0 2718.7 646.5 7931
Vinywaji na Tumbaku 146.7 169.7 170.3 190.0 253.5
XE: ghafi isipokua mafuta -Crude materials, inedible, except 769 1032 124 142.4 1646
Mafuta, vilainishi na vifaa vinavyohusianana- Mineral fuels,
lubricants and related materials 34239 40340 44254 31893 50998
Mafuta ya Wanyama na mboga, na nta-Animals and vegetable
oils, fats & waxes 991.0 947.7 748.2 767.4 1,062.4
Kemikali na Bidhaa zinazohusiana _Chemicals & related 2599.9 26115 26534 31255 36035
products, n.e.s.

Biqhaa ghafiza yiwandani-Manufactured goods classified 37947 49806 55302 52300 6,6303
chiefly by material

Mashine na Vifaa vya usafirishaji 5,095.0 5,626.1 6,409.9 5,685.2 6,690.1
Bidhaa nyinginezo -Miscellaneous manufactured articles 457 36.3 610.9 655.5 619.0
Total 16,831.7 18,789.1 20,939.1 19,631.8 24,916.3

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu
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12.0 Viashiria mbalimbali vya Mwenendo wa baadhi ya Shughuli za Kiuchumi

121 Kilimo na Mifugo
Uzalishaji wa baadhi ya Mazao ya Chakula (tani), Tanzania Bara, 2017 - 2021

Mazao 2017 2018 2019 2020 2021 Asilimia
Mahindi 6,681 6,273 5,652 6,711 7,039 49
Mpunga 1,594 2,220 2063 3038.08 2,688 -11.5
Ngano 50 57 63 77.276 70 94
Mtama 1,064 988 1,117 1,043 1,077 33
Mihogo 1,342 2,191 2,728 2,421 2,486 24
Maharagwe/Mikunde 2,318 1,823 1,888 1,895 2,236 18.0
Ndizi 845 1,132 1,135 1,358 1,443 6.3
Viazi vitamu 2,008 1,608 1,644 1,647 1,626 -1.3
Pamba 132,934 222,039 348,910 348,958 122,836 -64.8
Tumbaku 58,639 50,522 70,824 37,546 58,508 55.8
Miwa 330,843 303,752 359,219 311,358 367,718 18.1
Chai 26,975 34,010 37,193 28,715 27,510 4.2
Pareto 2,150 2,400 2,014 2,510 2,412 -3.9
Kahawa 48,329 45,245 68,147 60,651 73,027 204
Katani 36,533 40,635 33,271 36,379 36,170 -0.6
Korosho 265,238 313,826 225,053 232,681 210,786 -9.4

Chanzo: Hali ya Uchumi, 2021
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Uzalishaji wa Bidhaa za Mifugo, Tanzania Bara, 2017 - 2021

Bidhaa 2017 2018 2019 2020 2021
Maziwa (‘000 lita) kwa
Ng'ombe wa kienyeji 1,460,900 1,608,099 1,874,923.0 2,101,789 2,170,461
Ng'ombe wa kisasa 626,100 792,044 803,538.0 900,766 930,923
Jumla 2,087,000 2,400,143 2,278,461 3,002,555 3,101,384
Uzalishaji wa nyama (tani)
Nyama ya Ng'ombe 394,604 471,692 506,798 486,736 508,355
Nyama ya Mbuzi/ Kondoo 81,064 92,999 110,563 95,964 102,137
Nguruwe 18,899 37,191 23,140 38,377 41,468
Kuku 63,597 78,110 41,000 80,601 86,206
Jumla 558,164 679,992 681,501 701,679 738,166
Uzalishaji wa Mayai (namba ‘000°)
Mayai 2,758,000 3,156,692 3,575,621 4,051,179 4,510,345

Chanzo: Wizara ya Mifugo na Uvuvi 2021
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12.2 Madini
Uzalishaji wa baadhi ya Madini, Tanzania Bara, 2017 - 2021

Aina ya Madini Kipimo 2017 2018 2019 2020 2021
Almasi Karati 304,456 381,302 416,750 147,191 62,545
Dhahabu Kilo 43,490 39,304 48,408 55,508 59,638
Vito vya thamani Kilo 1,186,237 284,321 1,929,714 23,564,525 3,851,780
Chumvi Tani 100,017 36,392 99,510 83,974 112,995
Phosphate Tani 1,351 0 0 28,376 24,493
Jasi Tani 123,645 241,260 256,529 443,926 598,053
Makaa ya Mawe Tani 563,053 627,652 712,136 689,989 976,319
Pozzolana Tani 79,085 91,645 263,064 160,078 216,934
Kaolin Tani 13,816 129,383 15,343 98,454 100,950
Madini ya Fedha Kilo 10,911 12,262 12,607 13,187 9,324
Shaba Paundi 2,933,941 0 0 3,761,086 3,352,630
Bauxite Tani 12,090 10,796 0 25,995 38,142
karati= 0.205 gm;
Chanzo: Hali ya Uchumi, 2021
Mapato yatokanayo na Uuzaji wa Gesi Asilia ya SongoSongo na Mnazi Bay (Dola), Tanzania Bara, 2017 - 2021
Mwaka Songosongo Mnazi Bay Jumla
2017 22,795,142.00 19,466,121.00 42,261,263.00
2018 22,406,171.00 40,683,088.00 63,089,259.00
2019 28,097,086.00 35,952,953.00 64,050,039.00
2020 20,995,963.00 34,122,450.00 55,118,413.00
2021 16,018,066.00 42,886,054.00 58,904,120.00

Chanzo: Shirika la Maendeleo la Petrol Tanzania
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12.3

Uzalishaji Viwandani

Baadhi ya Bidhaa za Viwandani Zilizozalishwa, Tanzania Bara, 2017 -2021

Bidhaa Kipimo 2017 2018 2019 2020r 2021p
Konyagi Lita milioni 26 29 32 33 22
Bia Lita milioni 397 413 391 386 380
Kibuku Lita milioni 23 21 20 22 23
Sigara vipande milioni 7,412 7,921 8,369 7,320 7,021
Nguo kilometa za mraba milioni 52 53 45 53 65
Rangi Lita '000 40,146 47,928 58,024 48,261 64,614
Saruji tani' 000 4,398 4,459 6514 6,496 6,531
Chuma tani' 000 232 275 273 278 291
Bati tani' 000 85 84 101 108 114
Aluminum Tani - - - - -
Angalizo: r— takwimu imebadilika, p — takwimu za awali
Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu
Baadhi ya Bidhaa za Viwandani Zilizozalishwa, Tanzania Zanzibari, 2017 -2021
Bidhaa Kipimo 2017 2018 2019 2020 2021
*Vinywaji Lita Milioni 22 20 22 22 22
Mikate ‘000 195 209 231 237 239
Biskuti na Tambi Tani 247 295 373 387 380
Milango- UPVC Idadi 121 239 222 40 -
Madirisha -UPVC |dadi 7 121 1M1 150 -
Garments Dish Dash Vipande 3,119 2,973 2,971 1,392 4,125
Vito vya dhahabu/Fedha gramu 5,060 5,684 5,282 8,315 20,369

* Inajumuisha maji ya chupa na juisi
Chanzo: Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali -Zanzibar
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124 Umeme

Uwezo wa Mitambo, Kiasi cha Umeme kilichozalishwa na Mauzo ya Umeme, Tanzania, 2017 - 2021

Kipengele/aina Kategoria/Kundi Kipimo 2017 2018 2019 2020 2021
Uwezo wa Mitambo ~ Mfumo wa Gridi Megawati 1,323.70 1,554.00 1,565.70 1,573.7 1,682.7
Mahitaji ya juu Mfumo wa Gridi Megawati 1,051.20 1,116.60 1,120.10 1,180.5 1,307.4

Gigawati
Mfumo wa Gridi kwa saa 6,800.70 7,154.10 7,616.40 7,677.2 8,356.5
Mfumo wa nje ya Gigawati
Uzalishaji Gridi kwa saa 314.7 83 753 714 80.3
Umeme Gigawati
ulionunuliwa nje kwa saa
ya nchi 105.8 117.5 113.2 114.3 144.0
Wateja Wadogo - Cigawali
(D1) kwa saa 3015 319.8 307.2 314.0 339.9
wateja wa Kati- Gigawati
(™) kwa saa 2,371.00 2,481.90 2,655.90 2,632.6 2,900.0
Mauzo . .
Wateja Wakubwa - Gigawati
(T2, T3naT8) kwa saa 289330 307500 319810  3,165.8 3,527.0
Gigawati
Zanzibari - (T5) kwa saa 3904 414 481.5 509.9 546.3

Chanzo: Shirika la Umeme Tanzania
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12.5

Usafirishaji

Hali ya Mtandao wa Barabara, Tanzania Bara, 2017 - 2021

Barabara Kuu (National Roads) - TANROADS

(Local Roads) -TARURA

Barabara kuu zinazounganisha mikoa na nchi jirani (Trunk el L) NI
Mwaka zinazounganisha wilaya na mtandao wa
roads) P ]

miji mikuu (Regional Roads) barabara

Lami Changarawe e Changarawe Lami Changarawe

na Udongo na Udongo na Udongo
2017 8,211 4,011 1,541 22,495 1,118 107,829 145,205
2018 7,989 2,500 1,516 20,845 NA NA 32,850
2019 7,990 2,492 1,517 21,179 NA NA 33,178
2020 8,172 2,472 1,651 21,354 NA NA 33,649

2021

9,058 3,157 2,128 22,018 2,473.5 141,956.2 180,791.7

Chanzo: Wakala wa Barabara (TANROADS)
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Umbali wa bararbara kwa kilomita Tanzania Bara, Machi, 2017

o
s = =] 3 E b g © S
o < o o o (=] o = x x - = =
DSM 646 814 1,127 1,433 451 1,228 492 35 1,258 452 822 192
Arusha 646 168 762 1,068 425 863 689 611 1,090 1,098 1,020 621
Babati 814 168 695 521 779 922 1,266 851 516
Bariadi 1,127 762 376 940 1,092 761 1,579 899 935
Bukoba 1,433 1,068 900 298 1,246 1,398 551 1,885 1,205 1,241
Dodoma 451 425 257
Geita 1,228 863 695
Iringa 492 689 521
Kibaha 35 611 779
Kigoma 1,258 1,090 922
Lindi 452 1,098 1,266
Mbeya 822 1,020 851
Morogoro 192 621 516
Moshi 566 80 248 842 1,148 505 943 769 531 1,170 1,018 1,100 541
Mpanda 1,383 1,581 1413 695 720 1,155 684 891 1,348 299 1,629 561 1,191
Mtwara 556 1,202 1,370 1,683 1,989 1,007 1,784 1,048 591 1,814 104 1,122 748

Musoma 1,370 499 513 164 634 919 337 1,183 1,335 851 1,822 1,142 1,178
Mwanza 1,152 787 619 230 416 701 119 965 1,117 633 1,604 924 960

Njombe 710 907 739 1,158 1,464 482 1,259 218 675 1,089 839 229 518
Shinyanga 989 624 456 138 516 538 239 802 954 622 1,441 761 797
Singida 696 331 163 431 737 245 532 509 661 759 1,148 603 504
Songea 947 1,144 976 1,396 1,671 720 1,496 455 912 1,326 602 466 755
Swanga 1,150 1,348 1,179 928 954 922 917 658 1,115 532 1,396 328 958
Tabora 829 661 493 332 638 378 433 642 794 429 1,281 567 637
Tanga 354 435 603 1,197 1,503 588 1,298 629 319 1,525 806 959 329
Vwawa 893 1,091 922 970, 1,276 665 1,071 401 858 789 1,139 " 701

Chanzo: Wakala wa Barabara (TANROADS)



inaendelea. Umbali wa bararbara kwa kilomita Tanzania Bara, Machi, 2017

©
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DSM 566 1,383 556 1,370 1,152 710 989 696 947 1,150 829 354 893

Arusha 80 1,581 1,202 499 787 907 624 331 1,144 1,348 661 435 1,091

Babati 248 1,413 1,370 513 619 739 456 163 976 1,179 493 603 922

Bariadi 842 695 1,683 164 230 1,158 138 431 1,396 928 332 1,197 970

Bukoba 1,148 720 1,989 634 416 1,464 516 737 1,671 954 638 1,503 1,276

Dodoma 505 1,155 1,007 919 701 482 538 245 720 922 378 588 665

Geita 943 684 1,784 337 119 1,259 239 532 1,496 917 433 1,298 1,071

Iringa 769 891 1,048 1,133 965 218 802 509 455 658 642 629 401

Kibaha 531 1,348 591 1,335 1117 675 954 661 912 1,115 794 319 858

Kigoma 1,170 299 1814 851 633 1,089 622 759 1326 532 429 1,525 789

Lindi 1,018 1,629 104 1,822 1,604 839 1441 1,148 602 1,396 1,281 806 1,139

Mbeya 1,100 561 1,122 1,142 924 229 761 603 466 328 567 959 i

Morogoro 541 1,191 748 1,178 960 518 797 504 755 958 637 329 701

Moshi 1,104 1,122 579 867 987 704 411 1,224 1,428 41 355 1171

Mpanda 1,104 1,683 938 720 790 557 693 1,027 233 363 1,520 490

Mtwara 1,122 1,683 1,926 1,708 893 1,545 1,252 656 1,450 1,385 910 1,193

Musoma 579 938 1,926 218 1,401 381 674 1,638 1,171 575 933 1,213

Mwanza 867 720 1,708 218

Njombe 987 790 893 1,401

Shinyanga 704 557 1,545 381

Singida 411 693 1,252 674

Songea 1,224 1,027 656 1,638

Swanga 1,428 233 1,450 1,171

Tabora ™4 363 1,385 575

Tanga 355 1520 910 933

Vwawa 1,171 490 1,193 1,213

Chanzo: Wakala wa Barabara (TANROADS)
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ANGALIZO

NJIA KUPITIA NJIA KUPITIA NJIA KUPITIA
DSM - Kigoma Itigi - Tabora Bukoba - Mbeya Nzega-Tabora Kigoma - Njombe Mpanda-Sumbawanga-Mbeya
DSM - Musoma Singida-Shinyanga-Mwanza Bukoba - Njombe Singida-Dodoma-Iringa Kigoma - Tabora Malagarasi

Arusha - Iringa
Arusha - Kigoma
Arusha - Mbeya
Arusha - Musoma
Arusha - Mwanza
Babati - Iringa
Babati - Morogoro

Babati -Musoma

Babati-Dodoma
Singida-Nzega-Tabora
Babati-Dodoma-Iringa
Serengeti
Babati-Singida-Shinyanga
Dodoma

Dodoma

Makuyuni-Serengeti

Dodoma - Mbeya
Dodoma - Kigoma
Geita - Mpanda
Geita - Njombe
Iringa - Kigoma
Iringa - Tabora
Kigoma - Mbeya

Kigoma - Musoma

Mtera-Iringa
Itigi-Tabora
Nyakanazi-Kasulu
Singida-Dodoma-Iringa
Dodoma-ltigi-Tabora
Dodoma-Itigi
Mpanda-Sumbawanga

Nyakanazi-Geita-Mwanza

Lindi - Mbeya
Mbeya - Mtwara
Mbeya - Singida
Musoma - S'wanga
Musoma - Tanga
Mwanza - Tanga
Singida - S'wanga
Singida - Tabora

Masasi-Songea-Njombe
Njombe-Songea-Masasi
Rungwa-Itigi
Tabora-Ipole-Mpanda
Serengeti-Arusha
Shinyanga-Singida-Arusha
Rungwa-Mbeya

Nzega

Chanzo: Wakala wa Barabara (TANROADS)
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Reli na Usafiri wa Majini

Tani za Uzito za Mizigo, Idadi ya Meli na Idadi ya Abiria Waliosafirishwa kwa Aina ya Uchukuzi, Tanzania Bara, 2017 - 2021

Aina ya Uchukuzi 2017 2018 2019 2020 2021
Gari Moshi
Shirika la Reli
Mzigo (000’ Tani) 170 357 374 340 380
Abiria (‘000") 2,150 6,012 3,449 3,069 1,958
TAZARA
Mzigo (‘000" Tani) 171 268 155 224 257
Abiria (000) 443 154 510 534 254
Usafirishaji kwa njia ya maji
Bandari ya Dar es Salaam
Meli (idadi) 1,688 1,744 1,516 1,407 1,610
Mizigo (‘000' DWT) 13,761 14,401 16,405 15,365 17,068
Abiria (000) 1,874 1,901 2,035 1,307 1,610
Bandari ya Tanga
Meli (idadi) 72 144 120 108 156
Mizigo (‘000' DWT) 486 647 619 633 984
Abiria (000) 0 46 68 49 92
Bandari ya Mtwara
Meli (idadi) 105 69 132 72 125
Mizigo (‘000' DWT) 378 363 270 159 204
Abiria (000) 0 0 0 0 0

Chanzo: Mamlaka ya Viwanja vya Ndege
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Usafiri wa Anga
Idadi ya Abiria (000) Waliosafiri Ndani na Nje ya Nchi, Tanzania, 2017 - 2021

Kiwanja 2017 2018 2019 2020 2021
Abiria waliosafiri nje ya nchi

Kiwanja cha kimataifa cha Julius Nyerere 1,203 1,186 1,176 404 604
Kiwanja cha kimataifa cha Kilmanjaro 390 455 475 131 150
Kiwanja cha kimataifa cha Abeid Amani Karume 642 774 922 405 732
Viwanja vingine vya Kimataifa 21 21 21 3 4
Jumla 2,235 2,436 2,594 943 1,490
Abiria waliosafiri ndani ya nchi

Kiwanja cha kimataifa cha Julius Nyerere 1,067 1,098 1,145 699 881
Kiwanja cha kimataifa cha Kilmanjaro 255 261 302 175 224
Kiwanja cha kimataifa cha Abeid Amani Karume 447 467 497 251 381
Kiwanja cha ndege cha Mwanza 352 346 296 217 276
Arusha 186 223 229 84 132
Bukoba 45 52 53 40 47
Dodoma 29 46 94 86 116
Kigoma 25 28 31 26 30
Moshi 1 2 1 - 0
Ziwa Manyara 24 29 29 7 13
Mafia 21 24 24 14 16
Mtwara 21 20 18 12 13
Pemba 101 106 112 126 97
Shinyanga - - - - 0
Tabora 10 12 14 10 10
Tanga 24 24 20 1" 14
Vingine 200 197 106 70 96
Jumla 2,808 2,935 2971 1,828 2,346
Jumla ya abiria waliosafiri ndani na nje ya nchi 5,043 5,371 5,565 2,711 3,836

Chanzo: Mamlaka ya Viwanja vya Ndege

66



12.6 Habari na Mawasiliano
Huduma za Simu
Idadi ya wateja na mwingiliano kwa kila watu (Teledensity) 100, 2017 - 2021

Mwaka 2017 2018 2019 2020 2021
Simu za Mezani 127,094 124,238 76,288 72,469 71,834
Simu Kiganjani 39,953,860 43,497,261 49,143,053 51,220,233 54,044,384
Jumla 40,080,954 43,621,499 49,219,341 51,292,702 54,116,218
Mwingiliano (Penetration) 78% 81% 88% 89% 91%
Chanzo: Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania

Huduma za Mtandao

Idadi ya watumiaji wa huduma za mitandao, 2017 - 2021
Huduma 2017 2018 2019 2020 2021
Wateja 22,995,109 23,142,960 25,794,560 28,470,506 29,858,759
Mwingiliano (Penetration) 40% 43% 46% 49% 50%
Chanzo: Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania

Huduma za Utangazaji

Number of Digital Terrestrial Television (DTT), Digital to Home (DTH) and TV Stations, 2017 - 2021
Type 2017 2018 2019 2020 2021
Free to Air 27 30 37 44 50
Setalaiti TV 3 3 2 2
DTT&DTH 3 3 4 4 4

Chanzo: Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania
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Idadi ya vituo vya Radio, 2017 - 2021

250

200

150

Idadi

100

50

2021

2018

Chanzo: Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania
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Idadi ya Visimbusi Vinavyofanya Kazi, 2017 - 2021

Aina 2017 2018 2019 2020 2021
DTT 1,508,229 1,626,023 1,432,398 1,472,317 1,613,031
Setilaiti 570,124 985,594 1,092,891 1,341,686 1,677,315
Cable 158,224 158,224 158,224 158,224 158,224
Jumla 2,236,577 2769,841 2,683,513 2,972,227 3,190,346
Chanzo: Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania

Huduma za Posta

Idadi ya watoaji wa Huduma za Posta kwa aina; 2017 - 2021
Aina 2017 2018 2019 2020 2021
Umma (Public) 1 1 1 1 1
Kimataifa 7 6 7 7 7
Afrika Mashariki 1 2 3 3 3
Ndani ya Nchi 14 15 27 29 31
Ndani ya jiji (Intracity) 5 4 9 15 15
Ndani ya Majiji (Intercity) 7 1 45 64 64
Total 35 28 92 19 121

Chanzo: Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania
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12.7 Fedha za Serikali
Mapato na Matumizi (Tsh. Billioni) kwa Mwaka Unaoishia Juni 30, Tanzania Bara, 2017 - 2021

2017 2018 2019 2020 2021

Mapato ya Ndani 16,640 17,945 18,529 21,070 20,562
Mapato yasiyotokana na kodi (incl LGA) 2,585 2,753 3,018 3,447 2,938
Mapato yatokanayo na Kodi 14,055 15,191 15,511 17,623 17,624
Kodi ya mapato 4,833 5,158 5,148 6,524 6,016
Ushuru wa Forodha na Excise Duty 3,116 3,314 3,586 3,782 4,043
Kodi ya ongezeko la thamani 3979 4,479 4,782 5,184 5218
Kodi nyingine 2,216 2,299 2,131 2,380 2,571
Marejesho -90 -58 -135 247 223
Jumla ya Matumizi 18,899 20,468 22,301 23,510 26,545
Matumizi ya kawaida 11,626 12,852 13,807 14,201 14,884
Matumizi ya maendeleo 7,273 7,616 8,494 9,309 11,661
Fedha za ndani 5,141 5,397 6,536 6,840 9,239
Fedha za Nje 2,131 2,219 1,958 2,469 2,423

Chanzo: Wizara ya Fedha na Mipango
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13.0 Takwimu za Uhalifu Tanzania

Idadi ya Makosa Yaliyoripotiwa kwa Aina, Tanzania, 2017 - 2021

Kosa 2017 2018 2019 2020 2021
Dhidi ya Binadamu

Mauaji 3,026 2,655 2,619 2,225 2,294
Kubaka 8,039 7,617 7,837 7,263 6,305
Kulawiti 1,184 1,201 1,483 1,205 1,296
Wizi wa Watoto 129 13 89 84 58
Kutupa Watoto 142 12 148 153 149
Kunajisi 26 34 29 52 0
Usafirishaji Haramu wa Binadamu 32 27 18 19 25
Kuwania Mali

Wizi wa Silaha 28 35 15 17 1
Unyang'anyi katika Barabara Kuu 55 1 0 0 1
Unyang'anyi wa Kutumia Silaha 574 438 405 297 254
Unyang'anyi wa Kutumia Nguvu 2,796 2,117 2122 1,482 1,210
Uvunjaji 16,883 14,741 14,809 12,486 9,852
Wizi 148 157 126 87 357
Wizi wa Pikipiki 5,077 5,236 4,802 4,823 4,335
Wizi wa Magari 267 228 184 175 155
Wizi wa Mifugo 4,908 4,203 4,097 3,707 3,503
Kuchoma Nyumba Moto 1,439 1,137 975 982 788
Uhalifu wa Kifedha 1,640 1,303 1218 905 752

Dhidi ya Maadili ya Jamii

Kupatikana na Silaha 365 349 303 169 195
Dawa za Kulevya 902 702 502 429 537
Bangi 7,599 6,511 6,483 5903 7,593
Mashamba ya Bangi 212 49 31 27 85
Mirungi 1,357 1028 935 1031 1,302
Nyara za Serikali 1,034 922 1,014 728 817
Magendo 233 308 684 332 364
Rushwa 5 9 5 3 2
Pombe ya Moshi 6,890 6432 5,611 4,602 6,022
Kupatikana na Mitambo* 282 362 374 3N 424
Kupatikana na Risasi 43 72 46 63 32
Kupatikana na Bomu 8 2 2 0 6
Uvuvi Haramu 141 525 145 23 208
Kupatikana na Mazao ya Misitu 501 217 334 233 233
Kupatikana na Mazao ya Bahari 1 7 7 1 4
Wahamiaji Haramu 1,164 1134 1,038 862 1283
Jumla 20,747 18,753 17,514 14,727 19,107
*Mitambo ya pombe moshi

Chanzo: Jeshi la Polisi Tanzania
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Makosa ya Uhalifu wa Kifedha, Tanzania, 2017 - 2021

Makosa 2017 2018 2019 2020 2021
Noti Bandia 405 340 293 78 86
Wizi katika Mabenki 2 0 1 0 0
Wizi katika Mashirika ya Umma 54 83 87 50 31
Wizi katika Vyama vya Ushirika 40 7 1 4 5
Wizi katika Serikali za Mitaa 19 20 21 6 10
Wizi katika Serikali Kuu 6 10 24 23 16
Wizi katika Vyama vya Siasa 0 0 0 0 0
Kughushi 1,114 843 781 744 604
Jumla 1,640 1,303 1,218 905 752

Chanzo: Jeshi la Polisi Tanzania

Usalama Barabarani

Idadi ya Matukio ya Usalama Barabarani, Ajali, Vifo na Majeruhi, Tanzania, 2017 - 2021

Tukio 2017 2018 2019 2020 2021
Matukio ya Usalama Barabarani

Matukio 6,022 3,988 2,924 1,933 1,864
MatukioMadogo 2,516,976 2,718,732 2311538 2152533 1745917
Jumla 2522998 2,722,720 2314462 2,154,466 1,747,781
Tukio

Matukio ya Ajal 6,022 3,988 2,924 1,933 1,864
Ajali

A asababisha 2,254 1,449 1,208 1,031 1,038
Watu 2,705 1,912 1536 1,384 1,368
Watu 6,169 4194 3,123 2,362 2,452

Waliojeruhiwa

Chanzo: Jeshi la Polisi Tanzania
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Makosa Makubwa ya Jinai Yaliyoripotiwa kwa Mikoa ya Kipolisi, Tanzania, 2021

Makosa ya Makosa yr?iﬁ?s:
Mkoa Kuwania dhidi ya Maadili ya Jumla

Mali Binadamu ya

Jamii
Arusha 47 499 1,095 2,065
llala 2379 436 1,233 4,048
Temeke 1172 374 871 2417
Kinondoni 1896 419 1,333 3,648
Dodoma 961 541 470 1,972
Geita 119 203 170 492
Iringa 378 293 186 857
Kagera 1004 380 963 2,347
Katavi 250 129 235 614
Kigoma 808 394 828 2,030
Kilimaniaro "7 466 1,798 2,981
Lindi 182 171 225 578
Mara 382 246 550 1,178
Manyara 628 280 521 1,429
Mbeya 1189 486 581 2,256
Morogoro 1339 423 754 2,516
Mtwara 619 213 630 1,462
Mwanza 319 349 900 1,568
Njombe 504 319 38 861
Pwani 723 296 762 1,781
Rufiji 203 169 590 962
Rukwa 728 210 404 1,342
Ruvuma 467 160 171 798
Shinyanga 532 347 292 1,171
Simiyu 186 204 310 700
Singida 95 93 340 528
Songwe 181 179 195 555
Tabora 650 278 467 1,395
Tanga 603 502 778 1,883
Tarime - Rorya 404 181 696 1,281
Wanamaii 0 0 5 5
Reli 39 1 1 51
TAZARA 3 0 2 5
Viwania vya Ndege 4 0 14 18
Bandari 0 0 24 24
Tanzania Mainland 20135 9,241 18,439 47,815
Kaskazini Pemba 114 102 56 272
Kaskazini Unguja 77 122 132 331
Kusini Pemba 102 103 7 282
Kusini Unguia 186 105 116 407
Miini Magharibi 604 454 284 1,342
Tanzania Zanzibar 1083 886 665 2,634
Tanzania 21218 10,127 19,104 50,449

Chanzo: Jeshi la Polisi Tanzania
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14.0 Mkakati wa Kitakwimu wa Utekelezaji Mpango wa Malengo ya Maendeleo
Endelevu (SDGs) Tanzania

Lengo 1 Lengo 2 A Lengo 3 Lengo 4
Komesha Umaskini Komesha Njaa b Afya Bora na Ustawi Elimu ya Kiwango
cha Juu

Lengo 5 ““ Lengo6 Lengo 7 Lengo 8
Usawa wa Kijinsia E Maiji Safi na Usafi Nishati nafuu Kazi Bora na Ukuaji
isiyochafua ‘wa Uchumi

g L

& Lengo 9 Lengo 10 Lengo 11 Lengo 12
Viwanda, Ubunifu na Kupunguza “ Miji na Jamii Kuwajibika Wakati
Miundo Mbinu Kutokuwepo kwa Endelevu wa Kuzalisha na

Usawa Kutumia Bidhaa

Lengo 13 Lengo 14 Lengo 15 v Lengo 16
Kushughulikia Maisha Majini Maisha Aridhini = Amani, Haki na
Mazingira Taasisi Thabiti

Lengo 17

Ubia ili Kuyafikia
Malengo
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Utekelezaji wa SDGs nchini Tanzania umeaanishwa katika Mipango ya Maendeleo ya Kitaifa iliyopo. Kwa kufuatia jukumu la NBS katika
kusaidia maendeleo ya Mfumo wa Kitaifa wa Takwimu chini (NSS), Yafuatyao ni matokeo kwa ufupi ya mkakati wa Kitaifa wa Takwimu
katika Utekelezaji wa SDG utekelezaji wa ajenda ya Malengo ya Maendeleo Endelevu ya mwaka 2030.

Tathmini ya Malengo ya Maendeleo Endelevu na Mpango wa Pili wa Maendeleo wa Miaka Mitano (FYDPII): Viashiria vya SDGs
vilivyoanishwa na FYDP Il na viashiria vya Kisekta

Viashria visivyooana, Viashiria
3 vingine vya
Viashiri vya Malengoya Kisekta, 64
Maendeleo Endelevu -
Vinavyoendanana Haliya Mpangowa Pili
Tanzania wa Maendelea wa
240 Moja kwa Moja, Miaka Mitano, 32
96
Mpangowa Piliwa
Vinavyooana aidha Maendeleo wa
moja kwa moja au Miaka Mitano, 51
Kwa kiasi fulani, 167 B
Kwa Kiasi fulani, 71 Viashiria
vingine wya

fosa
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Upatikanaji wa Takwimu kwa ajili ya Kufuatilia Utekelezaji wa Malengo ya Maendeleo Endelevu

Lengo Vimeoana na FYDP Il Viashiria Vingine vya Havijaoana
2016/17 - 2020/21 Kisekta Viivyopo  Jumlaya
%) Viashiria
kwa Lengo
Lengo 1 6 3 1 3 29 14
Lengo 2 4 3 3 23 13
Lengo 3 5 3 10 5 48 27
Lengo 4 7 1 2 9 11
Lengo 5 2 1 7 2 57 14
Lengo 6 3 1 9 11
Lengo 7 5 1 0 6
Lengo 8 2 5 4 4 2 53 17
Lengo 9 6 3 2 1 33 12
Lengo 10 1 3 1 6 9 11
Lengo 11 5 1 1 2 6 20 15
Lengo 12 1 1 5 3 3 31 13
Lengo 13 2 1 5 0 8
Lengo 14 2 3 1 4 10 10
Lengo 15 2 1 3 1 7 14 14
Lengo 16 1 2 4 5 11 30 23
Lengo 17 1 4 1 2 17 24 25
Jumla Kuu 55 28 45 39 77 27 244
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Ripoti ya Kitaifa ya Hiari (VNR) ya Utekelezaji wa Malengo ya Maendeleo Endelevu

Ripoti ya Kitaifa ya Hiari (VNR) ni sehemu ya ufuatiliaji na uhakiki rasmi wa Malengo ya Maendeleo Endelevu ya mwaka
2030 kwa nchi husika kama ilivyowasilishwa katika Mkutano wa Baraza la Kisiasa la ngazi ya juu ya Umoja wa Mataifa
(HLPF). Ripoti hii huonesha maendeleo ya kila nchi mwanachama katika utekelezaji wa ajenda ya Malengo ya
Maendeleo Endelevu ya mwaka 2030. Maudhui makuu ya ripoti ya kitaifa ya hiari (VNR) ya mwaka 2019 ni
“Kuwawezesha watu na kuhakikisha uhusishwaji na usawa’. Malengo ya Maendeleo Endelevu yaliyopitiwa ni pamoja na
Lengo 4 - Elimu Bora; Lengo 8 - Kazi zenye staha na Kukuza uchumi; Lengo 10 — Kupunguza pengo la umaskini; Lengo
13 — Kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi na athari zake; Lengo 16 — Amani, Haki sawa kwa wote na Taasisi Thabiti;
na Lengo 17 - Ubia ili Kuyafikia Malengo. Kwa mara ya kwanza, Tanzania iliwasilishwa ripoti ya kitaifa ya hiari ya
Malengo ya Maendeleo Endelevu mnamo Julai 2019. Ripoti ya kitaifa ya hiari ya Tanzania ilielezea kwa kina utekelezaji
wa malengo mahususi 6 na kwa kifupi malengo yote 17 ya maendeleo endelevu.

Tarehe 17 Mei, 2019, Tanzania iliwasilisha ujumbe muhimu (Key message) ya ripoti ya kitaifa ya hiari ya mwaka 2019
kwa ldara ya Masuala ya Uchumi na ya Jamii ya Umoja wa Mataifa (UN DESA), ambapo matokeo yalionesha kuwa,
Tanzania inafanya vizuri katika lengo 1a 2, 3, 4, 5, 6, 8, 10, na 16. Malengo 7, 9, 11 na 12 yanahitaji juhudi zaidi ili yaweze
kufikiwa. Malengo 1, 13, 14, 15 na 17 yatahitaji msaada katika ngazi za kitaifa na kimataifa ili yaweze kufikiwa ipasavyo.
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Mtazamo kuhusu Maendeleo ya Malengo Mahususi ya SDGs

Tunafany | &

did Lengo 4
avizuri

Elimu ya Kiwango
cha Juu

Msaada | [EH

wa Q Lengo 13
kimataifa Kushughulikia
unahitajik Mazingira

a il

kufikia

malengo

Lengo 8

Kazi Bora na Ukuaji
wa Uchumi

Uwezo finyu wa kisayansi katika
kutathmini  hali ya mazingira;
kutokuwepo kwa taarifa za rejea
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Kujenga Uwezo katika Vyanzo Mbadala vya Takwimu (Big Data) katika
Ufuatiliaji wa Ajenda za Maendeleo ya Kitaifa, Kikanda na Kimataifa

Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) kwa kushirikiana na Wadau wa Maendeleo
(DPs) wakiwemo Ofisi ya Programme ya Maendeleo wa Umoja wa Mataifa
(UNDP) kwa Tanzania inatekeleza programu maalumu ya “Big Data” kwa ajili
ya kufuatilia na kutekeleza ajenda ya Malengo ya Maendeleo Endelevu ya
mwaka 2030 na ile ya Afrika ya mwaka 2063. Lengo kuu la programu hii ni
kusaidia ukokotoaji wa takwimu zitokanazo na vyanzo vingine kama “Big Data”
ili kupata takwimu za sasa, na hivyo kuweza kufuatilia ajenda za maendeleo
ya kitaifa, kikanda na kimataifa. Programu hii ni muhimu kwani husaidia
kuongeza maarifa kwa watakwimu kuhusu tafsiri ya “Big Data”, dhana na
mbinu za uchambuzi ambazo ni nyenzo muhimu katika ukokotoaji wa “Big
Data”. Aidha, ukokotoaji wa takwimu za “Big Data” kwa kuzingatia ubora,
utasaidia kuhuisha vyanzo vilivyopo (asili) na kupata takwimu zinazoendana
na wakati wa sasa ambazo zitasaidia kufanya maamuzi sahihi kwa wakati.
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15.0 Ofisi za Balozi za Nchi za Nje za Tanzania

Mahali
Tanzania
Balozi
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H.E Amb. Dr. Benson Alfred Bana

HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC
OF TANZANIA

ABUJA, NIGERIA

21, YEDSERAM STREET

MAITAMA DISTRICT,

P.M.B. 5125, WUSE

ABUJA, NIGERIA

DIRECT TEL: +234-9-2914803 +234 9 2914802
GENERAL 234-9-4132313, 4131944,

FAX NO: 234-9-4132314

E-MAIL: tanabuja@lycos.com or abuja@nije.qgo.tz

H.E. Amb. Mohammed Abdallah Mtonga

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
ABU DHABI, UAE

MADINAT ZAYED 14th STREET,

BEHIND AL NADJA STREET VILLA No. 27
KHALIDIYA,

P.0. BOX 43714,

ABU DHABI, UAE

TEL: 97126313088

FAXNO. 97126316618

E-MAIL: tanrep@emirates.net.ae or abudhabi@nje.go.tz
WEBSITE: www.tanzania-uae.org.ae
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H.E Amb. Dr. Abdallah Possi

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
ESCHENALLEE 11, 14050

BERLIN, GERMANY

TEL: +49-30-3030800,

FAX NO: +49-30-30308020

E-MAIL: info@tanzania-gov.de or berlin@nje.go.tz
WEBSITE: www.tanzania-gov.de

H.E Amb. Jestas Abuok Nyamanga

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
72 AVENUE FRANKLIN ROOSEVELT

1050 BRUSSELS BELGIUM,

TEL: +32-2- 640 65 00

FAX NO: +32 2 646 80 26/ +32 2 647 64 44

E-MAIL: tanzania@skynet.be or brussels@nje.go.tz
WEBSITE: Tanzania@skynet.be

H.E Amb. Jilly Elibariki Maleko

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
BUJUMBURA, BURUNDI, KABONDO

1716 GIHUNGWE/MPOTSA AVE.

B.P. 855 BUJUMBURA, BURUNDI

TEL: 257-22-248632/6

FAX NO: 257-22-248637,

+257 22 248634

E-MAIL: tanzanrep@usan-bu.net or bujumbura@nje.go.tz
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H.E. Amb. Maj. Gen. Anselm Shigongo Bahati
EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA,
CAIRO. EGYPT

10, ANAS IBN MALIK STREET,

MOHANDESSIN-ARAB REPUBLIC OF EGYPT, POSTAL
CODE: 12411

TEL: +202-33374155,

FAX NO: +202-33374286

E-MAIL: tanrepcairo@infinity.com.eg or cairo@nje.go.tz
WEBSITE: http://www.tanrep-egypt.com

H.E Amb. Samuel Shelukindo

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PARIS, FRANCE

7 TER RUE LEONARD DE VINCI,

75116 PARIS, FRANCE

TEL: 0153 70 63 66

FAX NO: 01 47 55 05 46

E-MAIL: ambtanzanie@wanadoo.fr or paris@nje.go.tz
dl.tanzanie@unesco.org

WEBSITE: www.amb-tanzanie.fr

H.E. Maimuna Tarish

PERMANENT MISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA

GENEVA, SWITZERLAND

47 AVENUE BLANC

1202, GENEVA, SWITZERLAND

TEL: +41-22-731 8920, + 41-22 909 1070

Telecopier +41-22-732 82 55

Website: www.tanzania- mission.ch

E-MAIL: mission.tanzania@ties.itu.int or geneva@nje.go.tz
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H.E Amb. Prof. Emmanuel David Mwaluko Mbennah
EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA,
HARARE, ZIMBABWE

UJAMAA HOUSE, 23 BAINES HOUSE

BOX 4841 - HARARE, ZIMBABWE

TEL. 263-4-792714 FAX. 263-4-792747Gen.

Line 792714/26,

E-mail: tanrep@ icon.co.zw or harare@nje.go.tz

H.E Amb. Dkt. Aziz P. Mlima
HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA
KAMPALA, UGANDA, 6 KAGERA/SHIMONI ROAD
P.0.BOX 5750, KAMPALA, UGANDA
TEL. 256-41-4256272, DIL. 256-41-4257357
FAX. 256-414-343973/342849,
E-mail zrepkla@utlonline.co.ug or kampala@nije.go.tz

H.E Amb. Ernest Jumbe Mangu

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PLOT No 5332

Avenue de Nyarutarama

B.P 3973

KIGALI, RWANDA

TEL. 250-505400, DIR. 250-505400

FAX. 250 505402, TEL. 250-505403

E.Mail. tanzrep@tanzanrep.gov.rw or kigali@nje.go.tz
Telegram “TANZANREP KIGALI"
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14,

H.E Amb. Paul Ignace Mella

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
KINSHASA, DEMOCRATIC REPUBLIC OF CONGO
142, BOULEVARD du 30 JUIN

B.P. 1612-KINSHASA 1

TEL G/L: 243 81 55 658 50/1.

FAX NO: 243 81 55 565 853

E-mail. tanzanrepkinshasa@yahoo.com or

kinshasa@nije.go.tz

H.E. Amb. Hassan Simba Yahya
HIGH COMMISSION THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA
LUSAKA, ZAMBIA, UJAMAA HOUSE
5200 UN AVENUE, BOX 31219, 10101
LUSAKA - ZAMBIA.
TEL. 260-1-253323/4 FAX. 260-1-254861
Email : tanzaniahighcom@zambia.co.zm

lusaka@nije.qgo.tz

H.E Amb. Dr. Asha-Rose Migiro

HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA.

LONDON, UNITED KINGDOM

3 STRATFORD PLACE,

LONDON W1C 1AS

TEL. +44-207 569 1470-78,

FAX NO: +44-207 491 3710

+44-207 495 8817, E- Mail: ubalozi@btconnect.com
headofchancery@btconnect.com or london@nie.go.tz
WEBSITE: www.tanzania-online.gov.uk
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15.

H.E Amb. Phaustine Kasike

HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA

MAPUTO, MOZAMBIQUE

AV. DOS MARTIRES DA MACHAVA

NO. 852, UJAMAA HOUSE

P.0. BOX 4515, ZIP CODE: 258, MAPUTO, MOZAMBIQUE
TEL.258 2149 0110/3

FAX NO.258 21 49 1228, 258 21 49 4782 (DA Office)
E-MAIL: tanzrep-maputo@tvcabo.co.mz or
maputo@nije.go.tz

WEBSITE: www.tanzanrepmoz.net

H.E Amb. Maj. Gen. Simon Mumwi

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MOSCOW, RUSSIA

PYATNITSKAYA ULISTA 33

MOSCOW, RUSSIA.

ZIP CODE: 119017

Tel. (7 495) 953-8221, 953-0940, 953-4975

Fax (7 495) 953-0785

E-mail: zmos@wm.west-call.com or moscow@nje.go.tz

Website: www.tanzania.ru

H.E Amb. Abdallah Kilima

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA,
MUSCAT, BUILDING NO: 1798, WAY NO: 2135
MADINAT AL SULTAN QABOOS STREET

P.0.BOX 1170, POST CODE: 133, WAY No. 2135,
BUILDING No. 1798, MADINAT AL SULTAN, QABOOS
STREET, AL KHUWAIR.

TEL: 968-24601174; 24603373, FAX NO: 968-24604425
E-MAIL: tamuscat@omantel.net.om or muscat@nie.go.tz
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20.

WEBSITE: http://www.tanrepmuscat.com

H.E Amb. Dr. John Steven Simbachawene 2.
HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA
TAIFA ROAD,
REINSURANCE PLAZA, 9TH FLOOR,
P.0. BOX 47790-00100, G.P.O, NAIROBI KENYA,
TEL. 254-20-3311948, 311950, 312027,
FAX NO. 254-20-218269,
E- mail- highcom @ tanzaniahc.or.ke
nairobi@nie.go.tz

. . 22
H.E. Amb. Benedict Mashiba
HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA
LILONGWE, MALAWI,
CAPITAL CITY, PLAZA HOUSE, P.0.BOX 922,
LILONGWE, MALAWI
Tel. 00 265-1-775-035/038, FAX: 00 265-1-776-024
Email zhc@malawi.net
Lilongwe@nije.go.tz

23,

H.E. Prof. Kennedy Gaston

PERMANENT MISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA

NEW YORK, USA

307 East 53rd Street, 4th Floor

New York, N.Y. 10022

Tel: 1-212-697-3612

Fax: 1-212-697-3618

E-mail: tzrepny@aol.com

Website: www.tanzania-un.org
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H.E Amb. Dr. Mpoki Ulisubisya

HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA

OTTAWA, CANADA, 50 RANGE ROAD

OTTAWA, ONTARIO, KIN 8J4, CANADA

TEL: 613 232-1500, 613 232-1509

FAX NO: 613 232-5184,

E-MAIL: contact@tzrepottawa.ca ottawa@nije.qo.tz
WEBSITE: www.tzrepottawa.ca

H.E. Amb. Hussein Katanga

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
TOKYO, JAPAN

21-9 KAMIYOGA 4 CHOME,

SETGAYA- KU TOKYO 1580098, JAPAN.

Tel. 81-3-3425-4531/3,

Fax: 81-3-3425-7844

Email: tzrepip@gol.com or tokyo@foreign.go.tz

Website: www.tanzaniaembassy.or.ip

H.E. Amb. Maj. Gen. (Rtd) Gaudence Milanzi

HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA

PRETORIA, SOUTH AFRICA,

822 GEOGRE AVENUE

BOX 56572, ARCADIA, PRETORIA, SOUTH AFRICA
Tel. 012 342 4371, 342 4393, 342 4562, 342 5921

Fax. 021-430 43 83

E-mail: Tanzania@cis.cos co.za and thc@tanzania.org.za
pretoria@nje.go.tz

Website. www.tanzania.org .za
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H.E Amb. Mbelwa Brighton Kairuki

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA,
BENING, CHINA

NO.8. LIANGMAHE NAN LU

SANLITUN

CHAOYANG DISTRICT,

P.R. CHINA

BENING 100600

Tel: +86-10-65321408, +86-10-65321491, +86-10-

65325572
Fax. +86-10 65321695, +86-10-65324351

Email. tanrep@tanzaniaembassy.org.cn.
beijing@nie.go.&z

H.E.Amb. Ali Jabir Mwadin

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
RIYADH, SAUDI ARABIA,

AL WOROUD AREA

EBN HIBT ALLAH ST, P.0.BOX 94320
RIYADH 11693, SAUDI ARABIA

Tel. 966-1 4542 833, 2051541, 2050310
Fax 966-1 45 49 660, D/L 966-1-4542833
E-mail. tzriyadh@deltasa.com

WEBSITE www.tanzaniaembassy-sa.com
riyadh@nje.go.tz

H.E. Amb. George Kahema Madafa

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
ROME, ITALY, VILLA TANZANIA

VIALE CORTINA D’AMPEZZ0 185

00135 ROME, ITALY - Tel. 39-06 33485801

Fax. 39-06 33485821, 39 06 33485828

E-MAIL: info@embassyoftanzania.it OR rome@nije.go.tz
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27.

28.

29.

WEBSITE: www.tanzania-gov.it

H.E. Amb. Wilbroad Slaa

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA IN
NORDIC COUNTRIES AND BALTIC STATES

NASBY ALLE 6, 18355 TALBY,

STOCKHOLM, SWEDEN.

Tel. 46 8 7322430/1, Fax. 46 8 7322432

E-mail. mailbox@tanemb.se

Website: www.tanemb.se

H.E Amb. Wilson Masilingi

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
WASHINGTON, USA, 2139 R. STN. W

WASHINGTON D.C, 20008 USA

Tel. 1-202-8841080, Fax: 1-202-7977408

Mob. 202-550-0020,

Email. balozi@tanzaniaembassy-us.org or

H.E Amb. Baraka Luvanda

HIGH COMMISSION OF THE UNITED REPUBLIC OF
TANZANIA

NEW DELHI, INDIA,

EP-C 15, DIPLOMATIC ENCLAVE,
CHANAKYAPURI, NEW DELHI, 110021, INDIA,
Tel. 91-11 24122864/24122865

DI/L 91-11 24122864/24122865

Fax; 91-11 24122862,

E-mail: tanzrep@del2.vsnl.net.in

Web : tanzanrepdelhi.com

newdelhi@nje.go.tz
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H.E. Amb. Dr. Emmanuel Nchimbi

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
BRASILIA, BRAZIL

SHIS Q109 Conjunto 16 CASA 20

CEP 71625 - 160

BRASILIA - DF

BRAZIL

E —mail: tanzrepbrasilia@yahoo.com

brasilia@nje.qgo.tz

Amb. Dr. Ramadhan Dau
EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
KUALA LUMPUR, MALAYSIA

44 JALAN U — THANT 55000 KUALA LUMPUR, MALAYSIA

TEL +603 — 42517603/4
FAX +603 - 42515641
E-MAIL: tanzanrepkl@tanzarekl.org

kualalumpur@nje.go.tz

Amb. Sylivester Mabumba

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MORONI, COMORO

OASIS STREET,

B.P.8141

MORONI

TEL: +269 773 7862/4

FAX: +269 773 78 60

E-MAIL: moroni@nje.go.tz

WEBSITE: www.km-tzembassy.go.tz
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H.E. Amb. Irene M. Kasyanju

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
ALEXANDERVELD 87

2585 DB, THE HAGUE

THE NETHERLANDS

TEL: +31 702 156450

FAX: +31 702 159909

E-MAIL: thehague@nije.go.z or
contact@tanzaniaembassy.nl

WEBSITE: www.tanzaniaembassy.nl

H.E. Amb. Eng. Aisha Amour

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
KUWAIT CITY, KUWAIT

NUZHA BLOCK NO.3, STREET NO. 35, HOUSE NO.16,
P.0.BOX 8311, ZIP CODE 22054

KUWAIT CITY, KUWAIT

TEL: +965 22 575 367/+965 22 575 368

E-MAIL: kuwait@nje.qgo.tz

H.E. Amb. Fatma Mohammed Rajab
EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
DOHA, QATAR,

P.0. BOX 36302

BUILDING NO. 40

SAAD BIN ZURARA STREET NO. 965
AL MESSILA

DOHA, QATAR

TEL: +974 40360860/+974 40360863
FAX: +974 40294067

E-MAIL: doha@nje.go.tz

WEBSITE: www.qa.tzembassy.go.tz
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36.

37.

38.

H.E. Amb. Prof. Elizabeth Kiondo

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
ANKARA, TURKEY,

ASAGI DIKMEN MAHALLESI,

06450 CANKAYA/ANKARA

TURKEY

TEL: +90 312490 10 61

E-MAIL: ankara@nje.go.tz

H.E. Amb. Job Masima

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
TEL AVIV, ISRAEL

12 ABBA HILLEL SILVER STREET,
SASON HOGI TOWER,

12 FLOOR,

RAMAT GAN 5250606,

ISRAEL

TEL: ++972 3776 1100

FAX: +972 3776 1101

E-MAIL: telaviv@nje.go.tz
WEBSITE: www.il.tzembassy.go.tz

H.E. Amb. Matilda Swilla Masuka

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
SEOUL, REPUBLIC OF KOREA,

4THFLOOR, VIVIEN BUILDING

52, SEOBINGGO-RO 51 GIL, YONGSAN-GU SEOUL,
KOREA (REPUBLIC)

TEL: +82 2-508 7411

E-MAIL: aseoul@nje.go.tz
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39.

40.

41,

42,

H.E. Amb. Maj. Gen. Jacob Kingu

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
ALGERS, ALGERIA

VILLA 13, RUE

CARTHAGE, HYDRA

ALGIERS, ALGERIA

TEL: +023484411/023484422

E-MAIL: algers@nje.go.tz

H.E. Amb. Silima Kombo Haji

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
KHARTOUM, SUDAN

BLOCK NO. 6/1 (4) 5A

P.0.BOX 7268

KHARTOUM WEST, SUDAN

TEL: +249999830037

E-MAIL: khartoum@nije.go.tz

H.E. Amb. Valentino Mlowola

EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
HAVANA, CUBA

17ANO. 71 CUBANACANA, PLAYA,

HAVANA, CUBA

TEL: +53 5 6986308

E-MAIL: havana@nije.go.tz

H.E. Amb. Dr. Modestus Francis Kipilimba
EMBASSY OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
WINDHOEK, NAMIBIA

E-MAIL: windhoek@nije.go.tz

Source: Ministry of Foreign Affairs and East African Co-operation
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16.0 Uagizaji, Habarini na Maktaba

Kwa Mawasiliano na Habari zaidi, tafadhali wasiliana na:

Mtakwimu Mkuu wa Serikali,

Ofisi ya Taifa ya Takwimu,

Barabara ya Jakaya Kikwete,

S.L.P. 2683,

Dodoma.

Simu: +255 26 2963822 Nukushi: +255 26 2963828
Barua Pepe: sg@nbs.go.tz  Tovuti: www.nbs.go.tz

Mtakwimu Mkuu wa Serikali,

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali,
S.L.P.874

ZANZIBAR

Simu: +255 242231869

Barua Pepe: zanstat@zanlink.go.tz
Tovuti: www.ocgs.go.tz

Aur

Tembelea tovuti ya Taifa ya Serikali ya Tanzania katika www.tanzania.go.tz na Maktaba
ya Ofisi ya Taifa ya Takwimu, Barabara ya Jakaya Kikwete Dodoma na Barabara ya 18
Kivukoni, 11992 Dar es Salaam
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